[Funland] Đội hình đội tuyển bóng đá Nam Việt Nam

cuongkilo

Xe tăng
Em vừa xem được thông tin đội hình như thế này
Thế là tuyển mình nhập tịch rồi à các cụ

matizvan2009

Xe ba gác
tự hào quá VN ơi

xbadboyz

Xe điện
cụ xem ở kênh tích tóc nào đấy?

Hieumos

Xe container
Tha rác về làm gì.

Giờ này mà vẫn còn Xuân Trường, Văn Đức.

Yaris_2009

Xe tăng
HLV nào cũng vậy thôi, vấn đề là phải truyền được hồn cốt, khơi dậy đựoc tinh thần dân tộc cho các cầu thủ.

Thể hình thể lực yếu là vấn đề ai cũng thấy ko phải bàn cãi, vậy thì khắc phục như thế nào ? Đó là chơi chiến tranh du kích, chơi phòng ngự phản công, lúc nào cũng phải nghĩ đội mình ở cửa dưới, ở thế yếu, cứ thủ chắc ko thua cái đã rồi tính tới việc ăn người ta sau. Vậy thì cốt lõi của vấn đề đó là phải thủ thật chắc, hàng phòng ngự cũng như hàng tiền vệ phải giữ bóng chắc, phá bóng thật xa... 3 ông trung vệ phải cực kì giàu kinh nghiệm, theo tôi trung vệ đá giữa là quan trọng nhất, vừa phải giỏi chuyên môn mà vừa phải có đầu óc. Trước giờ vị trí này bắt buộc là phải 1 anh trung vệ khôn, thường là Quế Ngọc Hải, mà giờ có vẻ Quế Ngọc Hải hơi kém rồi, tìm ngừoi thay. Giờ 1 trung vệ cứng như vậy tìm hơi khó, tôi nghĩ anh Thành Chung là có đầu óc, có thể cân được vị trí này.

2 anh trung vệ còn lại có anh Bùi Hoàng Việt Anh là chắc suất, còn lại để anh Thanh Bình hoặc anh nào đó thủ hay kiếm ở V-league chắc ko khó.

2 biên mới khó này, vừa phải khỏe để chạy lên trộm cờ hó phản công, vừa phải thủ chắc, tôi thấy loanh quanh được anh Văn Hậu và anh Văn Thanh là ngon, anh Hồ Tấn Tài cũng ổn, đấy cánh chắc 3 anh này, nhặt thêm đựoc anh nào thì hay anh đó.

Giữa chắc Hoàng Đức và Tuấn Anh là lựa chọn khả dĩ nhất hiện tại rồi, ko có sức khỏe để đánh đập tì đè tranh cướp nhưng 2 anh này là 2 anh cầm bóng tốt nhât, anh Trung vệ giữa nhiều khi phải làm nhiệm vụ đánh đập tranh cướp hộ 2 anh này.

3 ông tấn công thì ko khó lắm, 2 ông biên Tuấn Hải - Văn Toàn là đẹp nhất, Phan Văn Đức, Quang Hải luân phiên thay thế, ông cắm vẫn lại là Tiến Linh thôi, chẩ tìm đựoc ông nào hay hơn, hay thì cũng vẫn còn trẻ quá kiểu Văn Tùng, Bùi Vĩ Hào.. ko ăn thua lắm.

=> Chốt là HLV mới muốn thành công cứ phang nguyên cái triết lý thủ trâu phòng ngự chặt phản công nhanh chấp nhận là đội cửa dưới thì ắt thành công, còn cứ đòi hơn người ta thì kiểu gì cũng thất bại.

Văn Lâm

Tấn Tài Việt Anh Thành Chung Thanh Bình Văn Hậu

Hoàng Đức Tuấn Anh

Văn Toàn Tuấn Hải

Tiến Linh.

