5,5 triệu cho bữa ăn 1kg cá chình, 12 con tu hài, 2 đĩa pho-mai và 10 lon bia...

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Nhân vụ khách hàng ăn tại Nhà hàng My Way (tầng 1 tòa nhà 24T2, khu đô thị Trung Hòa – Nhân Chính) bị mất xe máy, nhà hàng không trách nhiệm, thoái thác không chịu đền bù, một thực khách bức xúc về bữa ăn của mình gồm 1kg cá chình, 12 con tu hài, 2 đĩa pho-mai và 10 lon bia thanh toán 5,5tr, đòi hóa đơn thì nhân viên bảo không biết sử dụng vi tính, không có ổ cắm điện, đòi hóa đơn viết tay thì bảo không có giấy bút (sao nó không lý do là không biết chữ có hay hơn không x-(). Em thì chưa vào lần nào nhưng xem tình hình này chắc là kính nhi viễ chi roài...^:)^^:)^^:)^
Cụ ơi! Chắc là My Way đang định chuyển nhượng cửa hoàng đấy. Chứ kinh doanh kiểu đấy thì các "thượng khách" chắc chắn không có lần quay lại nữa đâu. Mà cửa hàng đó chỉ có mấy đứa nhân viên mù chữ hay sao mà máy tính không có giấy cũng không!!!! :-o . Cảm ơn Cụ vì Em ở gần đấy thỉnh thoảng cũng hay đi khám phá các nhà hàng ăn uống. Em hứa Em sẽ chừa cửa hàng nay không cần khám phá.

Chỉnh sửa cuối:

thoatlut

Xe tải
Có khi Chủ nhà Hàng là người Phủ Lý, các bác ạ. Chuyên kinh doanh cơm Tù !
Có khi lại là Hoa Thanh Quế cụ mèo nhỉ. Mà kn biết cụ chủ thớt đã liệt kê hết những món mình ăn chưa, vẫn còn chưa kể mấy bát nước chấm, mấy đĩa gia vị, mấy cọng rau thơm... 5.5 tr là còn rẻ đấy ợ...

Có khi Chủ nhà Hàng là người Phủ Lý, các bác ạ. Chuyên kinh doanh cơm Tù !
Hê hê cụ lại động chạm rồi , em cũng người Phủ Lý đây cụ ơi em thấy cụ vào OF cũng lâu rồi mà phát biểu câu ngô nghê nhỉ . Đâu có phải tất cả ai là người Phủ Lý cũng vậy hả cụ , cụ cho em hỏi cụ quê đâu đấy ?

Có khi lại là Hoa Thanh Quế cụ mèo nhỉ. Mà kn biết cụ chủ thớt đã liệt kê hết những món mình ăn chưa, vẫn còn chưa kể mấy bát nước chấm, mấy đĩa gia vị, mấy cọng rau thơm... 5.5 tr là còn rẻ đấy ợ...
Lại được thêm cụ nữa , em chả có một tý gốc gác bảy mươi đời Thanh Hoá nào nhưng em thấy ngứa tai cái cách ăn nói của các cụ . Đi ăn không xem giá đến tính tiền xong thấy xót thì lại lên đây khóc lóc , rồi lại còn lôi vùng miền ra chỉ trích , các cụ không nói có ai bảo các cụ câm đâu nhỉ ?

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
My way thì công nhận là đắt, phục vụ chán , đồ ăn bình thường , nhưng menu nó có giá đấy chứ .

pategan

Xe hơi
Nhân vụ khách hàng ăn tại Nhà hàng My Way (tầng 1 tòa nhà 24T2, khu đô thị Trung Hòa – Nhân Chính) bị mất xe máy, nhà hàng không trách nhiệm, thoái thác không chịu đền bù, một thực khách bức xúc về bữa ăn của mình gồm 1kg cá chình, 12 con tu hài, 2 đĩa pho-mai và 10 lon bia thanh toán 5,5tr, đòi hóa đơn thì nhân viên bảo không biết sử dụng vi tính, không có ổ cắm điện, đòi hóa đơn viết tay thì bảo không có giấy bút (sao nó không lý do là không biết chữ có hay hơn không x-(). Em thì chưa vào lần nào nhưng xem tình hình này chắc là kính nhi viễ chi roài...^:)^^:)^^:)^
Tiền ít đòi hít thơm thì kính chi viễn nhi là đúng rồi, vào gần nó hét cho sun vòi.
vụ mất xe nghe vô duyên chả liên quan gì đến tiền ăn quán hết, chung cư có chỗ gửi xe đằng sau, ko gửi, tiện thể để vỉa hè quán mất thì đời nào quán ng ta chịu ?
http://dantri.com.vn/c202/s202-459783/nha-hang-my-way-phot-lo-trach-nhiem-truoc-viec-mat-xe-cua-khach-hang.htm

Người việt mình chỉ đc cái nghe hơi nồi chõ rồi cái gì cũng kêu ca mà thôi

beefburger

Xe tăng
Ngày trước thì nhà hàng này phục vụ được. Giá thì tương đối cao. Thế mạnh là các loại bia nhập từ châu Âu. Nhưng mà giờ thì bia nhập tràn ngập rồi, phục vụ thì dở hơi. Tuy nhiên các cụ vào đây ăn vẫn gặp đầy tớ của nhân dân đấy.

Vụ hóa đơn thì nhà này cũng hay nhập nhèm lắm. Em đoán là trốn thuế hoặc là nhân viên tính bố láo. Nhưng mà bảo là không biết dùng máy tính và không có hóa đơn viết tay thì là nhân viên bố láo. Cụ nào gặp cảnh đó mà vẫn trả tiền là quá hiền.

