[Funland] Cuối tuần đem Subaru Forester đi offroad

Tony_Le

Xe container
Mấy anh kĩ sư Nhật có vẻ cà rốt, xe chạy off road lại trang bị cvt, đến lạ. Cụ cao kiến gì hơn họ ở đây ?
Cái xe này có phải thiết kế để chạy off-road đâu mà do đường VN xấu quá nên nó phù hợp. Chạy được đường xấu nhẹ do có 4 bánh chủ động chứ hộp số CVT chả có vai trò gì.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ thật, subaru vốn dĩ ko phải như thế :D Nò là dòng xe đua mà :D Tự nhiên lại đi sx con forester vét giá rẻ thành ra mang tiếng. Máy bé tí, xong lại CVT thì lấy đâu ra mà khỏe nữa. Treo cũng yếu, lắc, gầm gừ ko đáng có trong phố. Tóm lại là trong phố làm ko tới nơi, đường trường làm ko tới chốn, chỉ còn 1 hy vọng duy nhất là đường đồi núi offroad, nhưng nhu cầu này rất ít, ko dành cho đại chúng => doanh số èo uột.
e cũng ngó nghiêng em này mà cụ nói thế em lại phân vân :)

DCCHA

Xe buýt
Bạn em chạy đường đèo Cao Bằng khen su rừng chạy đỡ mệt lắm
Cao Bằng toàn đèo nhẹ nhàng cụ ơi. Em đi con 2.7 của Toy ai cũng chê yếu mà còn lao vun vút, nhẹ như lông hồng. 2.7 hơn 160 mã thì phải.

DCCHA

Xe buýt
Khổ thật, subaru vốn dĩ ko phải như thế :D Nò là dòng xe đua mà :D Tự nhiên lại đi sx con forester vét giá rẻ thành ra mang tiếng. Máy bé tí, xong lại CVT thì lấy đâu ra mà khỏe nữa. Treo cũng yếu, lắc, gầm gừ ko đáng có trong phố. Tóm lại là trong phố làm ko tới nơi, đường trường làm ko tới chốn, chỉ còn 1 hy vọng duy nhất là đường đồi núi offroad, nhưng nhu cầu này rất ít, ko dành cho đại chúng => doanh số èo uột.
Cứ nghe thấy hộp số CVT là em ko có tý cảm tình nào rồi. CRV ở Mỹ nó cho vào dòng xe nhỏ, toàn trẻ con đi chứ dân đi làm ita nhất phải I4 AT. Dân Mỹ quan niệm V6 là bt, I4 yếu, V8 trở lên mới là tốt.

tuanzs

Xe container
Lởm nhất là cái cvt. Em ko ưng bất kỳ cái xe nào cvt cả.
Giờ mua xe mà chọn hộp số AT thì cũng khoai phết đấy cụ, khá là tốn xèng cho tiêu chí này.
Loanh quanh xe tầm 1 tỷ còn mỗi anh CX5, bọn AT sắp tuyệt chủng ở tầm tiền này rồi.

bmwp0wer

Xe tăng
Cái xe này có phải thiết kế để chạy off-road đâu mà do đường VN xấu quá nên nó phù hợp. Chạy được đường xấu nhẹ do có 4 bánh chủ động chứ hộp số CVT chả có vai trò gì.
Ah cụ trển cụ ấy bảo chê, e đang hỏi cụ ấy quan điểm chê kiểu chê vợ hay chê cái xe. Chê vợ thì để các cụ khác xử lý hộ còn chê xe thì cần có cơ sở!

Tony_Le

Xe container
Công nhận, em cảm thấy nó còn yếu hơn con CX5 2.0
Nó có 2.0 thì chả yếu hơn 2.5, CVT thì so gì với số có cấp nên không phải cảm giác mà nhìn thông số thấy ngay rồi.

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Đi bản cao nhất thấy tệ hại: xe ồn, xóc. Outback thì ok