[Funland] Thế này thì căng nhỉ

Matxech

Xe container
Cụ có thể tham khảo vì nhiều vị mở lớp luyện IELTS ko dám nói thật. Những vị con dùng IELTS để xét tuyển cũng ko dám kêu. Những vị con sắp dùng điểm IELTS để xét tuyển cũng ko dám kêu luôn.

Cái này ko lạ nhé
Vd học cùng con mình hồi cấp 2 . Có bạn tiếng anh thi đấu các kiểu ở nước ngoài hùng biện còn có giải
Vậy nhưng điểm trên lớp ko bh quá 8
Hiẹn bạn ý đang du học và thi thoảng về Việt Nam! Làm cố vấn hoặc kèm các bạn ở Việt Nam! Đi thi

quanduc

Xe buýt
Cụ nghĩ những đứa 8.0 ielts nó dốt toán và các môn khác chắc :)). Trừ những đứa học để đi dạy tiếng Anh, còn tụi điểm SAT cao nó đều có ielts 7,5-8 cả. Tất nhiên nó chỉ là 1 trong khoảng 10 điểm nổi trội của tụi nó. Còn đứa nào chỉ có duy nhất ielts 8.0 còn dốt tất cả thứ khác thì cũng có nghề đi dạy tiếng Anh kiếm cơm rất tốt rồi.
Hôm qua em nói rồi, hết việc vác đá ra tự ném vào chân mình.
Dạ
Đến tháng 7/2022 bộ ra thông tư, và có 2 tháng để chuẩn bị chuẩn hóa theo quy định
Và ít nhất là từ tháng 9/2022 là thời điểm bộ "tuýt còi" đến tháng 11/2022 là thời điểm bộ hoàn thiện các thủ tục cho DN mà DN vẫn thực hiện hơn 100 cuộc thi với 9.600 chứng chỉ được cấp thì không có gì biện minh cho cái việc "thực thi pháp luật" của DN ạ
Hôm qua em mới chém, hết việc hay sao mà đi nghịch dại? Cái chứng chỉ của nó tất cả các nước đều công nhận, mỗi ông bộ dục thích nghịch dại định ném đá vào chân mình mới định không công nhận cái chứng chỉ của nó cấp.
DN sai thì phạt hành chính nó, phạt nặng vào để nó tuân thủ nhưng chứng chỉ nó cấp thực tế đạt CL thì vẫn phải công nhận.
Định mang người dân làm con tin để điều chỉnh hành vi của doanh nghiệp cấp CC thì sưng chân sớm.
Hôm nay đã phải công bố là các chứng chỉ đã cấp không ảnh hưởng.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thêm một lần nữa pháp luật bị bắt làm con tin.
Thượng tôn pháp luật là sai đâu phải chịu. Bộ chậm bộ phải chịu trách nhiệm phần chậm (ví dụ vài ba người bay chức) công ty làm sai luật gây thiệt hại cho hs công ty chịu đến bù cho tổn thất của học sinh.

Phép nước bị phớt lờ.

Mai các DN nhập khẩu thuốc kiện bộ YT đê, bẩu đấy, phải làm như bộ dục ý. Thước này cả thế giới công nhận sao bộ tế vẫn bắt làm các thủ tục đăng ký này nọ mới cho nhập.

Lại được dùng bình thường rồi, đúng là trâu bò đánh nhau chỉ khổ hs, sv: https://vnexpress.net/bo-giao-duc-56-200-chung-chi-ielts-trai-phep-duoc-dung-binh-thuong-4743972.html

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe điện
Cái này ko lạ nhé
Vd học cùng con mình hồi cấp 2 . Có bạn tiếng anh thi đấu các kiểu ở nước ngoài hùng biện còn có giải
Vậy nhưng điểm trên lớp ko bh quá 8
Hiẹn bạn ý đang du học và thi thoảng về Việt Nam! Làm cố vấn hoặc kèm các bạn ở Việt Nam! Đi thi
Cụ ơi ko so sánh vậy đc. Tụi C2 debate speaking là chính ạ, yếu ngữ pháp là thường. Chứ C3 vs nhất là IELTS thì đều phải chắc cơ bản.

