[Funland] Quận Thanh Xuân cài phần mềm lên cục gạch kiểu gì?

vihali

Xe container
Em thấy Quận Thanh Xuân đang triển khai làm tài khoản bảo hiểm điện tử. Quận đánh công văn yêu cầu 100% công, viên chức...phải:
1. đăng kí tài khoản
2. cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

Em không biết ông Quận giờ có quyền to thế đấy? OK đăng kí vậy, nhưng thiết bị cá nhân là Nokia cục gạch thì cài kiểu gì? Hay có người dùng Symbian, Windows Phone thì sao? Không biết Quận có mua cho em 1 con máy Android hay iOS không nhỉ?

Việc tra cứu hoàn toàn có thực hiện qua browser trên smartphone hay desktop qua địa chỉ sau mà ko cần cài app

Đính chính: chỉ cán bộ lãnh đạo trong khung đỏ mới phải cài app-vốn chỉ là giao diện. Việc cài app độc lập với việc đăng kí tài khoản điện tử. Việc đăng kí tài khoản ko phải là đối tượng bàn của bài.
-----

Chỉnh sửa cuối:

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cảm thấy không thích thì nghỉ thôi !

Khỉ Gió 1980

Xe hơi
Tôi thấy cụ hơi tiêu cực.Nhà nước đang tiến hành số hóa để mọi thủ tục trở nên đơn giản,thuận tiện hơn là một điều tốt nên ủng hộ. Điện thoại smart phone bây giờ cũng đại trà rồi mà bác. Thay con dt để ủng hộ việc làm của Quận là điều nên làm bác à

HeoQuay66

Xe tăng
Em thấy Quận Thanh Xuân đang triển khai làm tài khoản bảo hiểm điện tử. Quận đánh công văn yêu cầu 100% công, viên chức...phải:
- đăng kí tài khoản
- cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

Em không biết ông Quận giờ có quyền to thế đấy? OK đăng kí vậy, nhưng thiết bị cá nhân là Nokia cục gạch thì cài kiểu gì? Hay có người dùng Symbian, Windows Phone thì sao? Không biết Quận có mua cho em 1 con máy Android hay iOS không nhỉ?

View attachment 6124303
Cụ không là công, viên chức nữa thì sẽ không ép được cụ.

Vie.ABC

Xe điện
- đăng kí tài khoản
- cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

View attachment 6124303
Cái này phải làm đồng bộ toàn quốc thì mí hiệu quả chứ nhể . Quận này làm song , em cho luân chuyển 50% cán bộ , viên chức sang quận khác hoặc tỉnh khác .... thì bất cập thành loạn thủ tục hành chính mất !.... Cụ quan mới lên .... cũng 3 que ra phết !....

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái này phải làm đồng bộ toàn quốc thì mí hiệu quả chứ nhể . Quận này làm song , em cho luân chuyển 50% cán bộ , viên chức sang quận khác hoặc tỉnh khác .... thì bất cập thành loạn thủ tục hành chính mất !.... Cụ quan mới lên .... cũng 3 que ra phết !....
Vậy quan đúng là có gang có thép cụ nhỉ

tausuot

Xe buýt
Bỏ ra chưa đến 1tr là có smartphone, dùng đc bao việc bổ ích hơn cục gạch mà cụ ko làm ?

realworks

Xe hơi
Cụ là công viên chức thì phải nghe theo chỉ đạo liên quan đến công việc của cấp trên, thấy không thể chấp nhận được cách làm việc thì nghỉ làm chỗ khác phù hợp với mình hơn, rất đơn giản. Trừ khi chỉ đạo vô lý, không liên quan đến công việc thì cụ ý kiến trực tiếp hoặc lên mạng xã hội thế này, chứ như yêu cầu trong văn bản e thấy hoàn toàn hợp lý.

Làm công ty tư nhân, ví dụ, giám đốc yêu cầu nhân viên phải check mail, check Zalo của công ty hàng ngày, cụ có chấp hành không hay cãi là tôi không có máy tính không có smartphone ở nhà ạ?

nvh_hn

Xe container
Khổ, thời 0.4 rồi mà cụ cứ vặn vẹo:D. Chém vui thì được, em can cụ mai đừng lên lãnh đạo dán cái công văn này vào mõm là không được đâu;)

caisua

Xe lăn
Gàn dở, mời cụ ra donh nghiệp làm nó bắt toiec 500 thì cụ chỉ có nước chết đói

Azeglio

Xe điện
Hồi xưa mới đi làm vài năm em tự trang bị cho mình một cục gạch đểu.

Một hôm bị sếp quát "Sao tao gọi mày tắt máy?". Em mới bật lại "Anh ơi điện thoại "của em" đểu, hết pin, mà em cũng chưa có tiền đóng cước, có khi bị cắt 2 chiều". Ngay hôm sau sếp mua điện thoại mới, cho em cái điện thoại sếp đang dùng, chỉ đạo kế toán thanh toán cước điện thoại. Hết cãi.

