[Funland] Nghỉ lễ dài các cụ làm gì?

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chắc nằm dài ở nhà chơi 1-2 hôm rồi mới đi đâu đó 1 ngày thôi, đi nhiều về làm việc lại ể oải.
Nghỉ lễ thì em thích nhất là nghỉ ngơi, không dám bon chen đến các địa điểm du lịch hự.
Vợ nghỉ dưỡng nhà ngoại. Mình độc hành lang thang từ Đức trọng lên Đà lạt rồi ngược ra Hà nội.

CCB

Xe buýt
Nay trường c3 f1 lớn nhà em vẫn học cả ngày như bình thường các cm ạ! HN vắng em lái xe lượn phố chơi.

Zero_TheDominator

Xì hơi lốp
em đi chơi vòng vòng thôi chứ ko đi xa, sợ chen chúc mệt mỏi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nghĩ xem chỉ tay thì không sao vì con đường đã được định sẵn, còn trên chỉ tay có thay đổi, nếu việc đại sự mà nói ra, thì có thể phải tiết lộ thiên cơ, lúc này thì mới mệt.
Ông trẻ phía mẹ em kể, khi còn khỏe thì dẫn quân âm binh đi chợ, khao quân thường xuyên nên không sao, nhưng khi về già, điện thờ không duy trì được hương khói, bị quân âm binh nó làm phản, nó hành cho đau nhức hết người.
Lúc mẹ em đi xem ngày giờ để cưới em, ông cụ chỉ thở dài và than vài câu, cũng không đưa ra hướng xử lý, chắc có gì đó khó nói. Em chỉ biết là riêng em, không thầy nào xem nổi hoặc có xem được thì không thể nói được.
Những người nuôi âm binh khác gì chơi dao 2 lưỡi.
(Nếu cụ muốn xem thì gửi ảnh tay cho em ạ).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nghỉ lễ đúng thời điểm nắng nóng gay gắt, em chỉ thở thôi cũng mệt 🥵

Aocom

Xe buýt
Em sang ecopark nằm chỏng d...từ qua mà chả có ma nào đi tắm bồn cả. :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ rảnh thì xem tay hộ em nhé, cảm ơn mợ.
Cụ chịu khó đọc qua một số comment gần đây em post trong thread tâm linh đã ạ. Nếu cụ hiểu và thông cảm được với tình cảnh hiện tại của em thì cụ inbox em hướng dẫn cụ chụp lại tay.

Chip2Beo

Xe tải
Lâu lắm rồi em mới có dịp cố thủ HN đợt 30/4 - 1/5, không lẽ cả 5 ngày nằm nhà nên cũng hô hào 2,3 nhà chạy quanh quanh 1 số chỗ:
- Định chạy lên Hòa Bình thì đội bạn cho con đi Thủy Điện Hòa Bình kêu nóng lắm, không nên đi
- Lotte Hồ Tây đông, hầm để xe chật cứng, toàn biển ngoại tỉnh - mấy bạn bảo vệ phải hướng dẫn để ở slot xe máy (nghỉ lễ dài dân HN chạy ra, dân ngoại tỉnh chạy vào), vào Thủy cung mà xếp 1 hàng dài - thôi đội em đợi dịp khác.
- Định qua OCP bên Gia Lâm nhưng nghe nói đông nên chạy thẳng OCP3: chiều xuống đến nơi cũng xếp 1 hàng dài, nhà có đội trẻ con nên chiều tụi trẻ - còn nhà em con lớn nên quay xe
...thôi, nắng nóng - đi đâu cũng đông người quá, em lại quay về xem phim, lòng vòng quanh mấy quán cafe máy lạnh gần nhà vậy
cccm có phim gì hay giới thiệu cho em xin để xem nốt 2 ngày nghỉ nữa

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mình ít quan tâm đến ~ chuyện liên quan đến "Thế giới huyền bí", cụ thể là các loại hình như xem chỉ tay, bói bài, tướng số, chữ ký..., nhưng có 1 điều kể ra để mợ tham khảo:
Ông già mình & ông bạn đều đam mê nghiên cứu vụ này. Ông già mình chuyên lĩnh vực tướng số, còn ông bạn lại chú tâm vào Tử vi.
Cả 2 người nghiên cứu vì đam mê, và xem việc "coi" giúp người khác để thẩm định xem "trình" của bản thân tới đâu thôi, hoàn toàn ko coi đó là nguồn thu nhập. Ai đc xem xong cũng gửi chút tiền cafe, nhưng 2 ông chả chịu nhận đồng nào cả.
Sau 1 thời gian thì...bệnh hoạn ghé thăm như cơm bữa, chữa xong bệnh này thì thòi ra bệnh khác. Cứ dặt dẹo hơn năm trời,
Sau có 1 vị khách đc xem tướng xong, bảo:"Biết là anh ko hành nghề này, nhưng tôi gửi tiền để anh tạ lễ bề trên. Anh đừng nghĩ là chuyện viển vông, vì khi phán là dù muốn dù ko anh cũng tiết lộ thiên cơ. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành đấy anh ạ".
Ông già mình cũng thử nghe 1 lần xem sao, đến đền thờ Đức Thánh Trần (Hưng Đạo) hỏi thăm, rồi biện 1 cái lễ xem như tạ lỗi vs Ngài, sau đó về ko dám xem giúp ai nữa.
Tuy nhiên, khách quen rồi giới thiệu...khứa (kiểu truyền miệng) cứ đến, ko xem ko yên. Và cũng phải biện lễ thường xuyên mới thoát vụ bị hành.
Nếu có thể, mợ nên chấm dứt việc xem tay đi, kẻo "mệt" vì xoay tiền trả lễ đấy.
Em mà "cãi" được em đã "cãi" rồi ạ :(.

Dan du an

Xe cút kít

Dan du an

Xe cút kít
Hà nội vắng, sướng thật, cháu phi xe máy mất có nửa thời gian cho quãng đường mọi khi vẫn đi

harrynh

Xe điện
Nhà em giặt, hút chân ko 1 đống q.áo mùa đông, hết đứt 1 ngày.
Còn lại thì bia thôi, f1 lớn rồi cho tiền tự tụ tập cf.