Chairman em cũng ngồi rồi. Chủ yếu là tiền chùa thì mới dám vào đây vì giá cũng cao chả kém. Được mỗi cái là vắng nên thích phòng riêng, yên tĩnh là được ngay. Nhân viên phục vụ thì cũng thường thôi.
HAY roài đây, em sẽ in cái dòng bôi đỏ nảy ra hoặc em mang máy đến tận nơi cho cái ông chủ cái CHAIR MAN này xem và đọc, cảm ơn cụ chủ nha, không dấu cụ cái nhà hàng này em setup nó từ đầu và đào tạo những thế hệ nhân viên cũng đầy đủ từ đầu nhưng sau khi em ra đi thì....dần dần nhân viên đi hết bởi ông chủ nhà hàng làm việc theo kiểu ...biết nói sao nhỉ! cụ ấy chỉ muốn lấy hết người nhà ở quê lên để cho làm việc. Khổ nỗi nghề dịch vụ cụ nào không hiểu cứ nghĩ ai làm cũng được nhưng đâu phải vậy, có đứa mặt lúc nào cũng như đâm lê buồn như chó cắn làm sao có thể làm đây.
Bên đó giờ chỉ chuyên phục vụ các VIP vào ăn và bàn việc ký HD thôi. Khách vãng lai ít lắm, có điều nó chả chết vì ông chủ đâu phải đi thuê đất đâu, cái chỗ đó là của ông ấy mà, nếu là của em em sẽ cho chuyển đổi mục đích sử dụng cho ngân hàng thuê dài hạn tiền còn nhiều hơn chán cái nhà hàng lẹt đẹt

yinglinhn

Xe tải
Em khi đi ăn thì khác, thường ăn theo kiểu chuyên biệt, kiểu như thích ăn hải sản thì vào Phố Bỉm gì gì đó trên Tràng Thi or Hải Sản 3 miền đoạn đê Hồng Hà thì phải, còn xơi baba thì ra Sơn Đông. Còn gà qué thì ra đê Long Biên, cá mú cũng ra cái làng gì đoạn hướng lên phía Ngọc Thuỵ.
Dưng mà có một lần em ăn gà 36 mà dị ứng mãi với cái màu xanh nõn chuối này, ăn ko ngon mà nhân viên phục vụ thì thái độ chả ra làm sao, từ đấy cạch luôn.

E43000

Xe tăng
My Way nổi tiếng là giá cao rồi mà các cụ, từ trước tới giờ họ có bán giá thấp bao giờ đâu :-|

nam-misu

Xe điện
Nhà cháu dốt TA lắm, My Way dịch là Đường lên giời hở các cụ?:D

ZAD Viet

Xe điện
Chỗ này đúng là ...máy chém
em 1 lần vào đấy ăn có 4 bít tết + 4 chai ken+ 1rau cải xào nấm + 1 sườn lợn + mấy lát bánh mì.
Xích ma: 2.200.000vnđ vị chi mỗi ông ăn nhanh mất 550.000 vnđ.
Mà nói thật bít tết của nó thịt bò đểu, chả ngon bằng ăn trên bánh mỳ Phúc các cụ ợ.
Đến lúc hỏi hóa đơn nó hẹn cháu tuần sau ra lấy. pó chym với bọn này.

nnperav

Xe tăng
Em cũng hay ngồi đó, về giá thì đúng là đắt đỏ thật nhưng thái độ phục vụ em thấy tốt đó chứ, chưa gặp tình huống như cụ chủ thớt. Hóa đơn em đề nghị viết cái có ngay, thậm trí thanh toán có hơn 1tr đồng thôi.

Xuân thì

Xe buýt
Ơ lạ nhỉ, các cụ vào My Way mà lại kêu à? Thôi ra vỉa hè ngồi cho nó mát nhé.
My Way là 1 chuỗi nhà hàng cao cấp ạ, Nó ko khuyến khích các cụ vào gọi ly trà đá đâu ạ. Nếu có, 1 ly trà đá chắc 50K, vì thế nếu vào đó phải gọi món cá hồi, hay cua Hoàng đế nó mới hợp.
Nhà cháu cũng được mời vào mấy lần, nhưng thấy ko hợp. Nhưng được mời thì vẫn vào.

Canon_s3is

Xe điện
Nếu dừng bụng ở Trung Hòa - Nhân Chính, nhà cháu chỉ chọn Lẩu băng chuyền => thơm, ngon, bổ, rẻ :D
Cháu chả nhớ chính xác địa chỉ, hình như nó thuộc tòa nhà T17, ngay góc ngã 3 Hoàng đạo Thúy vs trần Duy Hưng.:-bd

bes

Xe lăn
Nếu dừng bụng ở Trung Hòa - Nhân Chính, nhà cháu chỉ chọn Lẩu băng chuyền => thơm, ngon, bổ, rẻ :D
Cháu chả nhớ chính xác địa chỉ, hình như nó thuộc tòa nhà T17, ngay góc ngã 3 Hoàng đạo Thúy vs trần Duy Hưng.:-bd
Dẫn đối tác đi ăn Lẩu Băng Chuyền Kitchi thì muôn đời không ký được hợp đồng :))

Big Gem

Xe máy
Nhà hàng mỗi ngày tiền thuê nhà cũng vài triệu rồi, mà có khách mấy đâu. Hơn nữa lại nuôi một đại đội quân Mài Dao nữa. Các bác bị chém là phải rồi.