[Funland] Cùng chia sẻ những bản KARAOKE yêu thích

Milan1899

Xe điện
Em hát tàm tạm, thích hát, thường thì đi làm về phải tranh thủ trong lúc chờ cơm làm vài bài lấy chút sảng khoái rồi vào bữa nó mới ngon miệng. Mời CCCM cùng chia sẻ những bản nhạc yêu thích của mình tại đây.

Em lên trước vài bài (mặc định những bài em đưa lên đều là tone nam đã chọn lựa qua những bản phối khác nhau)

Và tôi cũng yêu em (Đức Huy)

Như đã dấu yêu (Đức Huy)

Tuyết rơi mùa hè (Trần Lê Quỳnh)

namquocsonha45

Xe máy
Em thì thích kiểu nhạc đất nước, tủ 2 bài:

Hào khí Việt Nam:

Mái đình làng Biển:

namquocsonha45

Xe máy
Em còn bài Đất nước gọi tên mình nữa, nhưng mỗi lần hát xong bài này em tốn mất 4 thành công lực :))

Milan1899

Xe điện
Em còn bài Đất nước gọi tên mình nữa, nhưng mỗi lần hát xong bài này em tốn mất 4 thành công lực :))

Em đoán là giọng cụ rất tốt ạ, em cũng thích những bài cụ giới thiệu.

Bài Về thăm Mẹ của NS Trần Chung em rất thích, nhất là bản phối này,

namquocsonha45

Xe máy
Em đoán là giọng cụ rất tốt ạ, em cũng thích những bài cụ giới thiệu.

Bài Về thăm Mẹ của NS Trần Chung em rất thích, nhất là bản phối này,

Em lại chưa hát thử bài Về thăm Mẹ bao giờ cụ ạ. Về mẹ em có bài Mẹ Tôi của NS Trần Tiến cũng hay ngân nga bản guitar của bạn này

Milan1899

Xe điện
Em lại chưa hát thử bài Về thăm Mẹ bao giờ cụ ạ. Về mẹ em có bài Mẹ Tôi của NS Trần Tiến cũng hay ngân nga bản guitar của bạn này

Cụ chơi Đất nước gọi tên mình với 4 thành công lực thì Về thăm Mẹ dùng 3,...9 là đủ :D. Thổi hồn, chèn thêm cảm xúc là xong ợ :))

Milan1899

Xe điện
Hoa Sữa (Hồng Đăng)

Kỷ niệm ngày xưa vẫn còn đâu đó
Những bạn bè chung
Những con đường nhỏ
Hoa sữa vẫn ngọt ngào đầu phố đêm đêm
Có lẽ nào anh lại quên em
Có lẽ nào anh lại quên em...

Một bản phối rất hay, mời các cụ thử sức

Milan1899

Xe điện
Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
Chọn những bông hoa và những nụ cười
Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
Để mắt em cười tựa lá bay...

Bài này em chỉ tìm được 2 bản phối này, không ưng lắm nhưng thích nên vẫn hát. Cụ nào có bản phối hay hơn xin chia sẻ ạ

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui (Trịnh Công Sơn)

maximax903

Xì hơi lốp
Em hát tàm tạm, thích hát, thường thì đi làm về phải tranh thủ trong lúc chờ cơm làm vài bài lấy chút sảng khoái rồi vào bữa nó mới ngon miệng. Mời CCCM cùng chia sẻ những bản nhạc yêu thích của mình tại đây.

Em lên trước vài bài (mặc định những bài em đưa lên đều là tone nam đã chọn lựa qua những bản phối khác nhau)

Và tôi cũng yêu em (Đức Huy)

Như đã dấu yêu (Đức Huy)

Tuyết rơi mùa hè (Trần Lê Quỳnh)

Cụ cũng thích Đức Huy ah. Hồi thanh niên mỗi lần đi Karaoke chọn bài băng video em toàn chọn Đức Huy thôi. Giờ tìm lại thì ko còn hình anh giống clip ngày trước nữa, nhưng nhạc thì vẫn giống.

Milan1899

Xe điện
Cụ cũng thích Đức Huy ah. Hồi thanh niên mỗi lần đi Karaoke chọn bài băng video em toàn chọn Đức Huy thôi. Giờ tìm lại thì ko còn hình anh giống clip ngày trước nữa, nhưng nhạc thì vẫn giống.

Vâng, nhạc của cụ Đức Huy có giai điệu đẹp, ca từ mộc mạc gần gũi ạ. Em thích cả nhạc DonHo, về sau có thêm mấy bài của Trịnh Nam Sơn, Tô Chấn Phong, Jimmy Nguyễn, Anh Tú...

Hồi xưa cũng không có nhiều những bài mình thích để hát, thanh niên đa phần không khoái mấy bài nỉ non. Kiếm được cuốn băng ngày nào cũng tua đi tua lại hihi...

Nhạc Đức Huy giờ có nhiều bản phối mới rất hay, cảm giác vừa quen vừa lạ rất đáng để trải nghiệm ạ.

Một bản phối khác của Đường xa ướt mưa rất phiêu, mời cụ:

Milan1899

Xe điện
"Chiều còn vương nắng để gió đi tìm
Vết bước chân em qua bao nhiêu lần
Lời ru đan ngón tay buồn
Ngàn năm cho giá băng hồn
Tuổi buồn gầy lên màu mắt
Trời còn mây tím để lá mơ nhiều
Lá khóc trên mi cho môi ươm sầu
Chiều lên đỉnh núi ngang đầu
Nhạt đường cho gót dâng sầu
Giận hờn xin ngập lối đi..."

Dấu tình sầu (Ngô Thụy Miên)

Chu An

Xe điện
Em mong chờ mãi mà vẫn chưa thấy bài này ra bản karaoke

xomo

Xe buýt
Off kara đi các cụ. Em mà có tí vịn là nhạc hiếu cũng nhảy. Kkkkkk

Milan1899

Xe điện

heroesdaubu

Xe điện
Bài này mà lồng cảm xúc vào thì ko hát nổi. NS Trần Tiến viết xong bài này ko dám hát nên cất đi, sau cô cháu gái hát nên bài hát mới đc công bố rộng rãi

Milan1899

Xe điện
Đẹp biết bao...
Quê hương cho ta chiếc áo nhiệm màu
Dù ở đâu Paris London hay những miền xa
Thoáng thấy áo dài bay trên đường phố
Sẽ thấy tâm hồn quê hương ở đó em ơi

Một thoáng quê hương (Từ Huy&Thanh Tùng)

Năm 1989, Báo Phụ nữ Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức cuộc thi “Hoa hậu áo dài” trên phạm vi toàn quốc. Ban Tổ chức yêu cầu có một bài hát riêng để trình diễn trong đêm khai mạc với dàn múa phụ họa trong trang phục áo dài. Từ Huy sáng tác ca khúc “Một thoáng quê hương” và đưa cho nhạc sĩ Thanh Tùng phối khí, góp ý chỉnh sửa thêm.

Bài hát với nét nhạc bay bổng, tươi sáng: “Tung bay tà áo tung bay, xôn xao một trời nắng đỏ/ Tung bay tà áo tung bay, áng mây trắng đầu ngọn gió/ Tung bay tà áo tung bay, tím biếc những chiều hoàng hôn/ Tung bay tà áo tung bay, xanh xanh đồng cỏ quê hương”… Vẻ đẹp đoan trang, nhân hậu, đáng yêu của người phụ nữ Việt Nam hiển hiện trong từng câu hát: “Ta nghe từng bước chân em, xôn xao đường về phố nhỏ/ Tung bay tà áo thân quen, cánh chim vẫy chào ngọn gió/ Ta nghe từ trái tim em, tiếng hát ngập tràn yêu thương/ Mai đây dù có đi xa, trong tim là cả quê hương”.

Nhạc sĩ Từ Huy (1948 - 2006), quê ở huyện Điện Bàn, tỉnh Quảng Nam. Ông tốt nghiệp Đại học Văn khoa Sài Gòn và Trường Cao đẳng Mỹ thuật Huế. Nhạc sĩ Từ Huy nổi tiếng với các ca khúc “Những lời em hát”, “Mùa xuân tình yêu”, “Một thoáng quê hương”, “Mong đợi ngậm ngùi”, “Ngày em đến”... Trong hoạt động âm nhạc, nhạc sĩ Từ Huy luôn sát cánh bên người bạn thân thiết là nhạc sĩ Thanh Tùng (1948 - 2016), người có nhiều ca khúc trữ tình được lớp trẻ yêu thích.

Đối với mỗi người con đất Việt, dù ở bất kỳ nơi đâu trên trái đất, mỗi khi nghe bài hát “Một thoáng quê hương” đều xao xuyến nhớ về nguồn cội, trào dâng niềm tự hào về giá trị văn hóa và cốt cách cao đẹp của người phụ nữ Việt Nam.

Milan1899

Xe điện
"Anh xin yêu em trọn đời
Như con sóng giữa lòng biển khơi
Suốt một đời ôm mãi bến bờ
Sóng mãi bạc đầu cùng bờ
Như nơi nào trong con tim anh... yêu em"

Biển Chiều (NS Tuấn Phương)

Ca khúc "Biển chiều" được nhạc sỹ Tuấn Phương viết giữa thập niên 90, nhắm đến giọng hát Mỹ Linh khi đó đang là sinh viên Nhạc viện Hà Nội. Tuy nhiên, do sự cố về sức khỏe nên phải mấy năm sau Mỹ Linh mới thu âm được ca khúc này . Ngay sau khi "Biển chiều" được phát trong phim "Đảo vắng", bài hát đã nhanh chóng trở nên nổi tiếng, vượt ra khỏi giới hạn của phim, thành một tác phẩm độc lập được ưa chuộng một thời gian dài.

Nhạc sỹ Tuấn Phương giãi bày: "Tôi coi mỗi bài hát đều như đứa con do mình đẻ ra, yêu thương và có trách nhiệm với nó đến cùng. Vì thế tôi rất kỹ, viết cái gì cũng tính xem viết cho ai chứ không phải gặp ai cũng đưa cho hát. Có những bài viết xong 10 năm vẫn để đó, như "Chỉ có mình em thôi", đến lúc gặp ca sĩ Nguyễn Ngọc Anh, tôi sửa lại một chút ca từ rồi đưa cho cô ấy vì tôi thấy hợp. Một số bài hát của tôi khi các ngôi sao thể hiện đã lan toả rồi, chẳng hạn như "Biển chiều", "Tình đất"… Người có giọng tốt chưa phải đã hát tốt. Tôi không đặt chất giọng lên hàng đầu mà quan trọng là biểu cảm của ca sĩ". Biển chiều được một số ca sĩ thể hiện thành công như Mỹ Linh, Thu Phương, Ngọc Tân...

Và giờ đến lượt... em và các cụ thể hiện :))

DaDieuchienxu

Xe container
Bài hát nào cũng sẽ hay nếu người hát đúng tone, chất giọng phù hợp & âm thanh vừa đủ nghe để ko làm ảnh hưởng đến hàng xóm....
Có 1 bài mà mình vẫn "ấn tượng" suốt 3 tháng nay...
"Không phải tại anh cũng không phải tại em...."
Bọn hàng xóm cứ ông ổng rền rĩ bài này từ trước tết. Ba tháng đã trôi qua mà đến giờ vẫn chưa tìm ra lỗi tại ai? :(