[Funland] Cho em hỏi về đi đăng kiểm ạ

cuckivovan

Xe hơi
Em sang tháng tới hạn đăng kiểm, không rõ bây giờ ra chỗ đăng kiểm rồi xếp hàng như đợt trước hay là có gì thay đổi không ạ? Các cụ giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ.

nông^_^dân

Xe tăng
Bây giờ thoáng rồi cụ ạ, ra làm tầm gần tiếng là xong.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cứ ra xếp hàng thôi. Có thể đăng ký qua app đăng kiểm: https://ttdk.com.vn/booking nhưng như em là cứ ra thẳng trung tâm gần nhất. Xe em 14 tuổi mất 50 phút là xong tất.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Em sang tháng tới hạn đăng kiểm, không rõ bây giờ ra chỗ đăng kiểm rồi xếp hàng như đợt trước hay là có gì thay đổi không ạ? Các cụ giúp em với ạ. Em cảm ơn ạ.
Em vừa đk giữa tháng 3.
Ko cần đặt hẹn cụ ơi, cứ ra sớm xếp hàng. Hôm nào vắng thì nhanh đông thì chờ tý.
Giờ họ kiểm tra vòng ngoài lúc xếp hàng, nếu cái gì ko đc bắt quay xe luôn ( check đèn, lốp, số khung số máy, kiểm tra si nhan, đèn lùi, bệ bước chân ).
Nếu đạt mới cho vào đóng tiền.
Về đèn thì cho phép thay bóng cùng chân, ko khoét choá. Ví dụ xe em đèn zin là Halogen chân H4, em mua shoppee đèn Led Novsight chân H4 cắm vào là qua. Ai mà khoét choá lắp bi thì mời về.
Đèn gầm em cũng thay bằng Led cùng chân cũng qua. Hình như lắp bi gầm cũng qua nhưng ko đc đấu pha, nếu ai đấu bi gầm pha cos phải ngắt chế độ pha đi thì qua.
Để 200 ở cần số còn nguyên.

Opel Astra

Xe điện
Mấy cái sự "nguyên bản", bác check lại đi bác, cho nó lành.

Opel Astra

Xe điện
Ko cầ đặt hẹn cụ ơi, cứ ra sớm xếp hàng. Hôm nào vắng thì nhanh đông thì chờ tý.
Giờ họ kiểm tra vòng ngoài lúc xếp hàng, nếu cái gì ko đc bắt quay xe luôn ( check đèn, lốp, số khung số máy, kiểm tra si nhan, đèn lùi, bệ bước chân ).
Nếu đạt mới cho vào đóng tiền.
Về đèn thì cho phép thay bóng cùng chân, ko khoét choá. Ví dụ xe em đèn zin là Halogen chân H4, em mua shoppee đèn Led Novsight chân H4 cắm vào là qua. Ai mà khoét choá lắp bi thì mời về.
Để 200 ở cần số còn nguyên.
Hài hước bác nhỉ.
Đèn pha là Không được sáng quá và Không được tối quá.

Còn cái sự "khoét choá lắp bi thì mời về", chắc các ảnh cũng không giải thích được cho nó tử tế.

polizia

Xe container
Hài hước bác nhỉ.

Còn cái sự "khoét choá lắp bi thì mời về", chắc các ảnh cũng không giải thích được cho nó tử tế.
Khả năng lắp Led thì ko bị quá công suất, led còn ăn điện ít hơn Halogen.
Về độ sáng cũng ko vượt giới hạn, mặt cắt ok. Em lắp chả cần chỉnh sửa gì chiếu vào tường cũng thấy mặt cắt thẳng, buổi tối đi cos sát đyt xe phía trước cũng chỉ chiếu đến chân biển số xe trc => không loá mắt xe ngc chiều.
Em test thử bằng cách lấy xe máy đi ngc chiều xe em cũng ko thấy chói mắt như nhiều người nói là choá halogen lắp bóng led rất loá.
Còn khoét choá lắp bi cầu chắc nó vin vào lỗi sửa kết cấu =))
Nó có thông tư mới áp dụng từ 1/3 mà. Trước đấy nhiều xe khoét choá lắp Bi vẫn qua nhưng từ 1/3 là tạch hết. Có thể ra xa xa ngoaii tỉnh có trạm thoáng chứ em hỏi thì trong nội thành đa phần về.

