[HĐCĐ] Hỏi Các cụ cung đường ven biển từ HN tới Đà Nẵng

Chào các cụ các mợ, tình hình là sắp tới em có chuyến đi dài ngày từ HN đi Phú Yên muốn đi theo cung ven biển để ngắm cung này mà đường sá em ko rành lắm nên lên hỏi các cụ
Năm ngoái em cũng có đi 1 lần nhưng em đi Cao Tốc tới NA thì e đi QL1 vì Cao tốc chưa xong ko ngắm được gì cả.
Có 1 đoạn qua Quảng Bình hay Quảng Trị em quên mất có view khá đẹp, 1 bên là đồi cát trắng, 1 bên là những chiếc cánh quạt gió đường khá đẹp dài mấy chục KM cụ nào có nhớ cho em xin tên đường với ạ.
Tiện đây cụ nào đã đi cung ven biển cho e xin cái lịch trình đường sá với chứ cứ cao tốc mà giã thì chán quá, em tính dừng nghỉ ngắm biển mong các cụ chỉ giáo.

XSim

Xe container
Cung đường đồi cát trắng với quạt gió là cung này ở Quảng Bình cụ nhé

XSim

Xe container
Từ Hà Nội vào Phú Yên có những cung ven biển đẹp sau:
+ Đường ven biển Hà Tĩnh từ Cửa Hội vào đến Thiên Cầm
+ Đường ven biển Quảng Bình ở trên
+ Đường đèo Hải Vân
+ Đường Võ Chí Công từ Hội An đến Núi Thành, Quảng Nam
+ Đường ven biển từ Đề Gi đến Quy Nhơn

+ Đường ven biển Hà Tĩnh từ Cửa Hội vào đến Thiên Cầm
+ Đường ven biển Quảng Bình ở trên
+ Đường đèo Hải Vân
Cảm ơn cụ, hi vọng e sẽ đi được hết những cung này

Vâng ra khỏi Đồng Hới, qua trạm thu phí rẽ trái là đường ven biển rất đẹp đó.
Bữa e đi lúc đấy là tờ mờ sáng nên cứ theo Map e chạy, lúc về thì lại là nhập nhoạng tối nên e cũng ko nhớ đường, Đến quảng trị có biển rõ đẹp mà e cũng quên luôn, vậy nên là e k nhớ gì hết, chắc phải đi vài lượt nữa mới nhớ được

+ Đường ven biển Hà Tĩnh từ Cửa Hội vào đến Thiên Cầm, đến Thiên Cầm đặt Map "Mường Thanh Kỳ Anh, nó sẽ dẫn tiếp đi qua eo biển Kỳ Xuân.
+ Đường ven biển Quảng Bình ở trên. Qua đoạn này chạy xuống Cửa Tùng ==> Cửa Việt ==> Phá Tam Giang.
+ Đường đèo Hải Vân
Xin phép cụ em bổ xung thêm bằng dòng in nghiêng vào còm của cụ.

gnud_ht

Xe buýt
Xin phép cụ em bổ xung thêm bằng dòng in nghiêng vào còm của cụ.
Chuẩn đường cụ này nhé. Nhà em vừa chạy đợt lễ về. Đường đẹp, chạy một mình một đường tha hồ vít ko lo xxx hay cam. Đến Lộc Hà cụ chú ý biển báo chút là ok.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chào các cụ các mợ, tình hình là sắp tới em có chuyến đi dài ngày từ HN đi Phú Yên muốn đi theo cung ven biển để ngắm cung này mà đường sá em ko rành lắm nên lên hỏi các cụ
Năm ngoái em cũng có đi 1 lần nhưng em đi Cao Tốc tới NA thì e đi QL1 vì Cao tốc chưa xong ko ngắm được gì cả.
Có 1 đoạn qua Quảng Bình hay Quảng Trị em quên mất có view khá đẹp, 1 bên là đồi cát trắng, 1 bên là những chiếc cánh quạt gió đường khá đẹp dài mấy chục KM cụ nào có nhớ cho em xin tên đường với ạ.
Tiện đây cụ nào đã đi cung ven biển cho e xin cái lịch trình đường sá với chứ cứ cao tốc mà giã thì chán quá, em tính dừng nghỉ ngắm biển mong các cụ chỉ giáo.

QL1 đường tránh Đồng Hới cụ nhé
em tặng cụ

em tặng cụ

Đây rồi, chính nó. Đẹp mê hồn

Chuẩn đường cụ này nhé. Nhà em vừa chạy đợt lễ về. Đường đẹp, chạy một mình một đường tha hồ vít ko lo xxx hay cam. Đến Lộc Hà cụ chú ý biển báo chút là ok.
Bữa e chạy có 80, Vít quá sợ các cụ núp lùm bắn nên ko dám mát ga

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Em dự tính tuần tới em chạy cung HN - ĐN
Các cụ cho em hỏi nên chạy đường nào dễ đi nhất, an toàn nhất và tránh được các bác xx ạ.
Em đi tuân thủ tốc độ ạ, em chỉ ngại các biển báo mập mờ thôi ạ.
EM sẽ đi cao tốc HN - Bãi Vọt, rồi đi thế nào nữa cho đẹp ạ :D

BINH MINH 07

Xe điện
Em dự tính tuần tới em chạy cung HN - ĐN
Các cụ cho em hỏi nên chạy đường nào dễ đi nhất, an toàn nhất và tránh được các bác xx ạ.
Em đi tuân thủ tốc độ ạ, em chỉ ngại các biển báo mập mờ thôi ạ.
EM sẽ đi cao tốc HN - Bãi Vọt, rồi đi thế nào nữa cho đẹp ạ :D
Cụ cứ đi hết cao tốc rồi tiếp tránh Vinh, tránh Hà Tĩnh, tránh Kỳ Anh tiếp QL1 đến Đồng Hới rồi rẽ ra đường HCM đi kịch đường này gặp QL9 ở Cam Lộ rẽ trái 1,2km rồi vào cao tốc Cam Lộ-La Sơn-Hoà Liên là đến ĐN.
Đi đường ven biển mang tiếng vắng nhưng em thấy ức chế vãi vị cái vụ hạn chế 50 liên tục.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ cứ đi hết cao tốc rồi tiếp tránh Vinh, tránh Hà Tĩnh, tránh Kỳ Anh tiếp QL1 đến Đồng Hới rồi rẽ ra đường HCM đi kịch đường này gặp QL9 ở Cam Lộ rẽ trái 1,2km rồi vào cao tốc Cam Lộ-La Sơn-Hoà Liên là đến ĐN.
Đi đường ven biển mang tiếng vắng nhưng em thấy ức chế vãi vị cái vụ hạn chế 50 liên tục.
Đường tránh Vinh, Hà Tĩnh, Kỳ Anh là QL 1A hay đường nào vậy cụ ? Em tra GG Maps thì chỉ thấy QL 1A thôi ạ

lamdh_08

Xe tải

em tặng cụ

Đoạn này ko phải đường thánh Đồng Hới mà là đường tránh Lệ Thuỷ ( đường tránh lũ QL1 ) cụ đi đường tránh Đồng Hới cũng đâm ra đường này