[Funland] Quận Thanh Xuân cài phần mềm lên cục gạch kiểu gì?

sonhp88

Xe tải
Cụ vihali ddax vui vẻ Cài đặt sử dụng rồi. Còn vài cụ gân cổ lên cãi cố, thôi thì ở đâu cũng có người lọ người chai.
Em biết rõ có một số người chống đối bất cứ cái gì của NN, bất kể tốt xấu
Em biết việc tốt minh bạch công khai mà đem đến chỗ các ông chủ đang tìm cách trốn đóng BHXH, chiếm đoạt tiền của DN để sắp bùng, thì không muốn cài cho nhân viên toàn bộ cty.
Em biết có một số CB nhà nước nhưng suốt ngày chỉ ủ mưu kiếm chác lợi ích cho mình, bằng cấp thì mua, những lần lên lương chuyển ngạch bất thường do đi hối lộ cấp trên, giờ cài app ra là lộ. Chưa kể lộ cả quá trình khám chữa bệnh thì lộ hết nào là chạy chọt lên hạng hưởng Thương binh cao hơn, hưởng tai nạn lao động do chạy chọt đục khoét quỹ của NN.
Ôi nhiêu nguyên nhân đen tối lắm, nên giờ mà minh bạch ra thì như dơi chuột bị phơi bày trước ánh sáng. Cái sổ BHXH, sổ KCB BHYT trông thì thường thế và hoàn toàn bình thường với hầu hết chúng ta, nhưng lại là chí tử lộ rõ miếng mánh của một số con sâu mọt bọ giòi, chúng nó mồm leo lẻo cãi là không muốn làm "cừu" thì chính là muốn làm sâu mọt đục khoét, làm kỳ đà cản mũi. Túm lại là đòi TIỀN, muốn làm gì cũng phải có ai đó đưa tiền ra, cài cái app thì đòi tiền mua SmartPhone, vậy trong xử lý công việc thì việc gì nó cũng sẽ hoạnh tiền của người dân thôi. Bọn này chưa hết thì NN còn chống tham nhũng khốn khổ.
Em ko hiểu ý của cụ lắm. Ông chủ nào trốn bhxh của nhân viên ko muốn cài app? Hoàn toàn tra cứu được mà ko cần cài app cụ nhé. Còn việc bắt buộc cài app nó là vô lý. Vậy thôi!

sonhp88

Xe tải
Chắc là cụ chém ẩu. VSSID của em thể hiện tuốt quá trình làm việc và đóng BHXH từ ngày đầu đến giờ. Nếu phần mềm của cụ ko thể hiện thì hoặc là cty cũ ko đóng, hoặc là đóng theo mã số BHXH khác.
Cụ qua bao nhiêu đơn vị rồi? Em qua 3 công ty khác nhau rồi. Và cái app chỉ hiển thị công ty hiện đang làm. Đừng nói cty cũ trốn bhxh vì sổ giấy em đang giữ lù lù đây, chưa kể đợt trước bhtn em cũng lĩnh vài tháng rồi