STElectrics

Xe lăn
Với nhiều cụ đang tranh luận ở đây thì độ khó IE còn thua xa trình dộ A, B, C các cụ ấy học ngày xưa ấy chứ:))
Mợ thần thánh IELTS quá nên nghĩ nó khó hơn A. B, C ngày xưa. A, B, C nó dễ chẳng qua cách tổ chức thi và cấp bằng của mình nó quá lởm khởm chứ nếu tổ chức nghiêm túc như IELTS thử hỏi cũng mấy cháu được C? Tối qua em lên youtube nghe lại cái streamline English ngày xưa. Phần connection em nghe được tất nhưng destinations thì lõm bõm câu được câu chăng luôn.

nowhereland

Xe điện
Mợ thần thánh IELTS quá nên nghĩ nó khó hơn A. B, C ngày xưa. A, B, C nó dễ chẳng qua cách tổ chức thi và cấp bằng của mình nó quá lởm khởm chứ nếu tổ chức nghiêm túc như IELTS thử hỏi cũng mấy cháu được C? Tối qua em lên youtube nghe lại cái streamline English ngày xưa. Phần connection em nghe được tất nhưng destinations thì lõm bõm câu được câu chăng luôn.
Vâng, mợ có câu chuyện 6.8 Ielts thì trình mợ nó cao vời vợi rồi nên IE không là gì, còn em trình còi nên thần thánh mợ ạ.

Sunny family

Xe đạp
thôi cụ ạ. A B C mà cụ nói nó là VSTEP ở VN ấy ạ. cụ tự tìm hiểu xem dễ học và dễ có bằng như thế nào nhé, không phải tự nhiên ielts đc như vậy đâu ạ.

Sứa.

Xe buýt
Với nhiều cụ đang tranh luận ở đây thì độ khó IE còn thua xa trình dộ A, B, C các cụ ấy học ngày xưa ấy chứ:))
Thế mới có cái câu " Bao giờ cho đến ngày xưa" :)) Toàn hoài niệm tự hào vớ vẩn chứ mấy cụ mợ bằng C ngày xưa đc mỗi ngữ pháp thôi chứ phát âm sai bét và nghe thì tiếng đc tiếng ko lý do là GV chưa đủ trình thực tập bản địa và giáo trình ngày xưa thì chưa phong phú và ko phổ biến trên mạng nhuư bây giờ.
Cụ mợ nào bảo IELTS 7.0 mà vớ vẩn, nói lắp bắp ko hiểu hiểu gì thì xin cho em lạy 3 lạy ^:)^^:)^^:)^

Hasu

Xe tải
Thế mới có cái câu " Bao giờ cho đến ngày xưa" :)) Toàn hoài niệm tự hào vớ vẩn chứ mấy cụ mợ bằng C ngày xưa đc mỗi ngữ pháp thôi chứ phát âm sai bét và nghe thì tiếng đc tiếng ko lý do là GV chưa đủ trình thực tập bản địa và giáo trình ngày xưa thì chưa phong phú và ko phổ biến trên mạng nhuư bây giờ.
Cụ mợ nào bảo IELTS 7.0 mà vớ vẩn, nói lắp bắp ko hiểu hiểu gì thì xin cho em lạy 3 lạy ^:)^^:)^^:)^
Có cụ bảo 8.0 mà phỏng vấn vài câu giới thiệu bản thân còn lắp bắp ấy cụ, 7.0 chắc ngồi ngẩn ra ấy chứ.

Sunny family

Xe đạp
Cái nền đấy từ 3 đến 10 năm tùy dối tượng, số tiền chi phí cũng từ tiền trăm đến tiền tỷ cũng tùy đối tượng tùy nơi học. Ví dụ rẻ như Apolo cũng vài ba triệu/tháng, cao hơn thì ILA, GNL chắc gấp đôi, cao nữa thì BC hay các trường quốc tế thì còn gấp nhiều lần. Mà vẫn phải cầy thật lục chứ chẳng ai học thay được.

