Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

thientamnt

Xe điện
Báo cáo cụ HT, đội GCC nhà cháu hôm qua làm chuyến offroad Hà Giang - Lũng cú về. Mấy anh em định mai kia lên cụ kiểm tra toàn bộ xe. Chắc lại sắp phiền cụ đấy ah...

Báo cáo cụ HT, đội GCC nhà cháu hôm qua làm chuyến offroad Hà Giang - Lũng cú về. Mấy anh em định mai kia lên cụ kiểm tra toàn bộ xe. Chắc lại sắp phiền cụ đấy ah...
Vui thế nhỉ?????????????????

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Cụ HT cho em hỏi với là làm sao mà tự dưng cái LCD bên trong đồng hồ xe i30CW nhà em tự dưng tối qua em để ý thì thấy tắt toàn bộ và khóa cửa lại dưng nhìn từ ngoài vào nó vẫn sáng ạ.

Cụ HT cho em hỏi với là làm sao mà tự dưng cái LCD bên trong đồng hồ xe i30CW nhà em tự dưng tối qua em để ý thì thấy tắt toàn bộ và khóa cửa lại dưng nhìn từ ngoài vào nó vẫn sáng ạ.
Cụ cho nhà cháu 500 ảnh xem tình trạng nó như thế nào thì nhà cháu mới bốc thuốc được ạ.

manhodessa

Xe tải
Bác HT ơi , em sau vụ đổ nhầm nhiên liệu thấy đồng hồ nhiên liệu nó tụt nhanh quá . Cụ bắt mạch dùm , em nghĩ là có khi nào cái cảm ứng để đo dầu bị chú thợ đặt lại có vấn đề hay là xe em nó ăn nhiều thêm hở bác

Bác HT ơi , em sau vụ đổ nhầm nhiên liệu thấy đồng hồ nhiên liệu nó tụt nhanh quá . Cụ bắt mạch dùm , em nghĩ là có khi nào cái cảm ứng để đo dầu bị chú thợ đặt lại có vấn đề hay là xe em nó ăn nhiều thêm hở bác
Cụ chợ xe nói đúng đới, cụ thử reset lại xe thế nào chứ thợ làm mấy cái việc đó không liên quan gì đến suất tiêu hao nhiên liệu.

Em có câu hỏi chắc là cũng có người hỏi rồi nhưng em ngại tìm lại: I30 lắp xenon thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện ko ạ?
Một cụ thì hỏi như thế này.

Một cụ thì mô tả bệnh tật như thế này và theo Đoán Toàn Sai thì là do hậu quả của việc chơi đèn Xe-non, nhân đây em cũng cảnh báo các cụ là FAN của Xe-non độ, êm đã từng nhận được khá nhiều thắc mắc về bệnh tật của V2 liên quan đến XE-NON, các cụ hãy cân nhắc trước khi chơi.
Bệnh này không xảy ra trên các xe có đồng hồ táp-lô annalog.

S500

Xe đạp
Nhờ bác Hardtop bắt mạch giúp, cái đài radio trên Santafe nhà em không hiểu sao chỉ bắt được AM mà không tài nào bắt được FM, bật FM là tịt. Tháng trước bảo dưỡng ở Bắc Việt có nhờ kiểm tra luôn thể nhưng hôm đó chắc không có thợ nên không kiểm tra được. Xin cảm ơn bác trước.

Nhờ bác Hardtop bắt mạch giúp, cái đài radio trên Santafe nhà em không hiểu sao chỉ bắt được AM mà không tài nào bắt được FM, bật FM là tịt. Tháng trước bảo dưỡng ở Bắc Việt có nhờ kiểm tra luôn thể nhưng hôm đó chắc không có thợ nên không kiểm tra được. Xin cảm ơn bác trước.
Một là quên chưa cắm antenna, 2 hỏng bộ khuyếch đại antenna ở cuối xe, 3 hỏng đài, xe bác trước khi hỏng đài thì có làm gì không????

caisua

Xe lăn
Một là quên chưa cắm antenna, 2 hỏng bộ khuyếch đại antenna ở cuối xe, 3 hỏng đài, xe bác trước khi hỏng đài thì có làm gì không????
4 là đài phát FM hỏng, 5 là nhà bác trong núi FM chưa vào tới

S500

Xe đạp
Cám ơn bác đã tư vấn em. TH 1 thì bị loại bỏ, TH 2 và TH 3 em không chắc :^). Chiều nay em sẽ nhờ thợ radio tháo ra kiểm tra theo chỉ dẫn của bác.

