i10 lỗi đạp không lên ga, ga giật cục không đều

Milan HY

Đi bộ
Nhờ các cụ đã trải qua bệnh này chỉ giúp em cách khắc phục hoặc biết gara nào uy tín xử lý được bệnh này giúp em với ạ
tình trạng hiện tại: xe đi đạp ga không lên ì tại chỗ xong lại chồm lên, đi số cao như 3 4 thì giật cục như mất ga xong lại có rất khó chịu. Nhất là dừng đèn đỏ xong không đạp ga để thoát được ngã tư hoặc lên đường vành đai đạp cứ ì 1 chỗ ( xe em i10 2017 sedan 1.2 MT)
Em đã mang cả vào hãng và gara gần công ty thay mấy thứ rồi mà không hết được bênh: thay côn, bugi, nhớt, lọc nhớt, lọc gió, vệ sinh bướm ga
Mong các cụ chia sẻ, em cảm ơn!

Sai Đẹp Chai

Xe đạp
hà nội cụ chạy qua chỗ sông thời đại bốn bánh ở nguyễn xiển xem nhờ cụ ý xử lý giúp cho

smallcarvn

Xe buýt
Hãng và gara mà kém vậy á, lỗi này tôi nghĩ do phần điện hoặc mấy con cảm biến thôi, mà cụ kiểm tra bơm xăng chưa hay lọc bơm xăng bị tắc

Milan HY

Đi bộ
Hãng và gara mà kém vậy á, lỗi này tôi nghĩ do phần điện hoặc mấy con cảm biến thôi, mà cụ kiểm tra bơm xăng chưa hay lọc bơm xăng bị tắc
thank các cụ, cuối cùng em mang ra 1 gara check hóa ra do lỗi đèn phanh. Đèn phanh lắp bóng led nên khi tối bật đèn lên thì bị, tắt đèn đi là lại không sao. Thay về bóng halogen thì lại bình thường. Họ cũng không biết sao bị vậy