Chứng khoán 2009- Phần 21- Cuộc chiến giữa bò và gấu: Chỉ có anh em OF là chiến thắng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
He...he....có bệnh phải vái tứ phương. Học lỏm cụ - hôm nay áp vaò thấy khít khìn khịt, bên VNI thì chỉ lệch độ 1 điểm thôi, em đang để theo dõi vài hôm xem có hiệu quả gì không.
Vừa nãy thấy DJ giảm >200 điểm rồi, đúng bài sáng mai em té sớm. Con của em thanh khoản nó khí cao, chậm chân 1 phát là có 1tr bán sàn ngay.
VC2 hôm nay bán thọt đít được 2/3 tổng số khớp của cả mã đấy. Vãi hết cả lái :mad::mad::mad:

Em sợ nó nhẹ nhàng đi qua luôn S1 đấy cụ ạ, có gặp cản thì ở S2 :))
Bác lại nói là đi học em thì mọi người cười chết. Em đã dùng Fibo Ret từ lâu nhưng chết vẫn hoàn chết, chả được quái gì. Giờ thử anh Fan này thấy có vẻ ngon nghẻ hơn.

VC2 mà bác vẫn rình bán được thì cũng tài. Cả làng cả tổng khớp có 3,9k, táo bón cực nặng, chưa bẳng 10% KL khớp hôm thứ 6 trước. Kể cũng lạ, cổ đông VC2 phấn khởi cái tin tăng vốn, lại có cả tin cụ 16 giảm giá nhà Tứ Liên để nhanh lấy tiền còn vào thêm. Thế mà hôm nay tịnh không thấy ai mua, toàn thấy bán. Thật ra thằng này tín hiệu xấu từ ngày 15/4, đóng cửa thấp hơn mở cửa, KL giao dịch cũng giảm. Vì thế đến T5 16/4 em phắn luôn, k0 chờ DHCD, cũng chẳng hỏi lão 16. Lúc nghe tăng vốn cũng hơi hốt, nhưng thế quái nào nó vẫn tèo. Xem biểu đồ thì chưa "đoán" ra được gì, đành chờ thêm vài phiên nữa vậy.

bes

Xe lăn
Bác lại nói là đi học em thì mọi người cười chết. Em đã dùng Fibo Ret từ lâu nhưng chết vẫn hoàn chết, chả được quái gì. Giờ thử anh Fan này thấy có vẻ ngon nghẻ hơn.

VC2 mà bác vẫn rình bán được thì cũng tài. Cả làng cả tổng khớp có 3,9k, táo bón cực nặng, chưa bẳng 10% KL khớp hôm thứ 6 trước. Kể cũng lạ, cổ đông VC2 phấn khởi cái tin tăng vốn, lại có cả tin cụ 16 giảm giá nhà Tứ Liên để nhanh lấy tiền còn vào thêm. Thế mà hôm nay tịnh không thấy ai mua, toàn thấy bán. Thật ra thằng này tín hiệu xấu từ ngày 15/4, đóng cửa thấp hơn mở cửa, KL giao dịch cũng giảm. Vì thế đến T5 16/4 em phắn luôn, k0 chờ DHCD, cũng chẳng hỏi lão 16. Lúc nghe tăng vốn cũng hơi hốt, nhưng thế quái nào nó vẫn tèo. Xem biểu đồ thì chưa "đoán" ra được gì, đành chờ thêm vài phiên nữa vậy.
Em đã nói trước rồi, đợt này cụ ra vào cực kỳ hợp lý nên việc cụ ra cũng là 1 dấu hiệu đáng chú ý mà. Lần này em tuân thủ kỷ luật nên muốn để rõ ràng mới ra, chính VC2 là ra sớm - đúng phải ngày mai cơ.
Cũng vì ra sớm nên tham bán giá 37.x chứ không thì đẩy hết giá sàn rồi, lỗ mất tí tẹo. Cho ra cho nhẹ xác, vài hôm nữa em mua lại sau.
Em thử chập 2 cái fibo vào thấy cũng có lý đấy, ít nhất không phải kẻ vạch ngang để đo, cứ để thời gian kiểm chứng xem nó có hiệu quả gì không. Bác Fiz phải mất bao nhiêu năm mới đúc rút được Fizline cơ mà :):):)
DJ phá 7900 rồi, hiện nay đang 7898......giảm 232.42 điểm :(:(

