[Funland] Single mom

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em nói việc thực tế của em để thấy xã hội giờ nó phức tạp lắm. Chỗ quen thân có người không những không ngại mà còn thấy thuận tiện để tiếp cận chứ ý. Em có nói về tình huống mợ Just đâu. Với lại đàn ông thì nhiều người họ thả thính như kiểu phản xạ cơ địa bẩm sinh 😁. Mình cứ bơ đi coi như không có gì thôi.
Bọn em gọi mấy thằng đó là ăn tạp... Bất kể ai nó cũng chén , miễn là bên kia gật đầu.

langriser

Xe tải
Hậu quả của ngoại tình: Khai với cảnh sát, Sơn cho biết có quan hệ tình cảm với nữ nhân viên y tế khoảng một năm trước dù cả hai đã có gia đình riêng. Thời gian gần đây, chị này thông báo đã mang thai là con của Sơn, lo sợ gia đình biết chuyện sẽ ảnh hưởng đến danh dự và công việc của cả hai người.

Kiên Khùng

Xe điện
Bọn em gọi mấy thằng đó là ăn tạp... Bất kể ai nó cũng chén , miễn là bên kia gật đầu.
Đàn ông bản chất phải ăn tạp.
Không thì loài người tuyệt chủng từ tiền sử rồi.
Ta phải chấp nhận cái gì thuộc về bản chất thôi.
Vấn đề đạo đức văn minh hay không ở chổ có chịu trách nhiệm hay không.
Thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mrlinhebhp

Tháo bánh
Chắc mợ chưa đọc kỹ trường hợp ở đây hoặc mợ nói chung là có trường hợp khác trong xã hội. Thả thính không nhất thiết phải là single mom mà do tính người. Mặc dù mạng là ảo nhưng phụ nữ như mợ Just, mợ ngồi nhà chứng lâu chắc biết, không phải kiểu đàn bà long lanh lóng lánh tùy tiện. Có thể hiện quý mến cũng là với các cụ đã thân thiết, hoặc người mợ ấy tôn trọng, rất rõ ràng chứ không khuất tất. Chưa hiểu vì sao với phụ nữ như vậy mà cụ chồng kia có thể hiểu lầm, đong đưa được, đánh giá là mẫu đàn ông quá kém nhạy cảm.
Em rất thông cảm với mợ Just.
Nhưng tiếp xúc với chị em phụ nữ nhiều, lại va nhiều chuyện trên mạng nhiều nên em khá cảnh giác để tránh những hiểu nhầm. Các mợ thường có thói quen kể chuyện hơi thiếu đầy đủ và khách quan do thói quen để cảm xúc chi phối. Có thể nếu đọc cả một chuỗi tin nhắn trong một ngữ cảnh nào đó, thì câu “anh thấy cô đơn” sẽ giống như lời tâm sự thiếu cân nhắc hơn là một lời đề nghị thiếu tế nhị thì sao?
Chị em phụ nữ kể chuyện đa phần là một chiều vì họ muốn tìm sự đồng cảm và lắng nghe hơn là tìm lời khuyên giải như đàn ông.

The Killer

Xe điện
Có bao nhiêu người phụ nữ li hôn thì có từng đấy người đàn ông li dị vợ, cớ sao chủ thớt lại tạo topic dèm pha chỉ mỗi phụ nữ? Các cụ xâu vào bỉ bôi, buông lời lẽ xúc phạm 1 ng phụ nữ không quen, không biết, không làm gì ảnh hưởng đến mình có đáng mặt đàn ông không?
Vì ở đây toàn đàn ông đó bác
Nên các cụ ấy đang bỉ bôi hội phụ nữ lấy nhau và bỏ lẫn nhau thì phải 🧐

CCB

Xe tải
Thế mà có single mom bạn em bí mật thả thính bạn nhà em đấy. Đầu tiên em nghĩ hay cứ giả vờ không biết xem bạn nhà em xoay sở thế nào. Nhưng rồi em nghĩ chẳng dại, sao mà phải thử. Em dùng cách vui vẻ mà tế nhị chặn luôn sự việc khỏi diễn biến tiếp mà không làm ai phải khó xử.
Em tưởng mợ sống độc thân cho zai thèm cơ đấy :D

lhduong2002

Xe tăng
Cái tôi nó lớn quá nên lúc nào cũng như mình là nhất, chỉ khổ ông nào lấy phải loại này. Hiện tại e cũng đang làm cùng 1 đứa ở gần như dạng này, chưa bỏ chồng nhưng ko hạnh phúc. Lúc nào cũng nói chuyện kiểu ko cần ck, chỉ thích tụ tập chơi bời và xui người khác bỏ chồng