Opel Astra

Xe điện
Khả năng lắp Led thì ko bị quá công suất, led còn ăn điện ít hơn Halogen.
Về độ sáng cũng ko vượt giới hạn, mặt cắt ok. Em lắp chả cần chỉnh sửa gì chiếu vào tường cũng thấy mặt cắt thẳng, buổi tối đi cos sát đyt xe phía trước cũng chỉ chiếu đến chân biển số xe trc => không loá mắt xe ngc chiều.
Em test thử bằng cách lấy xe máy đi ngc chiều xe em cũng ko thấy chói mắt như nhiều người nói là choá halogen lắp bóng led rất loá.
Còn khoét choá lắp bi cầu chắc nó vin vào lỗi sửa kết cấu =))
Nó có thông tư mới áp dụng từ 1/3 mà. Trước đấy nhiều xe khoét choá lắp Bi vẫn qua nhưng từ 1/3 là tạch hết. Có thể ra xa xa ngoaii tỉnh có trạm thoáng chứ em hỏi thì trong nội thành đa phần về.
Thì rõ là họ nhè vào cái Sửa kết cấu mà bác.
Còn cái sự Sửa ấy nó ảnh hưởng ra răng thì các cậu QLNN ấy nhất định không chịu khai báo.
Tương tự với Đèn lùi hay Bệ bước chân.

Cái Bệ này hình như được bỏ qua rồi thì phải.

poiuy

Xe cút kít
Hài hước bác nhỉ.

Cụ mới hài. Choá tự khoét lắp bi đang chạy nó rụng mịa nó ra thì sao?

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nào xe cộ đăng kiểm khó khăn luôn có em hỗ trợ, thường ở ngoài có người kiểm tra xe trước mà vấn đề báo về là ổn. Còn đã vào trong lên chuyền độ đẽo thì chịu.
Cụ nào đã độ xác định luôn nhé, ĐK làm giờ gắt phết, vào là toác :))

Opel Astra

Xe điện
Cụ mới hài. Choá tự khoét lắp bi đang chạy nó rụng mịa nó ra thì sao?
Vậy thì anh Đăng kiểm cần nêu rõ cái đó, bác ạ.
Kèm thêm Báo giá: Để tụi tau kiểm tra và xác định cái sự an toàn, bao gồm cả cái sự nó rụng mịa nó ra , nó tốn từng này.
Hoàn toàn đúng chức năng của Đăng kiểm.

Chủ xe thích thì nhè tiền ra - không thích thì next.

Đằng này, họ có độc cái võ Nguyên bản.

minhab

Xe điện
Vậy thì anh Đăng kiểm cần nêu rõ cái đó, bác ạ.
Kèm thêm Báo giá: Để tụi tau kiểm tra và xác định cái sự an toàn, bao gồm cả cái sự nó rụng mịa nó ra , nó tốn từng này.
Hoàn toàn đúng chức năng của Đăng kiểm.

Chủ xe thích thì nhè tiền ra - không thích thì next.

Đằng này, họ có độc cái võ Nguyên bản.
Thực ra ĐK cũng có cái lý của họ cụ ạ, nếu như cụ nào máu chơi thay nguyên cụm thì giắc cắm nguyên bản nó ộp vào rất là ổn. Nhưng đây mấy chuyên gia độ đèn đấu nối ngắt nguồn lung tung, nhiều ca chập cháy em sửa còn vỡ mẹt, đấy là còn có sơ đồ lần dò, nhìn ngoài thì long lanh nhìn trong phát hãi, đấu cứ lên là lấy tiền còn thì kệ sự đời. Thánh nào tử tế thêm cho cái cầu chì còn lại 90% cắt dây đấu lung tung xèng.

nhanchauchau

Xe tăng
Em mới làm, trước hạn 2 tháng cho xông xênh nếu bị trả về. Vào 15 phút xong, chỉ đủ tg làm thêm thủ tục mua bh và phí bảo trì đường bộ. Xót nhất tiền phí bảo trì, gần 3 triệu cho 22 tháng.
Xe em lắp thêm mỗi bậc bệ lên xuống.
K chú nào ra xin anh bd thêm anh em như mọi khi.

Mytv

Xe điện
Tuần trc e đăng kiểm. 8h kém đến Đền Lừ thì nhân viên bảo thôi a về đi. Sáng nay ko nhận thêm xe. E chạy ra đê mất hơn 2h mới xong. Cách đây mấy hôm có phóng sự nhà đài nói xếp hàng đăng kiểm đó cụ.

Opel Astra

Xe điện
Thực ra ĐK cũng có cái lý của họ cụ ạ, nếu như cụ nào máu chơi thay nguyên cụm thì giắc cắm nguyên bản nó ộp vào rất là ổn. Nhưng đây mấy chuyên gia độ đèn đấu nối ngắt nguồn lung tung, nhiều ca chập cháy em sửa còn vỡ mẹt, đấy là còn có sơ đồ lần dò, nhìn ngoài thì long lanh nhìn trong phát hãi, đấu cứ lên là lấy tiền còn thì kệ sự đời. Thánh nào tử tế thêm cho cái cầu chì còn lại 90% cắt dây đấu lung tung xèng.
Bác ạ, cái sự An toàn thì ai cũng cần.
Vấn đề là, Đăng kiểm không biết phải làm thế nào.
Tất nhiên, quy trình cũng không chỉ cho họ phải làm thế nào cho nó chuẫn.