Hồi xưa thôi, lực lượng lao động trong ngành còn thiếu và yếu. Giờ cãi sếp thế thì ra bàn dọn đồ.

Mountain Men

Xe buýt
Vk em mới dc hướng dẫn cài và sử dụng.
Thấy tra cứu rất tiện.
Cụ nào đã từng phải lò dò lên BHXH hỏi thông tin chắc sẽ rất thích cái này :D

vihali

Xe container
Tôi thấy cụ hơi tiêu cực.Nhà nước đang tiến hành số hóa để mọi thủ tục trở nên đơn giản,thuận tiện hơn là một điều tốt nên ủng hộ. Điện thoại smart phone bây giờ cũng đại trà rồi mà bác. Thay con dt để ủng hộ việc làm của Quận là điều nên làm bác à
Thời buổi này mà lấy lý do không có Smart phone nghe chừng lạc lõng.
Bỏ ra chưa đến 1tr là có smartphone, dùng đc bao việc bổ ích hơn cục gạch mà cụ ko làm ?
Cụ là công viên chức thì phải nghe theo chỉ đạo liên quan đến công việc của cấp trên, thấy không thể chấp nhận được cách làm việc thì nghỉ làm chỗ khác phù hợp với mình hơn, rất đơn giản. Trừ khi chỉ đạo vô lý, không liên quan đến công việc thì cụ ý kiến trực tiếp hoặc lên mạng xã hội thế này, chứ như yêu cầu trong văn bản e thấy hoàn toàn hợp lý.

Làm công ty tư nhân, ví dụ, giám đốc yêu cầu nhân viên phải check mail, check Zalo của công ty hàng ngày, cụ có chấp hành không hay cãi là tôi không có máy tính không có smartphone ở nhà ạ?
Buồn cười, các cụ cứ định nghĩa smartphone phải là android hay ios à?

Tuấn Auto

Xe điện
áp dụng công nghệ 4.0 là phải thế, ai ko theo đc thì lùi bước thôi

vihali

Xe container
Thời buổi này mà lấy lý do không có Smart phone nghe chừng lạc lõng.

Vk em mới dc hướng dẫn cài và sử dụng.
Thấy tra cứu rất tiện.
Cụ nào đã từng phải lò dò lên BHXH hỏi thông tin chắc sẽ rất thích cái này :D
Sao các cụ cứ nhất định buộc phải cài app lên máy nhỉ? Việc tra cứu tài khoản hoàn toàn có thể làm trên web của máy tính để bàn. Check email cũng vậy. Anh gửi thông tin vào tài khoản của tôi, tôi làm cách gì để đọc là được, sao cứ phải bắt tôi cài app lên điện thoại? Thậm chí điện thoại cũng có thể đọc email qua browser.

Anh có thể buộc người ta đăng kí tài khoản, ok, còn việc tra cứu bằng gì thì ko thể ép được.

Cụ không thích thì cụ xin thôi cho tinh giảm biên chế. Thời buổi này chăn trâu cũng có smart phone, cụ không có là lỗi ở cụ.
Em không ở quận nhà cụ nhưng em cũng phải khai và đã xong.

Mountain Men

Xe buýt
Sao các cụ cứ nhất định buộc phải cài app lên máy nhỉ? Việc tra cứu tài khoản hoàn toàn có thể làm trên web của máy tính để bàn. Check email cũng vậy. Anh gửi thông tin vào tài khoản của tôi, tôi làm cách gì để đọc là được, sao cứ phải bắt tôi cài app lên điện thoại? Thậm chí điện thoại cũng có thể đọc email qua browser.

Anh có thể buộc người ta đăng kí tài khoản, ok, còn việc tra cứu bằng gì thì ko thể ép được.
Lên web cũng check dc cụ.
Đểu cái là theo CMND 9 số cũ trong khi mình đổi 12 số và chuẩn bị sang cả chip :D
App chắc thao tác nhanh và bảo mật hơn nên họ thích.
Giao dịch online giờ đa số toàn đẩy qua App hết.

vihali

Xe container
Cụ không thích thì cụ xin thôi cho tinh giảm biên chế. Thời buổi này chăn trâu cũng có smart phone, cụ không có là lỗi ở cụ.
Em không ở quận nhà cụ nhưng em cũng phải khai và đã xong.
Ngày mai họ bắt cụ có ô tô cụ cũng phải có à? Đi đến cơ quan đúng giờ là bổn phận của công chức, còn đi bằng gì là việc của họ.

Việc tra cứu tài khoản hay giao dịch điện tử ko bắt buộc phải cài app trên smartphone!