Tin tức Chủ xe khởi kiện Masteri Thảo Điền vì bị bảo vệ khoá bánh

Website
www.ofnews.vn
Chủ xe khởi kiện Masteri Thảo Điền vì bị bảo vệ khoá bánh

Lý do chủ xe khởi kiện Masteri Thảo Điền là bị bảo vệ khoá bánh và không nhận được lời xin lỗi bằng văn bản.

Một chủ xe khởi kiện Masteri Thảo Điền, theo như thông báo mà người này đăng tải trên trang cá nhân của mình hôm qua 4/8. Chủ chiếc xe Ford Everst tên Nguyễn Quang Nhựt này tin rằng theo văn bản làm việc có sự chứng kiến của công an khu vực, Masteri Thảo Điền có trách nhiệm gửi văn bản xin lỗi vì đã khoá bánh xe của anh, nhưng đến ngày 3/8 vẫn anh này vẫn chưa nhận được.

"Vậy bằng thông báo này và sẽ có văn bản giấy gửi trực tiếp, tôi thông báo việc khởi kiện Masteri Thảo Điền đến Toà án Nhân dân Thành phố Thủ Đức", anh này viết.

Ảnh chiếc xe Ford Everest bị khoá bánh mấy ngày trước.

Chủ xe cho biết không có hiềm khích gì về mặt cá nhân, cũng không ghét bỏ đội bảo vệ hôm đó vì họ làm theo chỉ đạo, nhưng theo anh này là vì ghét sự coi thường con người và coi thường pháp luật của một số chủ đầu tư dự án gốc bắc.

Chủ xe cũng tin rằng việc làm của mình còn có thể cứu mạng một bảo vệ nào đó trong tương lai, tương trợ pháp lý cho tài xế taxi trong vụ việc đâm chết bảo vệ ở khu Vinhomes Ocean Park hồi tháng 4/2023 và "lập án lệ giải quyết căn cơ vấn nạn khoá bánh khoá bánh xe của bảo vệ căn hộ".

"Tôi vẫn chừa đường cho Masteri theo truyền thống hoà hiếu tốt đẹp người nam bộ", chủ xe viết. "Nếu Masteri Thảo Điền muốn tôi huỷ vụ kiện, họ hãy ủng hộ thẳng Quỹ vì người nghèo TP HCM số tiền là 40 triệu đồng, tương ứng 4 ngày tôi hao tổn tâm trí nhan sắc đợi thư xin lỗi. Mỗi ngày trôi qua tăng thêm 10 triệu đồng".

Ngoài ra, chủ xe còn tự tin cho biết trước nay tỷ lệ kiện thắng tại toà của mình là 100%. Bên cạnh đó chủ xe khoe các thành tích khác như: thông qua việc báo Công an TP HCM về nạn quảng cáo cờ bạc vay nặng lãi, nộp Cục Nghệ thuật biểu diễn đề xuất xử lý nghệ sĩ Trấn Thành và Đàm Vĩnh Hưng xưng vương xưng coi khinh khán giả. Theo chủ xe, các việc này đến nay đều đã có tác dụng, như nạn quảng cáo cờ bạc gần như bằng không, hay "các quý nghệ sĩ đã an lành thêm nhiều".

onghabeo

Xe tăng
Thằng khởi kiện chắc gốc c ho nên nó mới ghét chủ đầu tư gốc Bắc nhỉ , bác nào có thông tin nó không

thongnv

Xe điện
Em ủng hộ kiện

ChunChun

Xe hơi
Giọng văn có vẻ vùng miền quá nhỉ 😅

poiuy

Xe cút kít
Kiện rất có thể sẽ thắng nhưng bản chất thằng này vẫn là thằng ăn cắp không gian công cộng của cộng đồng.

Giang đại tá

Xe buýt
Kiện rất có thể sẽ thắng nhưng bản chất thằng này vẫn là thằng ăn cắp không gian công cộng của cộng đồng.
đỗ xe dưới đường đúng luật là ăn cáp không gian công cộng của cộng đồng hả bác.

poiuy

Xe cút kít
đỗ xe dưới đường đúng luật là ăn cáp không gian công cộng của cộng đồng hả bác.
Vẫn là ăn cắp. Cũng giống như đa cấp không sai luật vẫn có thể lừa đảo. Ở đây chỗ đó người ta đã chỉ rõ là không được đỗ rồi.
Luật pháp chỉ là đạo đức ở mức tối thiểu.

Giang đại tá

Xe buýt
Vẫn là ăn cắp. Cũng giống như đa cấp không sai luật vẫn có thể lừa đảo. Ở đây chỗ đó người ta đã chỉ rõ là không được đỗ rồi.
Luật pháp chỉ là đạo đức ở mức tối thiểu.
Vâng bác. Bảo sao đất nước mình mãi không sao vượt qua được ngưỡng đất nước đang phát triển. Không kể các tuyến phố cấm đỗ xe, tất cả các con đường có thể đỗ được đều bị ăn cắp bởi xe ô tô dừng đỗ, bởi abc các loại người ăn cắp bác ạ.

poiuy

Xe cút kít
Vâng bác. Bảo sao đất nước mình mãi không sao vượt qua được ngưỡng đất nước đang phát triển. Không kể các tuyến phố cấm đỗ xe, tất cả các con đường có thể đỗ được đều bị ăn cắp bởi xe ô tô dừng đỗ, bởi abc các loại người ăn cắp bác ạ.
Chỉ yếu vì những thành phần chỉ biết lợi cho mình mặc mẹ thiên hạ.

Giang đại tá

Xe buýt

Đỗ thế này là đúng luật á? Chắc mua bằng rồi.
Em có nói vụ riêng vụ này đâu? em chỉ hỏi bác là ""đỗ xe dưới đường đúng luật là ăn cáp không gian công cộng của cộng đồng hả bác?" thôi mà. Bác lại nhét chữ vào mồm em rồi.
Thành phần chỉ biết lợi cho mình mặc mẹ thiên hạ ở VN nhiều lắm bác ạ. Từ bắc vào nam luôn, vì đi khắp các tỉnh thành, em thấy oto đều đỗ dưới lòng đường hết. Theo em cứ vô sản - đi bộ là đạo đức xã hội sẽ lên ngay bác ạ.

poiuy

Xe cút kít
Em có nói vụ riêng vụ này đâu? em chỉ hỏi bác là ""đỗ xe dưới đường đúng luật là ăn cáp không gian công cộng của cộng đồng hả bác?" thôi mà. Bác lại nhét chữ vào mồm em rồi.
Thành phần chỉ biết lợi cho mình mặc mẹ thiên hạ ở VN nhiều lắm bác ạ. Từ bắc vào nam luôn, vì đi khắp các tỉnh thành, em thấy oto đều đỗ dưới lòng đường hết. Theo em cứ vô sản - đi bộ là đạo đức xã hội sẽ lên ngay bác ạ.
Em đang nói bản chất thằng này, cụ lại bảo nói chung để chống chế.