Còn thực tế, cái gì bác "độ", họ sẽ kiểm tra và xác định:
a) Chỗ này anh có vẻ anh làm bậy rồi.
b) Để xem chỗ này có thực sự bậy bạ, anh cần bỏ tiền ra. Nếu trượt và phải làm lại, lần tới anh bỏ tiền ra tiếp.
Nó giống cái Khí thải của bác thôi: Lần này failed và bác mất tiền.
Lần tới, quy trình lặp lại, cho đến khi bác pass.

minhab

Xe điện
Bác ạ, cái sự An toàn thì ai cũng cần.
Vấn đề là, Đăng kiểm không biết phải làm thế nào.
Tất nhiên, quy trình cũng không chỉ cho họ phải làm thế nào cho nó chuẫn.

Còn thực tế, cái gì bác "độ", họ sẽ kiểm tra và xác định:
a) Chỗ này anh có vẻ anh làm bậy rồi.
b) Để xem chỗ này có thực sự bậy bạ, anh cần bỏ tiền ra. Nếu trượt và phải làm lại, lần tới anh bỏ tiền ra tiếp.
Nó giống cái Khí thải của bác thôi: Lần này failed và bác mất tiền.
Lần tới, quy trình lặp lại, cho đến khi bác pass.
Khó ở 2 điểm cụ nhá, ĐKV trình không đủ như thợ nên đa phần độ là mời về cho chắc. Để mà ai cũng đủ trình thẩm định phí ĐK sẽ tăng cao mà như thế khối cụ kêu trời đấy. Điểm 2 là có những xe cho về sửa rồi quay lại, trong ngày quay lại thì free mà qua ngày tính thêm 50% tiền ĐK đã có cụ thắc mắc sao vô lý, quy định nào mặc dù nó có bảng luôn

polizia

Xe container
Thì rõ là họ nhè vào cái Sửa kết cấu mà bác.
Còn cái sự Sửa ấy nó ảnh hưởng ra răng thì các cậu QLNN ấy nhất định không chịu khai báo.
Tương tự với Đèn lùi hay Bệ bước chân.

Cái Bệ này hình như được bỏ qua rồi thì phải.
Thực sự thợ độ ko phải ông nào cũng tay nghề khá, đa phần chỉ bật lên sáng là ok :))
Còn nếu muốn pass thì order nguyên bộ đèn của xe đời cao về lắp phát ăn ngay:))
Họ là nhân viên làm theo thông tư hướng dẫn thôi.
Còn việc thay đèn led cùng chân cho qua nó dễ hiểu.
Nôm na như ở nhà mình đang dùng đèn tuýp huỳnh quang, mình ra mua bóng led về ném cái tắc te đi lắp bóng led vào bật bt, còn sáng hơn huỳnh quang lại ăn ít điện hơn :))

duongqua

Xe container
e làm trước hạn 2 tháng, ra lafm vắng tanh, mất tầm 15' chờ đến lượt, 10 phút khám xe, 10 phút ra tem. Loanh quanh tầm gần 1h xách xe về. Thái độ nhẹ nhàng vồn vã, mong có khách để làm. chỗ e làm thì e ra tầm 2h chiều xếp hàng vắng, có bác ra tầm 3h chiều thì vào làm luôn :D

Opel Astra

Xe điện
Khó ở 2 điểm cụ nhá, ĐKV trình không đủ như thợ nên đa phần độ là mời về cho chắc. Để mà ai cũng đủ trình thẩm định phí ĐK sẽ tăng cao mà như thế khối cụ kêu trời đấy. Điểm 2 là có những xe cho về sửa rồi quay lại, trong ngày quay lại thì free mà qua ngày tính thêm 50% tiền ĐK đã có cụ thắc mắc sao vô lý, quy định nào mặc dù nó có bảng luôn
Đăng kiểm viên bên bển, phần lớn kỹ sư đấy bác.

Họ cần mức ấy để đánh giá: Cái chasis này "có hơi bị gỉ sét - nhưng vẫn an toàn trong kỳ tới" - ví dụ vậy.

Còn để xác định có bị khoét chóa hay tương tự hay không - và đuổi về hay không, mù chữ như tôi cũng làm được.

Opel Astra

Xe điện
Còn nếu muốn pass thì order nguyên bộ đèn của xe đời cao về lắp phát ăn ngay:))
Ầy, vậy là bác can thiệp sâu vào hệ thống phân phối điện của xe, ảnh hưởng nghiêm trọng đến ANGT cuốc da đấy ạ.
Đồng chí về lắp nguyên bản vô, mới pass nhá.

Gần đây còn có cái vụ Giá nóc, tôi thấy nó cũng như hài.