[Funland] Nhờ giới thiệu sửa điều hòa khu Smart City

thm21

Xe máy
Nhà em có 3 cái điều hòa hisense (khách 7000w+ 2 ngủ, 3000w và 2600w, lắp chung vào 1 cục nóng). Tình trạng đang bị bật lên mà không mát (vẫn có gió, vẫn thấy cục nóng chạy). Nhờ các cụ giới thiệu bên nào khu Smart City/ Nam Từ Liêm sửa uy tín, ko bị lại với

bigman95

Xe điện
Nhà em có 3 cái điều hòa hisense (khách 7000w+ 2 ngủ, 3000w và 2600w, lắp chung vào 1 cục nóng). Tình trạng đang bị bật lên mà không mát (vẫn có gió, vẫn thấy cục nóng chạy). Nhờ các cụ giới thiệu bên nào khu Smart City/ Nam Từ Liêm sửa uy tín, ko bị lại với
Hàng tầu thì chỗ nào cũng làm được Cụ. Vẫn còn bảo hành thì cứ quản lý tòa nhà gọi .

datinh

Xe container
hàng xóm em nó làm nghề này. nhưng ở long biên. bảo nó mò sang ntl chắc nó ứ nghe đâu.

hoanganhhn83

Xe tải
em biết bệnh gì nhưng em không nói đâu, bệnh này giá 120k/máy nhưng cụ cứ chuẩn bị 5-600k cho các cụ thợ kiếm miếng cơm nhé

thm21

Xe máy
Hàng tầu thì chỗ nào cũng làm được Cụ. Vẫn còn bảo hành thì cứ quản lý tòa nhà gọi .
Hết bảo hành rồi ạ, e gọi tổng đài Vinhomes bảo phải tự gọi thợ bên ngoài thôi. Với lại muốn tìm thợ uy tín, ko lại sửa đi sửa lại mãi vẫn hỏng ạ

thm21

Xe máy
em biết bệnh gì nhưng em không nói đâu, bệnh này giá 120k/máy nhưng cụ cứ chuẩn bị 5-600k cho các cụ thợ kiếm miếng cơm nhé
Em hỏi thử số trên mạng, báo 2tr-3tr ấy ạ, bơm gas và sửa chỗ rò, hoặc hỏng bảng mạch

HTc2

Xe hơi
Cụ bật cái đh ngoài phòng khách lên trước, để chế độ lạnh rồi mới bật 2 cái còn lại xem sao. Chú ý 3 cái đh phải cùng để ở chế độ làm lạnh cụ nhé.

mb.vaynganhang

Xe tăng
em cũng loay hoay mấy việc bảo dưỡng/bảo trì/sửa điều hòa, máy giặt hơn tuần nay mà chưa xong! Gọi thợ (trong group cư dân), thợ do người nhà giới thiệu, thợ do đứa em giới thiệu (đứa em cũng trong nghề điện lạnh nhưng hiện làm việc trong miền nam), mà cũng chưa xử lý được dứt điểm mấy lỗi!

Nhân tiện, bác nào biết thợ trong khu vực hà đông, thanh xuân, thì giới thiệu giúp, máy giặt LG cửa ngang hiện tượng là rung khá nhiều, giặt xong toàn phải bế em ý lại vị trí cũ :D, cảm ơn các bác!

cantona

Xe container
Để chế độ lạnh. Ko lạnh mà chủ gió hoặc mát nhẹ là do bẩn dàn lạnh. Cụ tháo lưới vs sạch sẽ hết ngay. Tuần trc em bật đh sau 3 hay 4 tháng ko dùng, chạy 5p nước nhỏ tong tong đầy nền. Em tháo lưới, cứt thạch sùng đầy nắp, rơi tóe loe, xịt sạch dàn lạnh, ống thoát giàn tốt. Nó lại chạy phè² chả làm sao. Điều hòa là 1 thứ cực bền và lành. Do dân mình cứ bật thật lực, để nhiệt 18 20, xong hết mùa thì vứt xó ko động đến. Vào hè chả thèm vs vs xem có chuột gián, thạch sùng nó chui vào giàn, hay tha lôi cái j gây tắc, cứ thế bật thì 3 7 21 ngày nó hỏng thôi. Béo mấy anh thợ côn đồ chộp giật. Bạn em làm thợ đh mà gần hơn 10 năm nay em chưa phiền nó sửa cho lần nào trừ lắp mới hoặc chuột cắn đứt dây 1 lần ko đủ am hiểu để tháo rời.

cantona

Xe container
em cũng loay hoay mấy việc bảo dưỡng/bảo trì/sửa điều hòa, máy giặt hơn tuần nay mà chưa xong! Gọi thợ (trong group cư dân), thợ do người nhà giới thiệu, thợ do đứa em giới thiệu (đứa em cũng trong nghề điện lạnh nhưng hiện làm việc trong miền nam), mà cũng chưa xử lý được dứt điểm mấy lỗi!

Nhân tiện, bác nào biết thợ trong khu vực hà đông, thanh xuân, thì giới thiệu giúp, máy giặt LG cửa ngang hiện tượng là rung khá nhiều, giặt xong toàn phải bế em ý lại vị trí cũ :D, cảm ơn các bác!
Máy giặt cụ phải đặt nơi phẳng, cần mang thước nước ra cân. Chỉnh lại chân đế bằng nhau. Nếu máy cũ, đã từng dịch chuyển thì khả năng nó bị lệch thùng xoay ở trong, hoặc dùng lâu tháo ra vs xiết lại ốc ko đạt chuẩn cũng gây rung mạnh khi giặt. Còn ko cụ tháo ra bắt thêm vào 10kg sắt đặc vào đáy chắc sẽ bớt :D

mb.vaynganhang

Xe tăng
Máy giặt cụ phải đặt nơi phẳng, cần mang thước nước ra cân. Chỉnh lại chân đế bằng nhau. Nếu máy cũ, đã từng dịch chuyển thì khả năng nó bị lệch thùng xoay ở trong, hoặc dùng lâu tháo ra vs xiết lại ốc ko đạt chuẩn cũng gây rung mạnh khi giặt. Còn ko cụ tháo ra bắt thêm vào 10kg sắt đặc vào đáy chắc sẽ bớt :D
Cảm ơn thông tin tư vấn của bác!