Gara GM Minh Hoàng km10 Nguyễn Trãi ...

tuanminh7682

Xe máy
ông Hoàng đấy chỉ là cố vấn dịch vụ thôi các cụ ah? số đt của ông í là 0988842250

H jật

Xe hơi
thôi rồi cụ ạ chuột đầu đen thôi.:102:

tom34

Đi bộ
giống như bị thay cái gioăng khác thì đúng hơn, ở cái cửa sau, co mấy miếng nhựa kế đó ko thấy dấu răng chuột, chỉ bị phần cao su thôi là vô lý :77:

ketpo

Xe điện
Chết em rồi,em mới để xe ở đó sáng hôm qua, sáng mai đến lấy, ko biết có bị sao không đây :102::102:

accord_89

Xe tăng
Đúng là chuột gặm rùi, nhưng cái trách nhiệm của Gara này là phải bảo đảm cho khách. Theo em bác cứ bắt đền bác chuGararra đó

bugicolo

Xe tải
e cũng mới làm bảo hiểm libety ở chỗ này (libety chỉ định gara này). xe chỉ cần thay một bộ phận, mà bộ phận này thì phải chờ đặt hàng và lắp một tý là xong, thế mà chú tư vấn dịch vụ cứ yêu cầu để xe ở đó (k biết có ý gì), e cảnh giác nên cứ mang xe về sau đó mang xe đến sửa thì e chờ lấy xe luôn. e cũng thấy gara thì to nhưng chất lượng dịch vụ không được tốt lắm. mong rằng ông chủ gara nếu có nick ở of thì chỉnh đốn lại hàng ngũ không thì mất hết khách. nếu nhiều cụ bị như vậy thì có khi mình phải ý kiến lên bảo hiểm libety là yêu cầu sửa ở chỗ khác thôi.

moi_tap_xe

Đi bộ
Gara này mình đến 2 lần, cả 2 lần đều có kỷ niệm buồn. Lần đầu là mất cái nắp bình xăng. Lần thứ 2 mất tiền do gấu quên trong xe. Mình chắc không bao giờ đến đấy nữa.

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
hình như gara này thay nước làm mát 180k/1l cho cụ nào OF ta thì phải :^)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nào đến hà đông rồi thì qua hệ thống gara trường sơn( ngã 3 ba la bông đỏ),gara vinh hải (lô 72 khu đô thị mộ lao).gara ô tô dân chủ (ngay mặt đường 6 qua bến xe hà đông cũ một xíu).....gọi cho em trước khi vô là oki(b):21:

mio17h8

Xe hơi
Em đồng ý với bác xeconkia, em thấy Trường Sơn tốt đấy, mỗi tội hơi xa tý thôi.....

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với bác xeconkia, em thấy Trường Sơn tốt đấy, mỗi tội hơi xa tý thôi.....
dạ các bác vào đới mà lăn tăn điều gì cứ phản ánh lên em...em có cổ phần ở đới mà(b):21:

InfinityFX35

Xe máy
Lần trước em cũng cho xe vào MH sơn. giờ ra thành 2 màu. em để xe ở đấy 1 tuần nói chung là kém chất lượng làm xong chẳng chịu vệ sinh gì cả bẩn hết cả bộ ghế nỉ và đai an toàn. ốc lắp cái thì thiếu cái thì gẫy. mà các bác thợ còn lấy xe của em đi chơi nữa thì phải..vào thì đầy xăng lúc ra can nhe

BigC

Xe tăng
em thấy các bác bức xúc quá, em copy đường link của thớt này gửi email cho thằng cha Ngô Tiên Sư - director để nó đọc rồi các bác ạ :21:

landon2010

Xe đạp
Quá tốt. Nhân tiện các cụ cho em hỏi thay cái gioăng cao su ở cửa có đắt ko ạ. Mà thay ở đâu ạ. Nếu ko có đồ của Gentra X thì thay đồ Gentra thường có ok ko ạ.*-)

tuanvib

Xe đạp
Chào các Bác.
Em là lính mới toe toè loe ở dây nên xin các Bác chỉ giáo giúp em giùm. Em muốn up câu hỏi nhờ các bác tư vấn thì làm như thế nào hả các Bác? Em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em giùm. Em đang phân vân giữa Con Lac SE nhập hay con Cruze LS sx trong nước?

