Chìa khóa thông minh xe I30

ducta

Xe hơi
xe i30 Cw của em dùng SMK nhưng không có lỗ cắm cái chìa ở cửa, không có lỗ cắm cái chìa của sau, chỉ có lỗ cắm chìa bên cốp ghế phụ thôi. Em nghe các cụ bàn luộn mà chẳng hiều gì, Giờ nếu mất chìa khóa điện em cũng chưa biết phải mở cửa xe ntn, chắc phải chạy về nhà lấy khóa dự phòng ra bấm mất.

Cụ chủ topic bảo em cú cắm vào mà thử, nhưng không có lỗ thì cắm vào đâu?

tungcalo

Xe điện
@ cụ Mật: Thanks cụ đã giữ­ kín danh tính khổ chủ mất chìa khóa là em đến giờ.
@All: Sáng nay em vừa oánh lại cái chìa khác rồi ạ. Nó có 1 cái chìa sẵn (SM key thôi nhá, không có chìa cơ đâu), nó reset lại mã cho cả chìa mới và chìa cũ, mất chừng có 5ph, cuối cùng nó đòi em 2,2tr. Lúc đầu nó bảo 2,7tr, nhưng em dỗi nên nó hạ xuống 2,2tr. Nó bảo em là một mã chìa chỉ cấp cho tối đa 2 chìa, và với 1 xe, tại 1 thời điểm chỉ có một mã chìa được kích hoạt. Thế nên cái chìa đánh rơi kia là vô dụng
@ cụ nào vô tình nhặt được cái chìa khóa em đánh rơi tì cho em xin lại để về làm đồ chơi cho thằng cu nhà em ợ :21:

ying_jun

Xe tăng
xe i30 Cw của em dùng SMK nhưng không có lỗ cắm cái chìa ở cửa, không có lỗ cắm cái chìa của sau, chỉ có lỗ cắm chìa bên cốp ghế phụ thôi.
Cụ chủ topic bảo em cú cắm vào mà thử, nhưng không có lỗ thì cắm vào đâu?
Cụ về check kỹ lại nhé :77:

ying_jun

Xe tăng
@All: Sáng nay em vừa oánh lại cái chìa khác rồi ạ. Nó có 1 cái chìa sẵn (SM key thôi nhá, không có chìa cơ đâu), nó reset lại mã cho cả chìa mới và chìa cũ, mất chừng có 5ph...
Thế là nó không giống chìa gốc hả cụ :102:
Cụ không hỏi cụ hardtop xem có chìa nào giống chìa gốc không:^):102:

everestvn

Xe hơi
@ cụ Mật: Thanks cụ đã giữ­ kín danh tính khổ chủ mất chìa khóa là em đến giờ.
@All: Sáng nay em vừa oánh lại cái chìa khác rồi ạ. Nó có 1 cái chìa sẵn (SM key thôi nhá, không có chìa cơ đâu), nó reset lại mã cho cả chìa mới và chìa cũ, mất chừng có 5ph, cuối cùng nó đòi em 2,2tr. Lúc đầu nó bảo 2,7tr, nhưng em dỗi nên nó hạ xuống 2,2tr. Nó bảo em là một mã chìa chỉ cấp cho tối đa 2 chìa, và với 1 xe, tại 1 thời điểm chỉ có một mã chìa được kích hoạt. Thế nên cái chìa đánh rơi kia là vô dụng
@ cụ nào vô tình nhặt được cái chìa khóa em đánh rơi tì cho em xin lại để về làm đồ chơi cho thằng cu nhà em ợ :21:
Sao không dỗi thêm vài lần nữa :^)

tungcalo

Xe điện
Thế là nó không giống chìa gốc hả cụ :102:
Cụ không hỏi cụ hardtop xem có chìa nào giống chìa gốc không:^):102:
Cái hộp xịn của nó còn nguyên tem nên em cũng yên tâm. Với lại nó giải thích là SK thì reset được, chứ thêm cái chìa cơ vào đây chẳng để làm gì, vì nó có răng như chìa khóa thường mà, cái này lại phải hỏi mấy ông thợ khóa :21: Nó giải thích thế cũng có lý các cụ nhể? :21:

Đường mật

Xe buýt
Cụ hỏi, em trả lời thế rồi mà cụ vẫn chưa hiểu à, cụ sai cái "đỏ" nên sai nốt cái "xanh". Chìa cơ để dùng trong trường hợp Đk hết pin thì mở cửa ra, cắm cái chìa vào ổ, để 30 giây rồi xoay mà đề máy chạy đi thay pin, nó còn có tác dụng khi hỏng phần định vị chìa khóa hoặc hỏng phần điều khiển cửa của chìa khóa, lúc này mà không có chìa cơ để mở cửa thì làm thế lào???
Mà chìa SMK của I30 nó rất hay chết, có cụ ở trên này đã chết đến cái thứ 5 rồi, giờ chán quá không mua chìa mới nữa và lại cắm cái chìa chết vào để chạy, cụ ấy chạy mấy tháng nay như thế rồi.
Dạ giờ đây em đã hiểu "fugaca diệt trừ giun theo cách nào...". Giá như có cụ cùng ọp ẹp với bọn em hôm qua thì chắc là chúng em đã không choảng nhau vỡ đẫu trên bàn tiệc.
Một lần nữa cám ơn cụ.
Cụ cho anh em cái số cầm chân để sau này ọp ẹp cụ Chủ tịt RUOI còn gửi giấy mời cụ vào danh sách Khách mời danh dự

