[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ rót nhiều quá cụ ấy say rùi phọt ko nổi;))

máy ủi

Xe tải
Cứ củ từ chờ bác Lý biên tập.Thế mới gay cấn!!!

botay.com

Xe tải
Hiện có 119 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (58 lái chính và 61 lái phụ) :-o. Vì cái topic của cụ mà e mấy hôm nay đều bị Gấu cho ngủ ngoài ghế...:((.. bắt đền cụ :|.

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Sáng nay bọn XXX còn đứng đấy không các cụ?

bvhadelpiero

Xe lăn
Đợi từ hum qua đến hum nay cũng chẳng có cái ảnh nào chứng minh, hix, khó tin roài

bmw1226

Xe tải
Xem kỹ cái biển thì thấy hình như chữ "xe con" mới được chèn thêm vào thì phải. Chắc bên GTCC vừa bổ sung vào.

Xin lỗi, em sợ nhất đọc cái bài nào mà vừa đọc vừa phải kéo màn hình vẫn chửa hết,,nên em cứ từ từ để các cụ hóng cho nó xôm. :))
...........
Trên đường đi vì từ chỗ xxx đứng lập chốt đến biển báo tương đối xa thì còn "mạt sát, yêu quý nhau" nhiều mỹ từ lắm, y như hàng tôm hàng cá ngoài chợ í...:)) thôi em chả muốn trích thêm lên làm giề cho nó rát tai nhà các cụ, để em tả luôn cái thủ đoạn cò quay của mấy bạn xxx trẻ khi không bắt được lỗi này thì chụp ngay cho nạn nhân cái tội khác nhé:
Khi ra đến nơi đặt biển báo kiểu cổng làng thì câu chuyện nó lại dư thế này.... lúc này xxx biết là mình chắc thắng nên cũng chả thèm ngước lên nhìn cái biển baó làm chi..mà đốp em luôn:
xxx: Đấy, ông đã thấy là xe con phải đi ra làn ngoài chưa?
yyy: Ơ thế mắt mày mù à, có 2 mắt để là gì mà không giương lên ngắm cho nó kỹ cái biển báo trên kia xem nào?
ĐÂy...cái biển nó dư này ợ:

Lúc này cu cậu mới biết bị mắc lỡm với em, nên chuyển tội danh cho em ngay.
xxx: Ờ thì đúng xe con của anh được đi vào làn giữa thật, nhưng tôi lại bắt anh vì lỗi chuyển làn không bật xi nhan.
Bó toàn tập với các bạn nô bộc của dân, tức là đã bắt là phải phải có tội, mày cãi được tội này ông cho mày tội khác...:(( May mà em cũng chả phải tay vừa, vì cũng có thâm niên vài năm bán tôm bán cá từ thủa hàn vi :)) :))
yyy: Ờ được rồi mày mù tao không chấp, để tao ra hỏi cả đội mày xem kiểu gì chả có người mắt sáng nhìn thấy xi nhan đèn tao nó nháy nháy ... Mà chú mày cũng giỏi nhỉ? Không phạt được anh cái lỗi này mày đè anh ngay cái lỗi khác! hết không cài dây an toàn rồi không đúng làn bây giờ lại không bật xi nhan khi chuyển làn...thế chú mày nhìn thấy anh chuyển làn ở chỗ nào nhỉ?anh nói để chú mày biết suốt từ nãy nói chuyện với chú mày anh đều ghi âm đấy nhé ...đến đây thì chú cứng họng im như thóc đi về vị trí chốt không hé thêm một nửa lời. :(( :(( ...........
.........Còn vài tập nữa chưa thể hết được ngay đâu nhưng bây giờ là đầu tuần nên em phải đi kiếm cơm đã...ko có trưa nay chả có cái gì đổ vào mồm cho các cháu! Kính mong các cụ thông cảm! và đừng bình loạn nhiều câu ko đẹp làm ảnh hưởng đến dd :(( :(( :P :)) :))

máy ủi

Xe tải
Máy ủi kiểm tra sáng nay rùi. Có chữ " XE CON" còn mới, nhỏ hơn những chữ cũ. chắc bên GTCC mới thêm ,nhưng xxx không biết nên cứ bắt bừa. À mà phía cầu TL về không có đâu các bác nhé

pupil

Xe điện

máy ủi

Xe tải
Sáng nay xxx chuyển làn đứng bên kia đường , qua bến xe Mỹ đình 1 đoạn.

meoluoi

Xe điện
Có khi nào ai đó bị phạt nhiều quá tối đến cắt chữ xe con dán lên đấy nhỉ

