[Funland] Nghỉ lễ dài các cụ làm gì?

my.eb

Xe điện
Em ở trong nhà tránh nắng thôi ạ,

Batman

Xe điện
Người OF
Mình ít quan tâm đến ~ chuyện liên quan đến "Thế giới huyền bí", cụ thể là các loại hình như xem chỉ tay, bói bài, tướng số, chữ ký..., nhưng có 1 điều kể ra để mợ tham khảo:
Ông già mình & ông bạn đều đam mê nghiên cứu vụ này. Ông già mình chuyên lĩnh vực tướng số, còn ông bạn lại chú tâm vào Tử vi.
Cả 2 người nghiên cứu vì đam mê, và xem việc "coi" giúp người khác để thẩm định xem "trình" của bản thân tới đâu thôi, hoàn toàn ko coi đó là nguồn thu nhập. Ai đc xem xong cũng gửi chút tiền cafe, nhưng 2 ông chả chịu nhận đồng nào cả.
Sau 1 thời gian thì...bệnh hoạn ghé thăm như cơm bữa, chữa xong bệnh này thì thòi ra bệnh khác. Cứ dặt dẹo hơn năm trời,
Sau có 1 vị khách đc xem tướng xong, bảo:"Biết là anh ko hành nghề này, nhưng tôi gửi tiền để anh tạ lễ bề trên. Anh đừng nghĩ là chuyện viển vông, vì khi phán là dù muốn dù ko anh cũng tiết lộ thiên cơ. Có thờ có thiêng, có kiêng có lành đấy anh ạ".
Ông già mình cũng thử nghe 1 lần xem sao, đến đền thờ Đức Thánh Trần (Hưng Đạo) hỏi thăm, rồi biện 1 cái lễ xem như tạ lỗi vs Ngài, sau đó về ko dám xem giúp ai nữa.
Tuy nhiên, khách quen rồi giới thiệu...khứa (kiểu truyền miệng) cứ đến, ko xem ko yên. Và cũng phải biện lễ thường xuyên mới thoát vụ bị hành.
Nếu có thể, mợ nên chấm dứt việc xem tay đi, kẻo "mệt" vì xoay tiền trả lễ đấy.
Em nghĩ xem chỉ tay thì không sao vì con đường đã được định sẵn, còn trên chỉ tay có thay đổi, nếu việc đại sự mà nói ra, thì có thể phải tiết lộ thiên cơ, lúc này thì mới mệt.
Ông trẻ phía mẹ em kể, khi còn khỏe thì dẫn quân âm binh đi chợ, khao quân thường xuyên nên không sao, nhưng khi về già, điện thờ không duy trì được hương khói, bị quân âm binh nó làm phản, nó hành cho đau nhức hết người.
Lúc mẹ em đi xem ngày giờ để cưới em, ông cụ chỉ thở dài và than vài câu, cũng không đưa ra hướng xử lý, chắc có gì đó khó nói. Em chỉ biết là riêng em, không thầy nào xem nổi hoặc có xem được thì không thể nói được.

SunshineA

Xe tăng
Nắng nóng quá, em chỉ quanh quẩn xó nhà ăn uống cho mát 🤪
Xó nhà cụ không khác gì biển 😅
Bọn trẻ nhà em vừa thi học kỳ xong cứ đòi đi biển nên em cho đi một vệt thay đổi không khí. Bình thường em cũng ít đi ngày lễ :D

MuathuHN252

Xe lăn
Sáng e mua 3kg măng cụt, 2kg roi, 2kg mận, 1 quả dưa hấu, 1kg chanh leo, 1kg lạc, mấy lon bia, rau và đồ ăn, chờ sói về. Nắng nôi ntn cố thủ trong nhà thôi ạ

phuongan

Xe điện
Sáng e mua 3kg măng cụt, 2kg roi, 2kg mận, 1 quả dưa hấu, 1kg chanh leo, 1kg lạc, mấy lon bia, rau và đồ ăn, chờ sói về. Nắng nôi ntn cố thủ trong nhà thôi ạ
Sáng chị đi chợ gần nhà em, định ới cf mà sau sợ tôm ươn mất nên lại về thẳng.

Nay chợ ế, tôm to đang sống có 250k/kg, về hấp sả, chẹp chẹp =P~=P~=P~

formen

Xe lăn
Đóng cửa, thả.................... điều hòa.

MuathuHN252

Xe lăn
Sáng chị đi chợ gần nhà em, định ới cf mà sau sợ tôm ươn mất nên lại về thẳng.

Nay chợ ế, tôm to đang sống có 250k/kg, về hấp sả, chẹp chẹp =P~=P~=P~
Nhà e có con cá to sẵn ở quê gửi ra. E đi chợ mua ít về om dưa c ah. Mua bó hoa loa kèn về cắm nữa. Giờ vừa ăn trưa xong

Tomtep1

Xe tải
Đợi Sói về mà thiếu ...3 con sâu hả mợ. Chẹp...chẹp

Cuabeo

Xe buýt
Gấu nó để mấy chai trong tủ dưới chậu rửa bát, bị nước vào ẩm mốc cụ eei. 2 ngày mà em mới làm hết hơn cái cổ chai tý. Căn bản e cung ko thích rượu.
Chai này chuanr thì uống đỉnh nhất rồi. Nhưng sao bảo quản thế nào mà ngãn mục hết thế kia.

Dan du an

Xe cút kít
Em mua được ít bề bề gạch, mai hấp là ngon. Vẫn phải cố cầy cuốc khi đi xa được