ying_jun

Xe tăng
Cái hộp xịn của nó còn nguyên tem nên em cũng yên tâm. Với lại nó giải thích là SK thì reset được, chứ thêm cái chìa cơ vào đây chẳng để làm gì, vì nó có răng như chìa khóa thường mà, cái này lại phải hỏi mấy ông thợ khóa :21: Nó giải thích thế cũng có lý các cụ nhể? :21:
Cụ Mật thấy chưa, cái cơ đó ko có nhiễm từ đâu cụ ợ, CPU của SK nó nằm ở cái cục kia rùi :P
Lịch off chính thức của KFC - Siêu xe cỏ vào ngày 31/10/2009 ở đây các cụ nhé
Em tưởng i30 mới là Siêu xe cỏ chớ :))

yeswrong

Xe buýt
Hix !!! Kụ này hỏi ngộ nhề ! Kụ có thấy cái nút tháo chìa cơ ko ? :^) ? Vô tình chạm vào nó mất chớ sao :21::21::21:
Kụ nào cho xin 5xu ảnh với thông số của cục pin để e đi mua lun ! Đọc thớt này xong e thấy ca mơ run roài đới !!!!
Tối về em chụp cho bác cái cục pin của CMOS máy tính và của SK I30 luôn

Đường mật

Xe buýt
Cụ Mật thấy chưa, cái cơ đó ko có nhiễm từ đâu cụ ợ, CPU của SK nó nằm ở cái cục kia rùi :P

Em tưởng i30 mới là Siêu xe cỏ chớ :))
Thì em cứ nghĩ SK nọ kia nó phải rất chi quan trọng.
Cho nên đúng là i30 Xe siêu cỏ cụ nhể?
Vậy toàn thể I30 club... là những con ...ò hết rồi.
Cụ co đi mua áo giáp cho SK bây giờ không? qua em đi?

ying_jun

Xe tăng
Thì em cứ nghĩ SK nọ kia nó phải rất chi quan trọng.
Cho nên đúng là i30 Xe siêu cỏ cụ nhể?
Vậy toàn thể I30 club... là những con ...ò hết rồi.
Cụ co đi mua áo giáp cho SK bây giờ không? qua em đi?
Khi nào đi e alo cụ nhớ :6:

jrhan

Xe buýt
He he, hiện đại quá nhiều khi hại điện các bác nhể:21:
Em thấy chìa khóa cơ như ngày xưa có khi lại hay hơn:))

abramovic

Xe đạp
em nghe chú bán xe nói 1 bo smart key tốn hết 500 usd chứ không có đùa đâu, em vẫn để cái chìa smart key dự phòng ở nhà và em tháo pin nó ra luôn mấy bác ạ, em định mua vài cục pin đó bỏ trong bóp hoặc xem lúc nào cần thì có cái mà thay, nó nhỏ xíu à,
mấy cụ thấy sao

Ranfer

Xe buýt
Kính các Cụ,
Em thấy chìa khóa cơ có thêm 1 tính năng rất quan trọng. ACE mình cũng thỉnh thoảng để 1 số thứ "tế nhị" trong cốp bên phụ. Tuy nhiên khi có ai đó mà mình không tin tưởng (ví dụ như đi nhậu mà hội trông xe nó cần đánh đi , hay lúc mình rửa xe phải để chìa ở đấy) thì mình có thể rút chìa khóa cơ ra, sẽ không mở được cốp bên phụ.
Đấy là kinh nghiệm của em khi mượn được con Mẹc, không biết I30 có thế không ợ:^)

everestvn

Xe hơi
Kính các Cụ,
Em thấy chìa khóa cơ có thêm 1 tính năng rất quan trọng. ACE mình cũng thỉnh thoảng để 1 số thứ "tế nhị" trong cốp bên phụ. Tuy nhiên khi có ai đó mà mình không tin tưởng (ví dụ như đi nhậu mà hội trông xe nó cần đánh đi , hay lúc mình rửa xe phải để chìa ở đấy) thì mình có thể rút chìa khóa cơ ra, sẽ không mở được cốp bên phụ.
Đấy là kinh nghiệm của em khi mượn được con Mẹc, không biết I30 có thế không ợ:^)
Cái này cụ chuẩn đấy, em cũng tuyền như thế.

everestvn

Xe hơi
Cụ Jun, Cụ Mật có đi mua áo giáp thì sắm hộ em một cái luôn nhá. Hôm nào gặp em nhận sau vậy
Cái đấy mua 3 tặng 1 đúng không các cụ:^). 3 cụ mua đi, còn cái tặng thì cầm về cho em nhá:21::21::21:

yeswrong

Xe buýt
Hix !!! Kụ này hỏi ngộ nhề ! Kụ có thấy cái nút tháo chìa cơ ko ? :^) ? Vô tình chạm vào nó mất chớ sao :21::21::21:
Kụ nào cho xin 5xu ảnh với thông số của cục pin để e đi mua lun ! Đọc thớt này xong e thấy ca mơ run roài đới !!!!
Đây cụ, cụ ra cửa hàng bán máy tính mua 15K/viên dùng cho máy tính thì được 7 năm còn dùng cho SK thì em không biết được bao lâu. Nếu gần Ngọc Khánh thì ra IT Đăng Khoa Plazza hỏi Pin CMOS máy tính