Mũi tên bạc

Xe container
Qua hình ảnh trên em mới biết đến hai cầu thủ Việt Kiều này. Nhìn lí lịch thì có vẻ chất lượng đấy chứ nhỉ vì toàn chơi cho đội U của Pháp và Đức. Hai bạn này mà về Việt Nam thi đấu thì ngon; có khi ngon hơn cả đống Indo kiều vừa đá ở Asia Cup và U23 vừa rồi!

bmt1986

Xe tăng
Sao ko nhập luôn 11 ông da đen về đá nhỉ, phút 80 thì thay 5 ông VN vào.

ubisapro

Xe trâu
Lúc nào chốt danh sách thì biết thôi. Giờ còn định xếp đội hình hộ HLV mới ợ :D

Vinhdq164

Xe buýt
Cu e Phillip Nguyễn xem trận lọt quả vs Nam định đến là chán. Cứ nghĩ tìm dc ông thủ môn ngon thì lại...thôi mấy ae thủ môn lại có cơ hội cạnh tranh nhau...

Yaris_2009

Xe tăng
Những người nào bảo ĐT pháp toàn nhập tịch tôi cho là cực kì ngu dốt và ko xem bóng đá bao giờ mới nói vậy.

Có thể vào ngay Google gõ tên từng cầu thủ, bạn sẽ thấy họ sinh ra và lớn lên ở Pháp, họ là công dân Pháp xịn 100%, ví dụ Mbappe cón là công dân Paris xịn xò luôn, đẻ ra ở Paris, lớn lên đi học trưởng thành ở Paris xong. Họ chì có gốc gác ở các nước khác thì nghe có vẻ được.

Còn nhập tịch là bọn cầu thủ sinh ra lớn lên ở nước A,B,C,D.... có gốc gác ở nước E ko đá cho đội tuyển các nước A,B,C,D mà về đá cho ĐTQG nước E thì gọi là nhập tịch được.

Ở cái đội hình Pháp trên TM Lloris, Koscielny, Pogba, Varane.... cho tới cả các cầu thủ dự bị, tôi đó bạn nào tìm được 1 cầu thủ nào sinh ra lớn lên ở nước khác mà đá cho Pháp đấy.

Chính Pháp mới là đất nước bị mất nhiều tài năng bóng đá cho các nước khác, khi mà nhiều cầu thủ ko cạnh tranh được 1 suất ở ĐTQG nên gia nhập các ĐTQG khác. Ví dụ Emeric Laporte sinh ra lớn lên trưởng thành ở Pháp nhập tịch TBN đá cho tuyển TBN. Kondogbia, Aubameyang, Andre Ayew Jordan Ayew.... toàn người Pháp xịn sinh ra lớn lên học hành tốt nghiệp đá bóng ở Pháp nhưng lại đi đầu quân cho các ĐTQG khác. Ở đội bóng châu Phi nào cũng phải có 1 cầu thủ người pháp nhập tịch các đtqg đó như kiểu Bờ Biển Ngà, Camerroon, Ghana....

Bạn nào còn chưa hình dung được tôi ví dụ cụ thể cho các bạn dễ hiểu luôn.

Bạn Ngọc có bố mẹ người Hòa Bình, về HN lập nghiệp và sinh sống, đẻ ra bạn Ngọc ở bệnh viện phụ sản, bạn Ngọc lớn lên đi học ở Hà Nội, ra trường đi làm ở Hà Nội. Giờ đứa nào nhảy vào bảo bạn Ngọc ko phải là người Hà Nội mà là người Hòa Bình liệu bạn Ngọc có nhảy vào đảo mả tổ nhà đứa đó lên ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Lifeway

Xe tải
Giờ đứa nào nhảy vào bảo bạn Ngọc ko phải là người Hà Nội mà là người Hòa Bình liệu bạn Ngọc có nhảy vào đảo mả tổ nhà đứa đó lên ko ?
Người ta nói sai thì giải thích cho người ta, sao phải "đào mả tổ" người ta lên hở bạn? Họ sai 1 mình được quyền sai 10?

danleduc

Xe điện
Cụ ngó đội hình Pháp 2018 mà xem. Y bài
Các cụ hoàn toàn nhầm lẫn. :))

Pháp không hề nhập tịch cầu thủ cho ĐT QG của họ.
Các cầu thủ đủ các sắc tộc, màu da ( từ đen, nâu, vàng, Ả rệp...) đều 100% là người Pháp, sinh ra và lớn lên ở Pháp, được đào tạo bóng đá ở các trung tâm đào tạo bóng đá trẻ của Pháp.
=))
Mà cái ảnh này là đội hình cũ rồi, đội hình mới của ĐT Pháp có đội trưởng Mbappe, người da nâu ( lai Algeria - Senegal ) sinh ra ở Saint-Denis vùng Thủ đô Paris. :))

bau67

Xe container
Đọc tiêu đề nhà Cháu lại tưởng nói về đội bóng đá thời Việt nam cộng hoà trước 1975 !

tvson

Xe buýt
Với lại nhà cháu cũng không thích Ông tuyển thủ QG mà không biết hát Quốc ca VN.
Nhà đài phổng vấn lại chơi ngoại ngữ

danleduc

Xe điện
Những người nào bảo ĐT pháp toàn nhập tịch tôi cho là cực kì ngu dốt và ko xem bóng đá bao giờ mới nói vậy.

Có thể vào ngay Google gõ tên từng cầu thủ, bạn sẽ thấy họ sinh ra và lớn lên ở Pháp, họ là công dân Pháp xịn 100%, ví dụ Mbappe cón là công dân Paris xịn xò luôn, đẻ ra ở Paris, lớn lên đi học trưởng thành ở Paris xong. Họ chì có gốc gác ở các nước khác thì nghe có vẻ được.

Còn nhập tịch là bọn cầu thủ sinh ra lớn lên ở nước A,B,C,D.... có gốc gác ở nước E ko đá cho đội tuyển các nước A,B,C,D mà về đá cho ĐTQG nước E thì gọi là nhập tịch được.

Ở cái đội hình Pháp trên TM Lloris, Koscielny, Pogba, Varane.... cho tới cả các cầu thủ dự bị, tôi đó bạn nào tìm được 1 cầu thủ nào sinh ra lớn lên ở nước khác mà đá cho Pháp đấy.

Chính Pháp mới là đất nước bị mất nhiều tài năng bóng đá cho các nước khác, khi mà nhiều cầu thủ ko cạnh tranh được 1 suất ở ĐTQG nên gia nhập các ĐTQG khác. Ví dụ Emeric Laporte sinh ra lớn lên trưởng thành ở Pháp nhập tịch TBN đá cho tuyển TBN. Kondogbia, Aubameyang, Andre Ayew Jordan Ayew.... toàn người Pháp xịn sinh ra lớn lên học hành tốt nghiệp đá bóng ở Pháp nhưng lại đi đầu quân cho các ĐTQG khác. Ở đội bóng châu Phi nào cũng phải có 1 cầu thủ người pháp nhập tịch các đtqg đó như kiểu Bờ Biển Ngà, Camerroon, Ghana....

Bạn nào còn chưa hình dung được tôi ví dụ cụ thể cho các bạn dễ hiểu luôn.

Bạn Ngọc có bố mẹ người Hòa Bình, về HN lập nghiệp và sinh sống, đẻ ra bạn Ngọc ở bệnh viện phụ sản, bạn Ngọc lớn lên đi học ở Hà Nội, ra trường đi làm ở Hà Nội. Giờ đứa nào nhảy vào bảo bạn Ngọc ko phải là người Hà Nội mà là người Hòa Bình liệu bạn Ngọc có nhảy vào đảo mả tổ nhà đứa đó lên ko ?
Cụ nói đúng.
Ai cũng hiểu mà, chỉ là họ cố tình không hiểu hoặc TROLL các cụ OF thôi. Cụ không cần đem câu chuyện bạn Ngọc vào làm gì, dễ thành cực đoan....:))

khanhtb

Xì hơi lốp
khả năng lên tuyển của TM Dũng cao ko nhỉ, thấy em nó nói cần chữ Duyên, e cũng o hiểu đc nghĩa la sao

poiuy

Xe cút kít
WC mở rộng lên 48 đội là cơ hội cho những đội như Indo. Trình độ cầu thủ nhập tịch tuy chưa đủ khả năng đá các tuyển Châu Âu nhưng cũng khá cao so với châu Á. Nhập tịch có tí dòng máu nó cũng khác.