Chứng khoán 2009- Phần 21- Cuộc chiến giữa bò và gấu: Chỉ có anh em OF là chiến thắng

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em thấy có hiện tượng KHÔNG CHỊU MUA, thằng KLS mấy hôm trước thanh khoản thế mà giờ dư gần 10tr cổ bán sàn mà mới khớp có 30.

Nhà hieuminh sướng nhé :21:
Ôi giời mấy hôm vay bán mà sựo nó lên 30 qua cơ hic hic. May mà cô thương em đấy hehe đợt này nó lại về 0.x tha hồ mua bù. :21::21: Bảo vay bán thì lại không vayêm ** dám vay nhiều vưỡn còn mấy k :'(:'(:'(

quyt

Xe tăng
ACB Bán sàn 7tr
BVS Bán Sàn 2tr
KLS Bán sàn 9tr
HPC Bán sàn 2tr

Tất cả dư mua = 0 :'(:'(:'(

conglp

Xe tải
Nhân dịp VNI bị đập tơi bời, em xin đưa ra một kinh nghiệm của bản thân, không biết có cụ nào đã dính chưa: Em mua CP của Cty ABC giá XY, khi CP ABC về đến TK thì giá đang giao dịch quanh XY + 2k, em cảm thấy mức lãi đó không cao nên quyết không bán. Sau phiên giao dịch đó giá down thảm hại, muốn bán cũng không được vì dư bán sàn nhiều quá. Đến bây giờ thì số vốn đó đã "đi về nơi xa lắm". Sau lần giao dịch đó em quyết không tham nữa, cảm thấy TT down là bán luôn, kể cả lỗ. Em áp dụng cái kinh nghiệm đó vào lần giao dịch này rất thành công, số lãi không cao lắm nhưng đã đẩy được hàng đi trước khi TT như hiện nay. Đối với các nhà đầu tư nhỏ lẻ như em thì các lệnh vài lô các Cty CK sẽ không coi trọng và theo nguyên tắc khớp lệnh thì lệnh của mình cũng không được ưu tiên khớp trước. Vì vậy các nhà đầu tư nhỏ lẻ hãy chạy trước khi các đại gia chạy (b)(b)(b)(b)
Các cụ có kinh nghiệm nào hãy port tiếp lên đây để anh em học tập và áp dụng cho các lần trade tiếp theo nào.

Kim

Xe hơi
Bác 18banhxecong ly phải được phong làm người dũng cảm nhất trong năm cháu thấy mới xứng đáng :6:

Trong khi các bác đang mong mỏi thị trường đi lên thì cháu chỉ mong thị trường đi xuống, cháu nói thật đấy (l)

Đợt vừa rồi cháu chẳng được miếng nào, nhìn các bác ngày cứ mỗi ngày hỏi nhau hôm nay bán chưa, hay là chờ thêm mấy % nữa cháu ghét lắm í:P

Mục tiêu của cháu bây giờ là VSP< 20, CII <20, KLS <10...tức là tương đương với VNI khoảng 200 điểm. Bác beslines khi nào thấy nến đỏ nến vàng cháy gần đến đó thì nhắn cháu nhé (k)

Còn bây giờ cháu đi tìm niềm vui trong công việc đây(l)(l)(l)

N-DESIGN

Xe tăng
Trong danh mục của em chỉ có mỗi con BCC là thấy có hiện tượng bắt đáy, còn lại đều k có ai mua:21::21::21:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
18banhxecongly, AirForceOne, bizviet, bth108, fatboy, fotocopy, hocdoi, huytct, lnt, Longvh, Lss, lybach, Ngu va Ngoc, NHUOCTHUY, nlthanh, ottc_mem, Porsche 911, rfs, strongrich, sungak, Ta Viet Cuong, Thỏ Béo, tiennam, womandriving, xe đạp ruồi

HASTC-Index: 109.33 (▼ -7.01 -6.03 % )
Gần hết biên độ luôn!

Thị trường bạn:
Nikkei 2258,633.45 -291.3
Hang Seng15,750.910
Shanghai2,532.54 -24.91

Chỉnh sửa cuối:

huytct

Xe tăng
Em đã gan bán trước cả tuần mà máu me nổi lên nên lại vào thêm hôm thứ 6. Hy vọng kịch bản của cụ biz đúng để thứ 5 em bán hết luôn! Rồi ngồi chơi coi bảng thôi!

oto2banh1618

Xe điện
Nhân dịp VNI bị đập tơi bời, em xin đưa ra một kinh nghiệm của bản thân, không biết có cụ nào đã dính chưa: Em mua CP của Cty ABC giá XY, khi CP ABC về đến TK thì giá đang giao dịch quanh XY + 2k, em cảm thấy mức lãi đó không cao nên quyết không bán. Sau phiên giao dịch đó giá down thảm hại, muốn bán cũng không được vì dư bán sàn nhiều quá. Đến bây giờ thì số vốn đó đã "đi về nơi xa lắm". Sau lần giao dịch đó em quyết không tham nữa, cảm thấy TT down là bán luôn, kể cả lỗ. Em áp dụng cái kinh nghiệm đó vào lần giao dịch này rất thành công, số lãi không cao lắm nhưng đã đẩy được hàng đi trước khi TT như hiện nay. Đối với các nhà đầu tư nhỏ lẻ như em thì các lệnh vài lô các Cty CK sẽ không coi trọng và theo nguyên tắc khớp lệnh thì lệnh của mình cũng không được ưu tiên khớp trước. Vì vậy các nhà đầu tư nhỏ lẻ hãy chạy trước khi các đại gia chạy (b)(b)(b)(b)
Các cụ có kinh nghiệm nào hãy port tiếp lên đây để anh em học tập và áp dụng cho các lần trade tiếp theo nào.
--------------------------