Kompressor

Xe đạp
Đọc bài của cụ LIBOR em mới chợt nhớ là em còn nợ cụ đoạn CLIP XX Việt Trì bắt láo tốc độ rồi đến khi yêu cầu hình ảnh thì cứng họng.
Chắc nhiều cụ điên tiết lắm khi đọc xong bài này nhỉ, bởi đơn giản em nghĩ nhiều cụ không để ý biển báo đến khi XX làm thịt thì chả làm gì được.Đơn cử như ông anh kết nghĩa của em sống trong tòa SiCo ngay sau Cục đăng kiểm, lúc nào đi với ông ấy cũng kêu nhanh chóng nhanh vào làn trong đi, mà rõ ràng biển nó thế kia rồi, hơn nữa lại sống ở đó bao lâu rồi chứ ít đâu.Với bản thân em,em chưa bị tuýt ở cung đường này bao giờ, nhưng thực sự thì khi biết được, và xem xong cái Clip cụ béo trọc I30 cãi thắng XX thì em cảm thấy mình cần phải bình tĩnh hơn với XX bởi vì rất nhiều XX thiếu hiểu biết về luật và rất là ngờ u ,và bắt láo.
(Omega09)

koj.k0ol

Xe tăng
hjx.... em lót dép chờ tin mãi mà lâu quá...lúc nào vào cũng thấy cả trăm cụ đang ngóng như em...cụ lí đâu rồi, để a e chờ quá cụ ạ...

Gato2009

Xe điện
Ở cái đoạn 3,
nó bảo Cụ "chuyển làn không bật đền tín hiệu"
Cụ cãi là "Tao bật loạn cả lên, mắt mày mù à?"
Nó bảo "Tôi nhìn thấy khi nào?"
Đoạn này mới khó đây, không biết Cụ sử lý tiếp như thế nào?
Dưng mà em thấy đoàn này vạch liền cơ mà, vậy cụ bật xinhan để làm gì nhỉ- em hỏi hơi ngố tí!

Kompressor

Xe đạp
xebokeooto viết
Ở cái đoạn 3,

==> Theo luật, người vi phạm có quyền yêu cầu XX cung cấp hình ảnh ghi lại tình huống người tham gia giao thông vi phạm,chi phí in ảnh( chắc tầm 15000đ) người vi phạm phải trả.
Hơn nữa luật cũng quy định, XX không được phép dừng quá 3 xe vi phạm, theo em điều này cũng nhiều cụ không để ý để vặn lại XX.
( Omega09)

leetus

Xe máy

tusportage viết
gửi cụ lý : mấy ae cũng chỉ vì trật tự an toàn giao thông thành phố nên mới phải ra đường ra chợ mưa nắng quanh năm . nói cụ bỏ quá trong ngày làm việc vất vả như thế thỉnh thoảng ae em cũng có gọi là phạt tình cảm ko biên bản cho mấy bác vi phạm chứ có mấy khi bắt các bác ấy mất thời gian đi ra kho bạc hay lên đội gặp cấp trên đâu . về cái viêc chú em hôm rồi ăn nói với bác cũng ko được lễ phép cho lắm tối về em đã cho 1 bài về đạo đức xxx nhân dân rồi bắt phải làm bản kiểm điểm sáng nay chú ấy đã nhận ra lỗi & xin được rút kinh nghiệm cho lần sau . em nói vậy mong bác bỏ qua cho mấy ae em chứ bác để mấy anh báo chí làm ầm lên thì ae chúng em có lẽ tan đàn sẻ nghé mất bác ơi . bác cứ coi như đây là em viết bản kiểm điểm cá nhân với bác để bác xem xét ạh .kính bác

OK, vậy cụ lệnh cho chuyển cái chốt này xuống qua chỗ vạch đứt phía Nội Bài đi. Đi láo bị nộp không biên lai cũng dui dẻ thôi chúng tôi rất thông cảm, tôi không thích ai đã đi sai + nộp không biên lai còn lên đây kể lể. Nhưng ăn kiểu cái chốt này thì ... th ối như c ứt!
Đọc đến đoạn này em cười vỡ bụng ạ, Em ạ hai cụ, em ạ cụ Tusportage 1 cái, và cụ Pupil hẳn 5 cái đi ạ. :D:D:D:D:D:D:D:D:D

hellangel

Xe tăng
Cụ mà lên báo thì tặng em tờ báo biếu nhá! Kính cụ! Cụ cứ là em ái mộ, hihii

Gato2009

Xe điện
xebokeooto viết
Ở cái đoạn 3,

==> Theo luật, người vi phạm có quyền yêu cầu XX cung cấp hình ảnh ghi lại tình huống người tham gia giao thông vi phạm,chi phí in ảnh( chắc tầm 15000đ) người vi phạm phải trả.
Hơn nữa luật cũng quy định, XX không được phép dừng quá 3 xe vi phạm, theo em điều này cũng nhiều cụ không để ý để vặn lại XX.
( Omega09)
Cái đoạn đo đỏ ấy cụ có biết nó qui định ở luật hay nghị định nào không, cụ thông báo rõ cho anh em biết để sử dụng khi cần thiết

Taxi Thanh Nga

Xe hơi

pham ngoc chau

Xe buýt
xưa nay toàn bị nộp không bills, nay off có mỗi trận thắng lớn mà bốc quá, không khéo dẫn đến tự kiêu, xxx nó nghĩ ra trò mới thì chết tỷ dụ thử cồn, thử khói hay cái gì đấy. em đề xuất thay vì các club họp mặt cuối năm, cũng nên thường xuyên tập hợp vài chục 4b, đi test để làm xxx mất ăn, phải bỏ bớt những chốt đen kiểu này, đại khái ta phá cách làm ăn của xxx ăn tham, ăn tạp quá