[Funland] Phát hiện xác chết khô trong căn hộ

tunglam2806

Xe buýt
Camera hành lang còn lưu trữ đến 2 năm ko các cụ nhỉ.
Nếu ko thì khó tìm đấy.
Cam giám sát thông thường chắc chả ai lưu đến 2 năm làm gì. Đợt e lắp cam có ngồi nói chuyện với mấy cậu thi công thì nghe dc là thường lưu khoảng từ 3-8 tuần.

Ngao5

Vũ Trụ
Em dự đoán rằng, căn hộ này do tay người tình Hàn Quốc bỏ tiền ra mua. Em gái Đồng Nai đứng tên, vì thế người nhà không biết em đang sống ở đâu
Tiền điện nước trả qua banking thì vài chục triệu là đủ, có thiếu thì họ cắt nước cắt điện

Colza

Xe hơi
Em tò mò là không biết tại sao giờ lại mở cửa nhỉ? Người nhà đến mở hay gì ạ? Vì đọc thấy bảo có người muốn hỏi thuê nên bql lên mở cửa thì ko hợp lý. Bql nào dám mở khi ko có dấu hiệu bất thường như chữa cháy, trộm cướp, cứu người …
Em cũng thắc mắc chi tiết này. Tại sao ban ql chung cư được quyền mở cửa nhà người khác chỉ vì lý do có người đi thuê và cảm thấy không có ai ở nhà nên yêu cầu mờ?!

Giả sử người ta đi du lịch, thăm người thân ở nước ngoài 1-2 năm thì BQL cũng có quyền mở của nhà người khác để xem bên trong có gì?

medison

Xe tải
Cam giám sát thông thường chắc chả ai lưu đến 2 năm làm gì. Đợt e lắp cam có ngồi nói chuyện với mấy cậu thi công thì nghe dc là thường lưu khoảng từ 3-8 tuần.
Lưu bao nhiêu là do tiền nhiều hay ít. Ông quản trị CNTT mà biế làm thì đặt tự động tải lên tài khoản free của Microsoft và Google dành cho giáo dục thì lưu trọn đời

My Hao

Xe điện
Em dự đoán rằng, căn hộ này do tay người tình Hàn Quốc bỏ tiền ra mua. Em gái Đồng Nai đứng tên, vì thế người nhà không biết em đang sống ở đâu
Tiền điện nước trả qua banking thì vài chục triệu là đủ, có thiếu thì họ cắt nước cắt điện
Ai mua thì ko thể biết được nhưng nhà cháu gái rất giàu.

sakai_yo

Xe lăn
Em cũng thắc mắc chi tiết này. Tại sao ban ql chung cư được quyền mở cửa nhà người khác chỉ vì lý do có người đi thuê và cảm thấy không có ai ở nhà nên yêu cầu mờ?!

Giả sử người ta đi du lịch, thăm người thân ở nước ngoài 1-2 năm thì BQL cũng có quyền mở của nhà người khác để xem bên trong có gì?
Báo chí mỗi tờ đăng 1 kiểu cụ ạ, chờ cqđt công bố chính thức thôi.

Trà Lý

Xe tăng
Cô gái này sống 1 mình, ngăn cách với xã hội à? Bạn bè đâu? Gia đình họ hàng không biết ở đâu, mất tích đã lâu mà không ai nói lên một đầu mối gì, giữa thủ đô chứ có phải rừng xanh núi thẳm không dấu chân người đâu.

caisua

Xe lăn
Cô gái này sống 1 mình, ngăn cách với xã hội à? Bạn bè đâu? Gia đình họ hàng không biết ở đâu, mất tích đã lâu mà không ai nói lên một đầu mối gì, giữa thủ đô chứ có phải rừng xanh núi thẳm không dấu chân người đâu.
Thì 2 năm giời rồi căn đó cũng chưa có dấu chân ai, và ko biết mấy năm nữa cả tầng này vắng bóng người

medison

Xe tải

Xem hợp đồng dịch vụ của BQL với cư dân mới rõ, trường hợp khẩn cấp hoặc nhận thấy có điều bất thường họ sẽ lập biên bản có người làm chứng là các cư dân

oXiaoJie

Xe máy
Trước em có chuyển đến 1 căn hộ ở vài tuần mới biết chếch căn của mình là 1 căn có người treo dây tutu gần chục năm rồi. Từ đấy mỗi lần đi hành lang là em lạnh rợn tóc gáy, em ở thêm vài tuần rồi chuyển đi luôn. Có thể là do em nhát gan, nhưng em đoán tầng nhà vụ này sẽ sớm vắng vẻ thôi 🥶

Dan du an

Xe cút kít
Vụ này nếu cháu là bên điều tra cũng chả thiết tha gì. Động cơ gây án mờ nhạt. Thông tin mập mờ, gia đình cũng chả kiện cáo. Chứng cứ giờ nếu có chỉ là xương cốt gì đó vì lâu thế rồi.

namphong12

Xe container
Vụ này nếu cháu là bên điều tra cũng chả thiết tha gì. Động cơ gây án mờ nhạt. Thông tin mập mờ, gia đình cũng chả kiện cáo. Chứng cứ giờ nếu có chỉ là xương cốt gì đó vì lâu thế rồi.
Nhiệm vụ vẫn phải làm chứ. Còn ra cái gì không thì chưa biết.

ttvnol.com

Xe tăng
Sau vụ này, dọc hành lang ở đây chắc ít ng qua lại buổi tối nhỉ? Ai mà chót thuê căn cùng tầng, chả mấy chốc cá hồi cho chủ rồi kara té đi chỗ khác khẩn trương.
Có phải ai cũng đi thuê nhà đâu cụ . Tầng đó dân chính chủ ở cũng đông . Chưa kể căn phía dưới và căn phía trên hiện trường vụ đó .

lanhchuachaplin

Xe điện
Mới 2 năm thì còn lại nhiều thứ lắm cụ ạ, vẫn xác định được lí do. Bên khảo cổ, mộ chôn hàng chục nghìn năm còn xác định được chết tự nhiên hay do tác động bên ngoài

wildcat74

Xe điện
Có thể do không gian kín nên mùi ko toả ra nhiều. Chiếc sofa đóng vai trò như tấm hút dịch từ quá trình phân huỷ-tạo nên bộ da khô. Ngoài cái xác-
Phía pháp y sẽ giám định kỹ chiếc sofa để tìm nguyên nhân chết (độc tố, vết máu do vết thương…)

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh nghiệm đọc Pháp y Tần Minh thì mình thấy thế này:
1. Nếu có hút mùi thì gió sẽ từ khe cửa chính luồn vào. Nên ngoài hành lang ko nghe đc mùi
2. Sofa hút dịch xác chết
3. Căn hộ kín và tầng cao nên ko có ruồi.
4. Mở máy lạnh nên phân hủy chậm và khô.

Hoàn hảo cho 1 xác ướp

cuongkilo

Xe tăng
Em có thắc mắc cái điều hòa chạy full 2 năm liền à các cụ

Khongdanhvong

Xe điện
Em nghĩ nguyên nhân chết là tự tử thôi. Vì án mạng thì thường kẻ thủ ác sẽ xóa dấu vết chứ không để xác nạn nhân như vậy.
Tự tử thì ai trả tiền điện nước ạ???

Bulma555

Xe hơi
Thì 2 năm giời rồi căn đó cũng chưa có dấu chân ai, và ko biết mấy năm nữa cả tầng này vắng bóng người
Nếu e là ng ở cùng tầng đó e sẽ nghĩ: 2 năm liền có cái xác ở đó mà vẫn sống bình thường thì cớ gì nay xác chuyển đi rồi nó lại khác trước? Tất nhiên là nếu 2 năm đó gia đình e bình yên nhé. Còn nhà nào có biến hay cảm thấy k bình yên thì chắc cũng Ah ra thế rồi té gấp.