Em thấy bác nói có lý...mấy lần em đặt lệnh trực tuyến vài trăm chứng online, đợi dài cổ 10 phút mới thấy nó xuất hiện ở bảng đt. Nói túm lại là nhà đầu tư nhỏ đang chơi 1 cuộc chơi không fair với các nhà đầu tư lớn, vẫn là " cá lớn nuốt cá bé" cả thôi.

Cách đánh " du kích" như bác nói em thấy là good!

quyt

Xe tăng
Mục tiêu của cháu bây giờ là VSP< 20, CII <20, KLS <10...tức là tương đương với VNI khoảng 200 điểm. Bác beslines khi nào thấy nến đỏ nến vàng cháy gần đến đó thì nhắn cháu nhé (k)
Kim ác quá :102::102::102:

bes

Xe lăn
Ăcj ặc, em vào lệnh từ 8h00 - hiện nay khớp được hơn 30K rồi, thế mà lệnh em vẫn "Chờ đợi". Mịe, có cái lệnh 100K nó chen vào trước thì đúng là chỉ có ngồi mà :'(:'(:'(

Phải nói là nhọn như Kim, chọc đau quá !!!

Phải đến nửa tháng nay em mới đi ăn sáng cùng các em gái ở cơ quan, những ngày trước đỗ xe xong là tẩn luôn, nhanh chóng lên cơ quan ôm cái máy tính. Hôm nay đặt cái lệnh sớm, thảnh thơi xuống nhà bếp làm bát phở, cốc trà đá - ai bảo là xuống không có cái hay nào ?

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Thầy Biz, em định làm quả thỏa thuận đá quí. Theo thầy thì mua giá bao nhiêu thì an toàn?

Em nghĩ thời điểm này cụ nào thấy dép guốc đẹp, chơi thỏa thuận 4-5 phiên sàn, lúc CP về thị trường bật lại thì chén, còn nếu đi tiếp thì chắc chêt ko nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

NHUOCTHUY

Xe buýt
chạy bây giờ cũng khó, dẫm đạp lên nhau mà chạy à?????
Kính cụ, nhà cháu còn bị kẹp tí sbt 8.2 thôi, thương vong không đáng kể :))
Nhà cháu nghe hóng hớt thấy toàn nói chuyện bắt đáy mới của các tiểu gia, đáy mới chắc cũng xuống đến 250 đấy nhỉ :))
@ BES: chạy hết chưa cụ?
@ biz: con VSH có tin giề mà dư mua nhiều phết cụ nhể.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
các cụ không chạy được
kẹp hết rồi

mục tiêu là múc VSH SFI VC2
lấy thưởng

bizviet

Xe điện
Em không biết :)). Sáng đầu giờ em tích phân là nó về ~28 thì bật, cụ không xem à?

Em đang đặt mua giá sàn 2 em:
TRA và VSH

Khớp thì em mua, không khớp mà tăng thì em bán.

Khả năng quả tích phân ngày mai bật của em dễ đúng lắm. Hôm nay một số mã sẽ bật, nhưng các cụ đừng có xung phong giá cao đấy, nó đập chết đấy. Cứ sàn, rơi xuống thì em xin
chạy bây giờ cũng khó, dẫm đạp lên nhau mà chạy à?????
Kính cụ, nhà cháu còn bị kẹp tí sbt 8.2 thôi, thương vong không đáng kể :))
Nhà cháu nghe hóng hớt thấy toàn nói chuyện bắt đáy mới của các tiểu gia, đáy mới chắc cũng xuống đến 250 đấy nhỉ :))
@ BES: chạy hết chưa cụ?
@ biz: con VSH có tin giề mà dư mua nhiều phết cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
chán cụ
em choang vsh luôn 28.3
khợp nhanh vãi chưởng

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
@Hieuminh: Cụ cũng ôm BCC hay à? Em BCC đang cá hồi mới chết chứ. Xuống dưới giá tham chiếu làm sao được khi vẫn làm ăn có lãi nhỉ????:21::21::21:

bizviet

Xe điện
Quả đá quí, thầy hỏi em thì em biết hỏi ai :21:
Thầy Biz, em định làm quả thỏa thuận đá quí. Theo thầy thì mua giá bao nhiêu thì an toàn?

Em nghĩ thời điểm này cụ nào thấy dép guốc đẹp, chơi thỏa thuận 4-5 phiên sàn, lúc CP về thị trường bật lại thì chén, còn nếu đi tiếp thì chắc chêt ko nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng