[Funland] Điều hòa Xiaomi

wae alpha

Xe tải
Em đang muốn lắp điều hòa, mà xem trên mạng có điều hòa Xiaomi cũng đầy đủ chức năng, trên đây đã có cụ nào biết về dòng này thì cho em biết với em cũng muốn lắp loại này mà chưa có nhiều thông tin, em xin cảm ơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hãng này gì cũng thấy có sp nhỉ? Sao cụ k mua thương hiệu chuyên điều hoà ấy cho an tâm

hưvô

Xe lăn
Em đang muốn lắp điều hòa, mà xem trên mạng có điều hòa Xiaomi cũng đầy đủ chức năng, trên đây đã có cụ nào biết về dòng này thì cho em biết với em cũng muốn lắp loại này mà chưa có nhiều thông tin, em xin cảm ơn.
Trên đây có cụ ZuliHome chuyên KD sp Xiaomi, cụ chủ tham vấn cụ ý cũng đc

NayruLove

Xe buýt
Khuyên cụ đừng nên mua, hoặc có mua thì chờ xiaomi có hỗ trợ bảo hành tại việt nam. Điều hòa xiaomi không có bảo hành tại việt nam, nếu hỏng mà gọi thợ không sửa được cụ phải vứt bỏ, hoặc tháo toàn bộ điều hòa, chuyển sang trung quốc sửa/ bảo hành.
Ngày xưa em mua cái nồi cao tần Xiaomi gen 1 đầu tiên luôn, dùng đc 2 hay 3 năm hết bảo hành rồi thì lỗi E2 hay E4 đó, đi sửa quán chuyên nồi cơm điện ở phố Vọng họ cũng ko sửa đc vì Xiaomi họ dùng chip riêng ko có để thay thế. Lên hỏi thăm có vài ông cũng bị lỗi đó, có ông nói nhờ đc các shop mang sang TQ bảo hành cho thì sửa ok, có người bên TQ còn đổi luôn cho nồi mới (dù đã hết hạn bảo hành). Em ko nhờ đc mang sang Trung Quốc, nên em bỏ coi như vứt :))

Chỉnh sửa cuối:

wae alpha

Xe tải
Khuyên cụ đừng nên mua. Điều hòa xiaomi không có bảo hành tại việt nam, nếu hỏng mà gọi thợ không sửa được cụ phải vứt bỏ, hoặc tháo toàn bộ điều hòa, chuyển sang trung quốc sửa.
Ngày xưa em mua cái nồi cao tần Xiaomi gen 1 đầu tiên luôn, dùng đc 2 hay 3 năm hết bảo hành rồi thì lỗi E2 hay E4 đó, đi sửa quán chuyên nồi cơm điện ở phố Vọng họ cũng ko sửa đc vì Xiaomi họ dùng chip riêng ko có để thay thế. Lên hỏi thăm có vài ông cũng bị lỗi đó, có ông nói nhờ đc các shop mang sang TQ bảo hành cho thì sửa ok, có người họ còn đổi luôn cho nồi mới. Em ko nhờ đc mang sang Trung Quốc, nên em bỏ coi như vứt :))

View attachment 8478294
Vâng cảm ơn cụ

datinh

Xe container
Hãng này gì cũng thấy có sp nhỉ? Sao cụ k mua thương hiệu chuyên điều hoà ấy cho an tâm
nó làm cả giầy thể thao phân khúc bình dân. độ hơn 300k vn đ
em mua bếp từ nó xài ổn phết. đẹp. bền. hiện đại về công nghệ

datinh

Xe container
Khuyên cụ đừng nên mua, hoặc có mua thì chờ xiaomi có hỗ trợ bảo hành tại việt nam. Điều hòa xiaomi không có bảo hành tại việt nam, nếu hỏng mà gọi thợ không sửa được cụ phải vứt bỏ, hoặc tháo toàn bộ điều hòa, chuyển sang trung quốc sửa/ bảo hành.
Ngày xưa em mua cái nồi cao tần Xiaomi gen 1 đầu tiên luôn, dùng đc 2 hay 3 năm hết bảo hành rồi thì lỗi E2 hay E4 đó, đi sửa quán chuyên nồi cơm điện ở phố Vọng họ cũng ko sửa đc vì Xiaomi họ dùng chip riêng ko có để thay thế. Lên hỏi thăm có vài ông cũng bị lỗi đó, có ông nói nhờ đc các shop mang sang TQ bảo hành cho thì sửa ok, có người bên TQ còn đổi luôn cho nồi mới (dù đã hết hạn bảo hành). Em ko nhờ đc mang sang Trung Quốc, nên em bỏ coi như vứt :))