bizviet

Xe điện
Fibo Ret có bằng Jumbojet không? Chẳng có cái đường quái nào cả, theo được trend thì sống, sai thì tèo. :21:

Muốn xem mấy mức cản đấy có hiệu nghiệm không các cụ phải phân tích khối lượng mua & bán và TB lệnh xem thế nào. Nếu mà lượng bán > lượng nhiều quá thì không có cửa đầu (kiểu như chênh gấp 4 lần thì làm gì có cửa up - Cái thông số này nó ** hiển thị trên Meta). Đấy nói thế cho nó nhanh, chứ không phải cứ mang cái quạt ra mà hy vọng đâu nhé. Nếu cụ nào quan sát khối lượng (đặt mua & bán) thì có thể thấy là tín hiệu tèo đã có ở HA từ thứ 5 (mà HA là future của Ho đấy). Nhà em cố tham mấy quả hy vọng đi ngược thị trường thế là tèo. Lần sau thì em xin vái
Có 1 chữ V, thì tình hình mua bán hôm qua dư thế này:
Số lượng đặt mua: 239,240 Tb lệnh mua 3,323 & số lượng đặt bán 371,230 TB lệnh bán:1,933 thuộc loại tích cực nhất sàn đấy mà tèo vẫn tèo. Vì khối lượng mua của em này phần lớn là tổ chức nên hy vọng ngày hôm nay lượng mua tăng vì giá đã giảm mạnh. Có thể nó sẽ ngừng rơi ở giá 28. Giờ chỉ kết quả kinh doanh khủng kém chút NTP thì có thể up vì dẫu sao em nó vẫn ổn định hơn NTP

@Các cụ: DJ giảm sâu thì khả năng cá hồi cũng có (nghĩa là tối này khả năng cá hồi), đã kẹp thì cứ bình tĩnh đi, có bán sàn hôm nay cũng không bán được đâu, mà bán được thì mai nó lại bật đấy

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Mai DJ có 1 phiên cá hồi, VNI chưa chắc đã hồi nếu hôm nay lệnh bán xếp hàng đàn. Trong trạng thái bình thường sau mấy phiên giảm sâu thế nào cũng có phiên bật dậy, nhưng đây đang trong xu thế chạy vì thị trường quay đầu, nó ngược hoàn toàn với tuần trước khi tăng điên rồ.
Em tuân thủ kỷ luật hôm nay chạy, chỉ có không biết có chạy được hay không.

PS: DJ hôm qua xuống sâu thế nhưng cũng chỉ mới gần chạm ngưỡng kháng cự thôi nhé, tối nay chắc sẽ bật lại ngay

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
DJ thì em tin có cửa bật, chứ VNI thì 99% hôm nay lệnh bán đã xếp hàng :)). Có bật thì cũng phải ngày kia.

dongnat

Xe điện
Hic, công cốc, em trót dại tiêu tiền lãi được vừa rồi rồi, giờ nó mà rơi thế này thì em lại phải tính vào là lỗ à, chết dở.
Hôm này khó nhở, bán đầu giờ thì khả năng bán được là 1%, mà bán được ngay thì chắc chắn mai sẽ bật lại. Nếu ko bán được thì chả đặt lệnh làm gì.
Vậy tóm lại nay có đặt lệnh bán hay ko ạ - em toàn cổ nên ko quan tâm đến khả năng mua:102::102::102::102:

bes

Xe lăn
Có chăng kịch bản cho VNI vài ngày tới ?

Ai cũng nghĩ mai cá hồi thì khả năng hôm nay bán được là cao, mai đứt :) :) :)

bes

Xe lăn
PNJ: doanh thu qúy 1 đạt 109% kế hoạch năm

(CafeF) – CTCP Vàng bạc Đá quý Phú Nhuận thông báo đạt 4.581 tỷ đồng doanh thu trong ba tháng đầu năm, tăng 343% so với cùng kỳ.

Lợi nhuận trước thuế là 90,542 tỷ đồng, đạt 49% so với kế hoạch năm và tăng 58,85% so với cùng kỳ.

Đối với kết quả kinh doanh hợp nhất, Doanh thu và lợi nhuận của nhóm công ty đạt 4.722,85 tỷ và 97,082 tỷ đồng.

Doanh thu xuất nhập khẩu của PNJ trong quý 1 là 2.967 tỷ đồng, đạt 212% kế hoạch năm và tăng 311% so với cùng kỳ.

Thời gian tới, PNJ sẽ tiếp tục mở rộng hệ thống phân phối và các trung tâm kim hoàn. Từ đầu năm đến nay, công ty đã khai trương thêm 5 cứa hàng và trung tâm kim hoàn trên toàn quốc nâng tổng số cửa hàng lên con số 91.

Kết thúc phiên giao dịch ngày 20/4, cổ phiếu PNJ tăng 1.000 đồng lên 50.000 đồng với 235.860 đơn vị được chuyển nhượng.

Quyt2.4G

Xe tải
Chào các cụ!
Thớt mới chúc các cụ mua bán thành công.
Quan điểm của em vẫn là tuần trước là tuần phân phối chốt lời, tuần này down nặng nhưng trong khoảng thời gian từ tuần này đến 30/4 sẽ có 1 đợt sóng bật kha khá.
Em bốc phét tí các cụ đừng mắng nhé, hy vọng đợt này em kiếm được đôi gương cho vợ 2 bị thằng nghiện vặt mất, hihi.(b)

Porsche 911

Xe container
Chúc mừng bác Nam mở thớt mới! Chúc bác và gia đình vui khoẻ, hạnh phúc!
Chúc các bác Ô Chứng của OF mua may bán đắt!

Chào một ngày mới bắt đầu!

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Máu lại đang chảy thành sông??? :77::77::77::77:
Có cụ nào thấy đôi dép của em bán sách nhà cháu rơi đâu không ạ! :)):)):)):))

bizviet

Xe điện
Có hiện tượng bắt đáy. Lượng đặt mua giá sàn ở một số mã rất lớn

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em đọc bài này rồi. Nếu NH muốn rót vốn ra thì vẫn đấy cách. Nói chung càng đưa ra nhiều rào cản thì càng tạo cơ chế xin cho và đi lòng vòng để đạt mục đích mà thôi.

Ga Tay

Xe tăng
Chào các bác, ơ lại gặp lại toàn người quen cả nhể:41:

Longvh

Xe điện
Em thấy có hiện tượng KHÔNG CHỊU MUA, thằng KLS mấy hôm trước thanh khoản thế mà giờ dư gần 10tr cổ bán sàn mà mới khớp có 30.

Nhà hieuminh sướng nhé :21:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Có hiện tượng bắt đáy. Lượng đặt mua giá sàn ở một số mã rất lớn
Toàn bán sàn đến 2 đến 6 triệu cổ thì.....:77::77::77::77: Mà còn nào thế thầy? Dân mình anh hùng :21::21:

Thỏ Béo

Xe hơi
Nam Đại Hiệp mở thớt mới vào ngày Đỏ thế này, dù sao thì vạn sự khơi đầu nan mà, chúc anh em Box CK mua rẻ bán đắt lờ lãi nhiều, kể cả khi thị trường đi xuống.

Hôm qua em không bán PNJ, may quá, con này chiếm 50% số cổ còn lại trong TK, còn số bên Rồng Lộn cụ Nam Đại Hiệp thì ... TÈO :)):)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng