[Funland] Kích cầu tiêu dùng bằng các kì nghỉ dài ngày ?

ttvnol.com

Xe tăng
Mấy hôm rồi đọc báo thấy nào là hết vé máy bay , cháy phòng khách sạn , .....em thấy dân mình rất khổ khi không có dịp được đi tiêu tiền trong khi kinh tế thì đang khó khăn .
Có khi nào nên tăng các kì nghỉ dài ngày như kiểu : 30 tháng 4 cho nghỉ cả vài tuần đến cả tháng , kì nghỉ hè thu 2-9 hoặc tết âm ( các cụ ở trên cứ mạnh dạn cho bà con nghỉ lễ cả tháng cho đỡ thòm thèm )...Tội cho bà con mình khi mà cứ nhằm ngày nắng nóng mới chen nhau lên máy bay rồi đi tắm biển hoặc leo núi , chưa kể ra quán ăn thì chen chúc hết bàn để ngồi . Có tiền mà ko có dịp để tiêu thì thật là khổ trong khi đây là một cách kích cầu rất tốt để tăng trưởng ngành dịch vụ nội địa .

Em tạo thớt fun một chút để các cụ bớt căng thẳng ngày nắng nóng mong các cụ nhẹ tay đừng vang em ạ .

cantona

Xe container
Đề xuất như cụ các nhà đi thuê mặt bằng 15 đến 30tr ngta rủa cho thì lại bảo ác.

Haiprozzz

Xe buýt
Dạo này hàng quán vắng teo, có vẻ dân đã ngán thổi nồng độ cồn quá chăng, bởi cty em thì lương vẫn vậy mà nhậu thì ít hơn hẳn

poiuy

Xe cút kít
Khiếp thật, hỏi chỗ nào cũng hết phòng.

datinh

Xe container
Dạo này hàng quán vắng teo, có vẻ dân đã ngán thổi nồng độ cồn quá chăng, bởi cty em thì lương vẫn vậy mà nhậu thì ít hơn hẳn
may quá em cũng bỏ bia riệu rồi. hơi nhạt mùm nhưng cố gắng vậy.
chả còn biết mùi vị quán xá nó ra sao

Dr Thanh Bùi

Xe container
Sao e thấy bảo ĐN, NT, PQ còn trống đầy phòng đây? Hóa ra báo viết láo à?

quy la tien

Xe điện
Cả năm tối mặt, vc con cái chỉ gặp nhau trong bữa cơm thì dịp lễ nên đi cùng nhau tý chứ, dù sau đó có phải cày cuốc để bù vào,đông đúc thì hơi chen chúc nhưng ngày thường đi kiểu gì được!

Dan du an

Xe cút kít
Tiền vé máy bay quá nửa chi phí thì như e sẽ ưu tiên chơi gần thôi. Lễ này e về nội, ngoại chứ ko đi đâu cả
Em cũng nghĩ như cụ. Hoặc không thì đi hẳn nước ngoài mà chơi. Tóm lại, dân nó phải có điều kiện chứ khó khăn thì cho nghỉ cả tháng nó cũng đi vài ngày rồi về. Dân giầu lên thì nó đi nước ngoài ầm ầm, chả cần cho nghỉ nó cũng xin nghỉ phép, nghỉ không lương nó đi chơi. Năm nay nghỉ lễ nhưng cơ quan em cũng chả cho nhân viên được hào nào. Đang đói thối mồm các cụ ạ.

haiyen1012

Xe điện
Em thì muốn Nhà Nước xem thế nào cứ 3 tháng thì cho 1 kỳ nghỉ dài 5 ngày gọi là nghỉ Quý, các dịp lễ Tết khác thì cứ duy trì như hiện nay :))

caisua

Xe lăn
Em cũng nghĩ như cụ. Hoặc không thì đi hẳn nước ngoài mà chơi. Tóm lại, dân nó phải có điều kiện chứ khó khăn thì cho nghỉ cả tháng nó cũng đi vài ngày rồi về. Dân giầu lên thì nó đi nước ngoài ầm ầm, chả cần cho nghỉ nó cũng xin nghỉ phép, nghỉ không lương nó đi chơi. Năm nay nghỉ lễ nhưng cơ quan em cũng chả cho nhân viên được hào nào. Đang đói thối mồm các cụ ạ.
Từ đầu tuần đến giờ đứa thì đồn cty cho 1 củ đứa lại bảo 3 mà còn mỗi hôm nay để hóng xem mai có hí hửng lên đường hay nằm nhà ngáp vặt

Tí Sơn Đông

Xe đạp
Tôi thấy cứ để thị trường điều tiết. Cái dở của ta là hễ dân hơi than 1 tí là cp nhảy vào can thiêipj điều tiết tt :) wrong hết sức :)
mấy hôm nay ai cũng gào vé máy bay sao đắt thế.?? ủa đắt có sao hôn . đắt mà vẫn full ghế thì có sao hôn? khi nào đắt mà ko ai đi mới có sao nhé ... :)
Phải tập làm quen kttt thôi kể cả dân lẫn cp .

dongnat123

Xe container
Kích cầu bằng cách cho nghỉ luôn 365 ngày cho nó mấu, ông nào thích đi làm thì đăng ký :))

Tí Sơn Đông

Xe đạp
Sao e thấy bảo ĐN, NT, PQ còn trống đầy phòng đây? Hóa ra báo viết láo à?
NT full phòng nhé. Con e đi NT với trường 3 ngày 2 đêm.. 3t5 .:) đắt hơn đi Thái :)) Phụ huynh gào why đắt thế . trường trả nhời có phòng déo đâu mà đòi rẻ. Ngoại giao hết cỡ mới kiếm được cái ks 4 sao. Ai ko đi đứng sang 1 bên :))

Opel Astra

Xe điện
Ủa, tưởng bên bác được mấy chai bottox FOC đấy thôi?

Dr Thanh Bùi

Xe container
NT full phòng nhé. Con e đi NT với trường 3 ngày 2 đêm.. 3t5 .:) đắt hơn đi Thái :)) Phụ huynh gào why đắt thế . trường trả nhời có phòng déo đâu mà đòi rẻ. Ngoại giao hết cỡ mới kiếm được cái ks 4 sao. Ai ko đi đứng sang 1 bên :))
Chắc trường con cụ thuê nhiều phòng nên khó chứ trên agoda e thấy có khó tìm đâu.

maimaubinhyen

Xe tải
Nên nghỉ dài để kích cầu du lịch, riêng nhà e cố thủ tại Thổ Đu vì ko có xèng, làm mấy city tour dịp lễ, dăm bữa nữa lúc vắng và rẻ trong tuần mới đi