View attachment 8478294
phải em thì vác ra Hoàng Diệu đánh trống ăn vạ. nghe lói xứ quán cn ở đó

hat65

Xe điện
Em thấy thương hiệu của Xiaomi cũng nổi tiếng nên muốn hỏi về điều hòa không khí mợ à
Em dùng dt Xiaomi thấy dc, mua máy hút ẩm cũng dc, gần đây mua cái vòi chậu rửa thì thấy nước chảy yếu hơn cái vòi noname cũ.
Dưng mà em cũng chả 4 vấn gì cho cụ dc. Cụ trải nghiệm đi rồi chia sẻ cho ae kinh nghiệm.
Cái dt em dùng dc 4 năm rồi, nó chả hỏng gì nhưng đôi lúc nó cũng đơ đơ, không rõ dt xịn nó có bị thế ko?

kaku223223

Xe tăng

View attachment 8478294

Hàng Xiaomi, với giá Xiaomi mà cụ đùng dược 2-3 năm thì coi như hết khấu hao, thay được rồi.

Cũng cái nồi đó, hàng Nhật chắc cũng X2 X3, dùng 4-6 năm cũng thay được luôn cho kinh tế nó phát triển

Hồi xưa, dùng mấy cái sạc dự phòng, loa bluetooth của Xiaomi, em thấy rất ngon và đẹp

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua Daikin với pana cho nhanh cụ ạ.nhà e dùng daikin inveter tối dùng 8 tiewngs đo hết 1,5 đến 2 số điện.quá tiết kiệm

Marance

Xe tăng
Phân khúc rẻ thì mua Funiki/ Casper/ Gree/ Nagakawa...cho an tâm vì có bảo hành hãng 24 tháng.

beef mập

Xe tải

Lãng khách 179

Xe buýt
Điều hòa thì cứ Daikin, vừa bền, vừa tiết kiệm điện. Đắt 1 tí cũng đáng. Em khuyên cụ như vậy !

.Bo My

Xe container
Phân khúc rẻ thì mua Funiki/ Casper/ Gree/ Nagakawa...cho an tâm vì có bảo hành hãng 24 tháng.
lại tưởng Xiaomi rẻ à, cái rẻ nhất hơn 8 triệu đấy, kiêm chức năng đồng hồ nhiệt độ, máy lọc không khí, điều khiển bằng app, mở tắt trên ô tô! :D

milevsko

Xe tăng
nó làm cả giầy thể thao phân khúc bình dân. độ hơn 300k vn đ
em mua bếp từ nó xài ổn phết. đẹp. bền. hiện đại về công nghệ
Em vừa bị vỡ mặt bếp con bếp đơn Eluctrolux, chưa biết thay ở đâu. Cụ cho em xin địa chỉ mua bếp của em Tiểu Mi này nhé, cảm ơn cụ.

datinh

Xe container
Em vừa bị vỡ mặt bếp con bếp đơn Eluctrolux, chưa biết thay ở đâu. Cụ cho em xin địa chỉ mua bếp của em Tiểu Mi này nhé, cảm ơn cụ.
shopee có bán cụ ạ. tiki nữa. so với đợt đầu rẻ hơn chút
à mà là bếp đơn thôi cụ ạ. không phải loại lớn. âm.

deverlex

Xe buýt
Điều hòa TQ oke nhất là Gree, Gree còn oke hơn LG vs Samsung nữa. Funiki thương hiệu Việt của Hòa Phát kém hơn xíu Gree, giá cũng mềm hơn, chất lượng lại nhỉnh hơn Casper nếu cụ chọn điều hòa phổ thông