MeogiaTL

Xe tải
Nhiều cụ mới cũng có câu hỏi tương tự. Đã bàn nhiều về việc này rồi, cụ chịu khó đọc lại các bài cũ để tự tìm câu trả lời và tranh thủ bồi bổ kiến thức.
Chào các Bác.
Em là lính mới toe toè loe ở dây nên xin các Bác chỉ giáo giúp em giùm. Em muốn up câu hỏi nhờ các bác tư vấn thì làm như thế nào hả các Bác? Em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em giùm. Em đang phân vân giữa Con Lac SE nhập hay con Cruze LS sx trong nước?

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
vào đại lý ủy quyền của "đai u" bảo hành hay sửa chữa muốn được "làm tốt" tì các cụ chịu khó cho bọn thợ ít $ - trong khi đó trình độ của thợ lại kông cao.
em chứng kiến vụ này ở minh hoàng như thế này mới hài chứ:
- một bác khoảng 50 tuổi mang con gentra vào thay dầu và chữa òa ga... trong lúc sửa chữa... bác chủ xe có nói với chú thợ máy là: chú đang vội làm nhanh giúp chú.... - thằng thợ máy đốp lại câu: lương ở đây thấp lắm...chỉ làm được như thế thôi....
Tóm lại: - em khuyên các cụ tránh xa các trạm bảo hành của GM
1. trình độ kỹ thuật của thợ không cao hay vòi vĩnh ( kiểu như cave, cho tiền thì làm tốt, không cho tiền thì cứ từ từ --- làm nhanh cũng từng đấy lương... thế thì tội gì )
2. lần nào vào GM ủy quyền về ghế xe em cũng bám đầy dầu mỡ - chưa nói đến giờ nghỉ trưa bọn thợ leo lên xe bật điều hòa ngủ.
3. ----> xe Gm/chervolet chất lượng không tồi nhưng các đại lý ủy quyền làm mất đi chất lượng của chính những chiếc xe đó./.

CuTiVoDich

Xe điện
Hồi trước thì em mới chỉ nghe nói cách phục vụ cụ các Đại lý của Đai U không tốt thôi
- Lần thứ nhất vào Đai U: hôm trước mang xe đi bảo hiểm xe hộ ông chú, xuống gara Minh Hoàng dưới Hà Đông, nhìn thấy chán luôn (Toy và Honda em vào nhiều rồi, cũng chỉ là hãng xe bình dân, nhưng rất sạch đẹp, thiết kế, quy mô và phục vụ rất tốt). Em vào làm bảo hiểm, sơn không nhiều nhưng cũng mất 6 ngày (chậm trễ), sơn tút đánh bóng xong còn không có cái chỗ để rửa xe (cũng chả tiếc 30k rửa xe nhưng dịch vụ như thế là rất tồi), ra ngoài rửa xong mới thấy một số vết xước mờ, có cả những vết đánh dấu do chính tay em dùng bút xóa vạch lên để các chú ấy chụp ảnh báo cho BH nhưng báo giá xong với BH các chú ấy thấy xước không nhiều nên chỉ đánh bóng lại, không sơn (tiền thì vẫn lấy của BH-lươn lẹo), em biết thế nhưng xe có BH nên em cũng không mang đến ăn vạ, tích lại để lần sau làm một thể.
- Lần thứ hai vào Đai U: Vẫn là xe ông chú, xe mua chưa được 1 năm thì chết hẳn quả ắc quy, ra Duy Linh nhưng không có loại bình đấy, đành chạy qua Đai U số 1 Lê Trọng Tấn, hỏi quả Ắc quy của CDX giá bao nhiêu, các cụ ấy bảo 3 triệu 8 trăm 50 nghìn-chưa kể công lắp đặt(không chấp nhân được). Em éo thèm nói câu nào đi luôn, google phát xong làm quả rocket có 1,4 trệu lắp vào ngon choét. Gara này có vẻ sạch sẽ hơn, nhưng hình như các Đại lý của Đai U VN không có chuẩn nào mà Hãng đưa ra buộc Đại lý phải làm theo giống như Hon và Toy (như về diện tích, mặt bằng, bố trí, hình thức, dịch vụ, tiêu chuẩn...) thì phải.
Kết luận: Em không chê xe của Đai U, vì đi thì thấy cũng được, nhưng 1 lần đặt chân đến Gara của Đai U thì em mới thấy rằng, khi chọn mua 1 chiếc xe, ngoài Hãng xe, loại xe, thì dịch vụ sau bán hàng cũng là điều vô cùng quan trọng:-bd

namphongcs

Xe hơi
tốt nhất là giải tán gara nầy đi bác à, thế là đóng cửa thôi

mutd

Xe hơi
Thế tóm lại xe Daewoo các cụ hay sơn sửa ở đâu ợ?