Website
www.facebook.com
Thông thường thì đàn ông sẽ vụng hơn đàn bà trong việc chăm con, nhất là con gái thì thỉnh thoảng sẽ có những thứ khó cho cả bố lẫn con. Đó là lý do thỉnh thoảng vẫn cần một người phụ nữ tin cậy để mắt tới giúp đỡ ạ.
Ko, đang nói chiều ngược lại.
Sẽ ko ông nào ba ngơ đến mức đi xa mà nhờ bạn thỉnh thoảng qua chăm sóc vợ con mình đâu.

Mrlinhebhp

Tháo bánh
Sẽ ko ông nào ba ngơ đến mức đi xa mà nhờ bạn thỉnh thoảng qua chăm sóc vợ con mình đâu.
Nhờ mang đồ qua đưa thôi cụ, đâu có nhờ chăm sóc? Cụ dùng từ “chăm sóc” nghe nó hơi kỹ quá so với câu chuyện nguyên bản của mợ Just.

Mrlinhebhp

Tháo bánh
Nói chung cắt đc mối quan hệ với đám này thì mới yên tâm đc Cụ nhỉ!
Cụ không thể kiểm soát được mối quan hệ hay suy nghĩ của người khác. Thậm chí cụ càng làm nó càng phản tác dụng. Theo em để có một mối quan hệ hôn nhân bền vững thì cụ phải đủ hấp dẫn để cho vợ cụ thấy giá trị của cụ đem lại là không thể hoặc rất khó thay thế.
Còn nếu cụ không muốn vợ quá thân thiết với hội kia thì đơn giản, chỉ cần tích cực ủng hộ vợ bằng cách liên tục có mặt cùng vợ với cô hay cô nào cụ không thích. Sau đó cụ phải thật ngon trai, ga lăng, hấp dẫn (vừa đủ). Rồi tự vợ cụ sẽ tách dần ra khỏi nhóm.
Kinh nghiệm cá nhân của em cho thấy nó rất hiệu quả. Ngay cả khi nó không hiệu quả thì hệ quả của nó vẫn đảm bảo cụ không phải hối tiếc :D

Website
www.facebook.com
Nhờ mang đồ qua đưa thôi cụ, đâu có nhờ chăm sóc? Cụ dùng từ “chăm sóc” nghe nó hơi kỹ quá so với câu chuyện nguyên bản của mợ Just.
Đưa đồ cũng là 1 dạng chăm sóc.
Khụ khụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đàn ông bản chất phải ăn tạp.
Không thì loài người tuyệt chủng từ tiền sử rồi.
Ta phải chấp nhận cái gì thuộc về bản chất thôi.
Vấn đề đạo đức văn minh hay không ở chổ có chịu trách nhiệm hay không.
Thế thôi.
Em tin hầu hết đàn ông không ăn tạp chứ nó không phải là bản chất như cụ bảo.
Những thằng ăn tạp thường là những thằng sống không có nguyên tắc hoặc những thằng ko có khả năng tự chọn miếng ăn, miếng chơi cho mình.

just for fun

Xe lăn
Thì đó, chiều ngược lại phụ nữ có chăm con trai thì cũng khéo hơn, ko xảy ra các tình trạng tế nhị cần phải ông nam giới gì đó đến giúp. Chứ bố chăm con gái thì đôi khi phải cần nhờ đến phụ nữ trong mấy trường hợp tế nhị ạ.

Chun SUV

Xe buýt
E thì nghĩ việc gì ra việc nấy. Ở chung nhà nhưng riêng phòng là xong. Chứ bỏ rồi thì ai làm XO cho các con e. Ở riêng thì hời cho ông ấy quá còn gì. Vừa k phải chăm con vừa đc tí tởn thoải mái. Chứ còn góp vài triệu kinh tế k có e cũng chả sao. Nhưng vất vả đưa đón với quát nạt cho chúng nó sợ thì e chịu. Mà phải ở chung mới đưa đón và dạy con đc.
Biết nghĩ như mợ phúc để cho các con. Còn nx mợ kia chỉ biết nghĩ cho mình đầu tiên. Lo cho cảm xúc của mình đầu tiên.
Chồng bố láo là mình phải được buồn, được ghê tởm ra mặt. Không khí gia đình phải độc hại ngay lập tức ảnh hưởng đến các con. Chứ đâu biết nhịn nhàng vì ai.

Trạng thái
Thớt đang đóng