TungThoc

Xe điện
Em ko hiểu ý của cụ lắm. Ông chủ nào trốn bhxh của nhân viên ko muốn cài app? Hoàn toàn tra cứu được mà ko cần cài app cụ nhé. Còn việc bắt buộc cài app nó là vô lý. Vậy thôi!
Em đã nói ở trên rồi, bắt buộc là đối với công chức NN, quy định của NN như vậy chấp nhận thì cài không thì tự rời khỏi. Mục tiêu là CP điện tử ngay đội ngũ do CP trả lương cũng ko chịu thực hiện thì hết chuyện.
Còn chuyện ông chủ trốn đóng, nợ tiền, gian lận ... thì nó muôn vàn hình thái cụ chưa thấy hết đâu. Khi minh bạch trên app của mọi người lao động trong DN thì nó phơi bày ra rõ ràng cho mọi người lao động biết về trạng thái BHXH của mình mà tự đòi hỏi với ông chủ khi bị ảnh hưởng quyền lợi. Ví dụ nhé: cụ làm tại công ty nhưng ông chủ trốn ko đóng cho cụ, nếu ko may xảy ra tai nạn lai động thì cụ ko được hưởng chế độ trợ cấp do tai nạn, không được BHXH trả thay viện phí. Cũ rõ chưa ạ?!
Cụ qua bao nhiêu đơn vị rồi? Em qua 3 công ty khác nhau rồi. Và cái app chỉ hiển thị công ty hiện đang làm. Đừng nói cty cũ trốn bhxh vì sổ giấy em đang giữ lù lù đây, chưa kể đợt trước bhtn em cũng lĩnh vài tháng rồi
Em cũng qua 3 đơn vị đủ hết quá trình nhé!
Mà đấy, cụ cài app thấy dữ liệu không thể hiện đủ trên app vậy cụ đề nghị BHXH điều chỉnh đúng cho cụ, minh bạch đến thế là tốt rồi còn cần gì hơn nữa! Trong hàng chục triệu người đang tham gia BHXH, BHYT có một số ít người dữ liệu quản lý có sai sót, vậy thì sửa, mình cùng chung tay xây dựng xã hội tốt đẹp hơn cụ nhỉ?
Các bên đều vui vẻ, có gì đâu?

Chỉnh sửa cuối:

sonhp88

Xe tải
Em đã nói ở trên rồi, bắt buộc là đối với công chức NN, quy định của NN như vậy chấp nhận thì cài không thì tự rời khỏi. Mục tiêu là CP điện tử ngay đội ngũ do CP trả lương cũng ko chịu thực hiện thì hết chuyện.
Còn chuyện ông chủ trốn đóng, nợ tiền, gian lận ... thì nó muôn vàn hình thái cụ chưa thấy hết đâu. Khi minh bạch trên app của mọi người lao động trong DN thì nó phơi bày ra rõ ràng cho mọi người lao động biết về trạng thái BHXH của mình mà tự đòi hỏi với ông chủ khi bị ảnh hưởng quyền lợi. Ví dụ nhé: cụ làm tại công ty nhưng ông chủ trốn ko đóng cho cụ, nếu ko may xảy ra tai nạn lai động thì cụ ko được hưởng chế độ trợ cấp do tai nạn, không được BHXH trả thay viện phí. Cũ rõ chưa ạ?!

Em cũng qua 3 đơn vị đủ hết quá trình nhé!
Mà đấy, cụ cài app thấy dữ liệu không thể hiện đủ trên app vậy cụ đề nghị BHXH điều chỉnh đúng cho cụ, minh bạch đến thế là tốt rồi còn cần gì hơn nữa! Trong hàng chục triệu người đang tham gia BHXH, BHYT có một số ít người dữ liệu quản lý có sai sót, vậy thì sửa, mình cùng chung tay xây dựng xã hội tốt đẹp hơn cụ nhỉ?
Các bên đều vui vẻ, có gì đâu?
Cơ bản là cụ cứ vin vào cái app làm gì nhỉ. Cụ là con chiên ngoan đạo thì tùy cụ thôi. Hóa ra từ trước ko có cái app đấy thì ko ai có bh, ko ai có quyền lợi chắc
Mà em đã bảo là số hóa là cái tốt, còn tra cứu thông tin thì phải công khai, minh bạch, dễ dàng. Cứ gì phải cái app mới được.
Việc thằng nắm số liệu, tự nó đưa số liệu lên số hóa mà còn ko đúng, thì cần xem xét lại năng lực của nó nhé

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa đủ kiến thức nền đề tranh luận trong đề tài này nhé!
Như cụ nói thì kinh rồi - em đoán cụ làm gì đó liên quan cái bảo hiểm này nhỉ?
Cụ không phân biệt được việc đăng ký tài khoản/có mã số hay gì gì đấy với cái bắt buộc cài ứng dụng thì tranh luận cái khỉ gì?
Kiến thức hay không không liên quan ở đây nhé.