Tất nhiên là trừ những trường hợp đặc biệt hay siêu nhân.
3 năm hơi quá cụ à. 2 năm ôn luyện cũng đủ 6.5 rồi cụ. thêm tầm nửa năm là 7.0 rổi.

Sunny family

Xe đạp
Có cụ bảo 8.0 mà phỏng vấn vài câu giới thiệu bản thân còn lắp bắp ấy cụ, 7.0 chắc ngồi ngẩn ra ấy chứ.
chán các cụ đó lắm, học viên của em 6.5 nó đã bắn tiếng anh như gió huống gì 8.0. con em 3,5 tuổi cũng đã ớ mức giao tiếp ổn rồi. các cụ ấy thì siêu hơn 8.0 hết rồi. dự các cụ ấy 9.0 chăng

Hasu

Xe tải
chán các cụ đó lắm, học viên của em 6.5 nó đã bắn tiếng anh như gió huống gì 8.0. con em 3,5 tuổi cũng đã ớ mức giao tiếp ổn rồi. các cụ ấy thì siêu hơn 8.0 hết rồi. dự các cụ ấy 9.0 chăng
Hihi vâng, nhà em cả hai đứa đều 7.0 thôi, nhưng thằng cu lớn đi du học đáp ứng tốt. Đây là buổi giao lưu các sinh viên ở trường ạ.

Chỉnh sửa cuối:

acc_75

Xe điện
Lỗi do thằng IDP quá nổi.

nowhereland

Xe điện
Hihi vâng, nhà em cả hai đứa đều 7.0 thôi, nhưng thằng cu lớn đi du học đáp ứng tốt. Đây là buổi giao lưu các sinh viên ở trường ạ.
Với các cháu có năng khiếu, tố chất đặc biệt hay môi trường tốt từ nhỏ thì không nói, còn đa số thì để đạt được 7.0 cũng là một nỗ lực rất lớn rồi đấy cụ. Người nhà em mẹ là gv tiếng Anh cấp 3, lo cho con học vật vã khắp nơi mà thi 2 lần mới được 7.0. Đứa bạn dân chuyên ngữ cựu sinh viên Hanu cho con đi học từ lớp 1 ở Nguyễn Siêu suốt chục năm trời các kiểu học tốn tiền tỷ, thi 3 lần mới được 7.5 đấy, giờ cháu nó cũng sắp tốt nghiệp ĐH bên Mỹ rồi.
Với nhiều cụ giỏi bốc phét thì 9.0 cũng dễ như ăn kẹo.

Hasu

Xe tải
Với các cháu có năng khiếu, tố chất đặc biệt hay môi trường tốt từ nhỏ thì không nói, còn đa số thì để đạt được 7.0 cũng là một nỗ lực rất lớn rồi đấy cụ. Người nhà em mẹ là gv tiếng Anh cấp 3, lo cho con học vật vã khắp nơi mà thi 2 lần mới được 7.0. Đứa bạn dân chuyên ngữ cựu sinh viên Hanu cho con đi học từ lớp 1 ở Nguyễn Siêu suốt chục năm trời các kiểu học tốn tiền tỷ, thi 3 lần mới được 7.5 đấy, giờ cháu nó cũng sắp tốt nghiệp ĐH bên Mỹ rồi.
Vâng cảm ơn cụ động viên, nhà em do bố mẹ học ngoại ngữ ko vào, bản thân em cũng mất cả mớ tiền học TA mà vẫn ấm ớ nên phải đầu tư cho bọn trẻ từ sớm, tốn tương đối thời gian và công của, dù kết quả ko cao lắm nhưng với em là mãn nguyện rồi ạ.

Sunny family

Xe đạp
vâng, có nhiều cụ em gặp còn bảo em tầm các cụ ấy 10.0 ielts cũng chỉ là muỗi, em nghe xong em lặng lẽ cười và chào thân ái luôn. chứ cãi các cụ ấy thì mệt cho em quá