[Funland] Đi thế nào cho đúng - theo đánh giá từ Luật sư tự xưng

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

hai xe đã đi vào nút, thì xe đi đến giữa nút, thậm chí gần hết nút và xe vừa qua vạch vào nút đều là đã vào nút ạ. Hai xe này phải tránh nhau theo cái quy định trái/phải. Xe đã vào nút chỉ có quyền ưu tiên so với xe chưa vào nút ạ

Đọc bài một cái là biết ngay cụ Opel đang nói về cái món nhất chớm.

Hiện nay thì đúng là không có bất cứ một quy định pháp luật nào về nhất chớm, mặc dù trong một số câu hỏi bài thi luật giao thông đường bộ cũng có tình huống này.

Tuy nhiên hết sức quan ngại với cụ Opel, dự thảo Luật Trật tự, an toàn giao thông đường bộ do các anh xxx biên soạn sẽ đưa nhất chớm vào luật, thậm chí còn được ưu tiên hơn cả xe ưu tiên.

View attachment 8445054

PhongFood

Xe điện
Tình huống này em thấy k đủ dữ liệu để chém. Các cụ tranh luận đến tết. :D

Dogmatix

Xe tăng
Cụ lòng vòng quá!
Nếu không phải để câu tương tác thì ngay từ đầu cụ cứ chửi bố thằng LS lên vì cái lập luận "nhất chớm" của nó có phải đỡ cho bao nhiêu cụ khác phải thắc mắc không!
Kể cũng lạ, trên OF trao đổi mãi rồi mà vẫn nhiều cụ, dù có nick kỳ cựu vẫn vin vào cái "nhất chớm" ấy để bình đúng sai, bảo sao thực tế lưu thông luôn thấy cảnh cướp đường!
Rất lâu rồi em ko vào nơi chém gió này, hôm nay vào xem có tin gì về Xoài ko, vô tình gặp thớt này.

Quả thật nó nằm ngoài sự tưởng tượng của em về cái sự lòng vòng. Ko thể hình dung nổi sao lại có người chửi bới lung tung, dẫn dắt lung tung, nhưng cuối cùng thì hóa ra cũng chả có vẹo gì.

Thôi các cụ ở lại mà tiếp chuyện hắn :D

vihali

Xe container
Em nghĩ riêng xe điện bây giờ phải có luật bắt buộc đi phải có tiếng kêu kiểu tiếng còi khi qua các chỗ giao cắt.... Chắc người ta độ pin hay sao mà lao được vù vù.... Lại im thin thít lao thì quá giết người
Xe điện ko vặn ga là đi theo quán tính, muốn chậm thì phải bóp phanh, nên có cảm giác lao vun vút. Xe động cơ giảm ga thì vận tốc cũng giảm khá nhiều so với xe điện. Em đi chậm mà cũng thấy xe điện vun vút, kĩ thuật đi cũng khác.

formen

Xe lăn
Em up thử link.
Xe quay đầu tông phải xe đi thẳng. Xe quay đầu yc xe đi thẳng xì tiền đền. Hehe

jazzzzz

Xe lăn
Em up thử link.

Muôn kiểu ăn vạ, trước em bị một thằng đâm mít bắt đền vì tội ông phanh gấp nên tôi đâm.

catking113

Xe điện
Thớt có thù hằn j với a thầy cãi hay sao thế?

Opel Astra

Xe điện
Em up thử link.

Tội gì không Ăn vạ hả bác?
Hên thì được mươi triệu, xui thì mất tiền - và đằng nào chẳng mất tiền.