luunguyen

Xe đạp
Bác Top ơi cho em hỏi tí, dịp nghỉ lễ 2/9 vừa rồi nhà em đi chơi ở Daklak và Nha Trang, đi đường đèo núi nhiều và vào mấy ngày mưa đường rất xấu và bùn đất, tổng cộng 5 ngày đi gần 2000km và thường chạy đủ tải 5 người nên bây giờ về cảm giác xe yếu hẳn đi và rất hay bị róc máy (vào số 1 nhả côn là nghe tiếng róc máy cọc cọc như xe máy) còn giảm xóc thì em cảm thấy nó rệu rạo hơn trước, vào ổ gà nghe lục cục chứ không êm như trước nữa, xe em mới mua 4 tháng và chạy được 18000km rồi.
còn ga thì bị rít không êm như trước, khi vào số 1 đệm ga lên đạp nhẹ ga không ăn, còn đạp mạnh thêm một tí thì ga lại ăn nhiều quá làm cho xe vọt lên luôn. em đã xịt RP7 và chân ga và cả dây ga rồi nhưng vẫn không cải thiện được mấy. vậy bây giờ em phải làm sao để khắc phục vụ róc máy này?

cuncon123

Xe tải
Cụ HardTop cho em hỏi là hôm nay em đi thay dầu máy cho em forte nhà em lần đầu, em thay dầu Mobil gì đó chứ ko phải mobil one đâu nhé. Nhưng mà phẩm chất của nó là 20w50. Cụ cho em hỏi là loại này có tốt ko, em yêu cầu gara thay cho loại mobil 15w40 nhưng ko có vậy lần sau em thay loại mobil 15w40 thì có ảnh hưởng gì ko hay là cứ phải thay loại dầu mà mình thay lần đầu. Em lăn tăn vụ này quá, cụ chỉ giáo giúp em.
Cụ có cái ảnh nào của loại dầu mobil 15w40 thì cho em xin cái vì gara nói là ko có loại đó mà chỉ có castrol mới có loại 15w40 nhưng hết mất rùi:'(

Cụ HardTop cho em hỏi là hôm nay em đi thay dầu máy cho em forte nhà em lần đầu, em thay dầu Mobil gì đó chứ ko phải mobil one đâu nhé. Nhưng mà phẩm chất của nó là 20w50. Cụ cho em hỏi là loại này có tốt ko, em yêu cầu gara thay cho loại mobil 15w40 nhưng ko có vậy lần sau em thay loại mobil 15w40 thì có ảnh hưởng gì ko hay là cứ phải thay loại dầu mà mình thay lần đầu. Em lăn tăn vụ này quá, cụ chỉ giáo giúp em.
Cụ có cái ảnh nào của loại dầu mobil 15w40 thì cho em xin cái vì gara nói là ko có loại đó mà chỉ có castrol mới có loại 15w40 nhưng hết mất rùi:'(
Xe cụ xài cái dầu ấy là OK rồi, loại đó sẵn trên thị trường và phù hợp với ĐK ở VN, có điều cụ chú ý cái phẩm cấp của nó thôi, VD: CD, CG, CH, CJ, hiện nay phẩm cấp cao nhất ở VN là CJ cụ ạ.

cuncon123

Xe tải
Xe cụ xài cái dầu ấy là OK rồi, loại đó sẵn trên thị trường và phù hợp với ĐK ở VN, có điều cụ chú ý cái phẩm cấp của nó thôi, VD: CD, CG, CH, CJ, hiện nay phẩm cấp cao nhất ở VN là CJ cụ ạ.
Cụ ơi em tưởng phẩm cấp của nó là 20w50 chứ nhỉ, thế cái thông số 20w50 nó có nghĩa gì thế? Cụ giải thích rõ hơn giúp em được không?

Cụ ơi em tưởng phẩm cấp của nó là 20w50 chứ nhỉ, thế cái thông số 20w50 nó có nghĩa gì thế? Cụ giải thích rõ hơn giúp em được không?
Biết nhiều khổ nhiều cụ ơi, cụ cứ biết thế là được rồi, đại loại là dầu nhớt dùng cho xe thì phụ thuộc vào 3 yếu tố chinh: Nhiệt độ môi trường, loại nhiên liệu sử dụng và tốc độ của động cơ, tất nhiên nói về dầu thì cụ phải hỏi các chiên da về dầu chứ nhà cháu cũng a-ma-tơ lắm. Phẩm cấp nó ghi ở phía sau cùng của dãy số cụ đưa ra ở trên, 20W50 chỉ nói lên độ nhớt và dải nhiệt độ môi trường, nơi bác vận hành cái xe của mình.
VD: 20W50 nghĩa là độ nhớt = 50, đơn vị gì đó nhà cháu không biết, 20W là chỉ số về dải nhiệt độ (từ 0~50 độ), nếu môi trường cực lạnh (-25 độ chẳng hạn) thì người ta phải dùng dầu 0W50.

Vietroad111

Xe buýt
Cụ Tóp ơi xây nhà mới đê, nhà cũ chật mất rồi Cho em góp viên gạch với ạ (b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng