Chìa khóa thông minh xe I30

Đường mật

Xe buýt
tất cả các cụ nói trên đều đúng chính vì lợi ích to lớn của chiêc chìa khóa như vậy mà ta cần pphair bảo quản và bảo vệ chúng thật an toàn em xdin giới thiệu với các cụ áo giáp cho chìa khóa i30 và các dòng smatkey

giá chỉ 80k/chiéc:)):)):))
CỤ này đã tranh thủ pr quảng bá rồi. Em đã qua chỗ cụ này lắp một số đồ, phục vụ nhanh, nhiệt tình, phải tội cái đồ hơi đắt.
Em muốn hỏi cái bọc chìa của cụ có màu đỏ hoặc màu gì hao hao giống đỏ không để em qua em làm 1 bộ?

teapot

Xe buýt
Các kụ thử đem chìa khoá cơ ra xe xem có mở được không? Nếu được thì có nghĩa cả chìa cơ và điện đều có tác dụng ngang nhau:69:, em đoán vậy thôi vì em chưa có i30

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhiều cụ chịu khó vào chém gió nhỉ? Các thông tin cần thiết đều có trên trang 1 (b)
- Các cụ đừng nói kỹ sư người ta ngu, rồi làm cái chìa cơ vô duyên.
- Em hỏi các cụ 1 câu thôi: SK hết pin ngoặc ngộ các cụ ngồi cafe với ...ái, tay quay quay cái SK rồi chẳng may nó rơi đánh tỏm cái vào cốc cafe -> đương nhiên nó toi rồi (b). Thế những lúc như vậy cụ không có chìa khóa cơ có mở được không????
- Hay lại gọi về cho gấu bảo đem chìa khóa phụ cho anh, anh đang ở cafe 9x. Lúc đó chìa khóa cơ có vô duyên nữa không???
-------Thêm tí thông tin kẻo có cụ lại bảo em chẳng biết gì-------
- Khóa = SK mà giờ buộc phải mở = chìa vì SK tủm vào cốc cafe nó toi rồi thì xe sẽ nháy đèn, bấm còi loạn cả lên.
- Lúc đó chỉ việc đút SK vào ổ của nó, bấm sâu vào nhé, trong đó có 1 cái lẫy nho nhỏ. Thế là xong, xe lại như bt, đề nổ bt.

GL & HF,

Ngu ý của em thế này ... chìa khóa i30 có 3 phần
1. Hệ thống smart key, dùng để khởi động trong điều kiên bình thường, nhưng cai này phải nuôi bằng Pin.. và hệ thống bên trong xe cần nhận biết được nó thì mới khởi động xe được ... em chưa thử tháo Pin ra để test...
2. Trong trương hợp hết pin ... thì cắm cái chìa khóa vào ổ khởi động và vặn như các xe khác ... cái này em nghĩ no có từ tính nên chắc tác dụng của cái đầu khóa là ở đấy ... cái này em nghĩ tốt hơn smart key của thằng Forte, nếu hết pin ... chắc forte phải thay pin .. hay chạy xe ôm về nhà lấy cái chìa sơ cua :D
3. Cái khoa physical để mở cốp, của xe, hộp đựng đồ ... em ko nghĩ cái này có tác dụng gì trong việc khởi động xe cả ..

Trên đây là điều em phỏng đoán ... vì mới đi xe nên em chưa test các tính năng hết
Cụ nói đúng nhưng có một điều chưa đúng đoa là Kia Forte có 1 cái lỗ ngay phía dưới nút Start/Stop để nhét cái chìa khóa vào đó trong trường hợp chìa hết phin hoặc trục trặc.
HT dùng chìa SMK thực ra nó không đơn giản như các cụ tưởng, ngay trên chìa khóa cũng đã có 4 phần: Chìa cơ, chìa từ, phần phát tín hiệu điều khiển cửa và phần phát tín hiệu định vị, trừ cái chìa cơ ra thì hỏng một trong ngần ấy phần là coi như vứt cả.
Trên xe có ít nhất 5 cái anten, có xe 7~9 cái để định vị vị trí chìa khóa, từ đó mà cho phép mở cửa, mở cốp, không cho đóng cốp, nổ máy.......

tungcalo

Xe điện
Em thì em chưa thử quả tháo pin ra rồi khởi động nó dư lào? Nhưng em dự rằng sẽ không khời động được. Để mai em chuột bahcj luôn.
Em là em vẫn thắc mắc là không lẽ cái chìa cơ nó ít tác dụng thế? Không lẽ bao thằng kỹ sư của hãng mà lại làm ra cái chìa vô duyên vậy? Chắc còn phải có lý do gì khác chử các cụ nhể?
Em đã thử và thấy rằng nếu khóa bằng điện, rồi vứt SK đi mà mở bằng chìa cơ thì còi đèn kêu inh ỏi, kể cả khi đã ngồi trong xe và đóng cửa lại. Từ đó rút ra bài học kinh nghiệm là lúc nào cũng phải có pin dự phòng trong xe. À mà mấy chú sâu nói là có thể dùng pin CMOS của máy tính để thay. Cụ Cứng trên (không biết dưới thế nào:-))) confirm xem có được không ạ.
Nhân tiện, với trường hợp như của cụ chủ thớt nêu (mất 1 chìa SK, còn chìa cơ, còn 1 chìa nguyên vẹn) thì theo cụ HT nên xử lý thế nào?
1. Đánh mới toàn bộ 2 chìa (vụ này kinh phí xem ra không nhỏ)
2. Đánh thêm 1 chìa nữa để dùng với chìa zin hiện tại (chi phí giảm hơn, đồng nghĩa với rủi ro cao hơn, dưng không biết có làm được không:^))

everestvn

Xe hơi
Cụ nói đúng nhưng có một điều chưa đúng đoa là Kia Forte có 1 cái lỗ ngay phía dưới nút Start/Stop để nhét cái chìa khóa vào đó trong trường hợp chìa hết phin hoặc trục trặc.
HT dùng chìa SMK thực ra nó không đơn giản như các cụ tưởng, ngay trên chìa khóa cũng đã có 4 phần: Chìa cơ, chìa từ, phần phát tín hiệu điều khiển cửa và phần phát tín hiệu định vị, trừ cái chìa cơ ra thì hỏng một trong ngần ấy phần là coi như vứt cả.
Trên xe có ít nhất 5 cái anten, có xe 7~9 cái để định vị vị trí chìa khóa, từ đó mà cho phép mở cửa, mở cốp, không cho đóng cốp, nổ máy.......
:41::41::41: cụ Top, hóa ra cái SK cũng phức tạp gớm nhể:21::21::21:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em đã thử và thấy rằng nếu khóa bằng điện, rồi vứt SK đi mà mở bằng chìa cơ thì còi đèn kêu inh ỏi, kể cả khi đã ngồi trong xe và đóng cửa lại. Từ đó rút ra bài học kinh nghiệm là lúc nào cũng phải có pin dự phòng trong xe. À mà mấy chú sâu nói là có thể dùng pin CMOS của máy tính để thay. Cụ Cứng trên (không biết dưới thế nào:-))) confirm xem có được không ạ.
Nhân tiện, với trường hợp như của cụ chủ thớt nêu (mất 1 chìa SK, còn chìa cơ, còn 1 chìa nguyên vẹn) thì theo cụ HT nên xử lý thế nào?
1. Đánh mới toàn bộ 2 chìa (vụ này kinh phí xem ra không nhỏ)
2. Đánh thêm 1 chìa nữa để dùng với chìa zin hiện tại (chi phí giảm hơn, đồng nghĩa với rủi ro cao hơn, dưng không biết có làm được không:^))
Vụ đóng bằng SK, mở bằng chìa thì em trả lời rồi mà - Không cần phải dự trữ pin đâu cụ ợ ->

01. Vụ hỏng SK còn chìa cơ thì chỉ đánh thêm 1 cái nữa thôi ạ, đánh hai cái làm gì hả cụ? Vì mình vẫn còn 1 cái dự phòng mà. Nó không đi theo bộ hay theo kiểu "thay khóa thì phải thay toàn bộ chìa" đâu ạ :))

02. Đặt SK mới, họ cài đặt vào xe của mình thì SK bị mất sẽ bị vô hiệu hóa!!! Nhớ đem theo cả SK dự phòng để cài đặt lại luôn!!!

- Khóa = SK mà giờ buộc phải mở = chìa vì SK tủm vào cốc cafe nó toi rồi thì xe sẽ nháy đèn, bấm còi loạn cả lên.
- Lúc đó chỉ việc đút SK vào ổ của nó, bấm sâu vào nhé, trong đó có 1 cái lẫy nho nhỏ. Thế là xong, xe lại như bt, đề nổ bt.
GL & HF,

hành_khất_đêm

Xe điện
Các cụ không để ý à? Ở chỗ hộp cần số nó có cái lỗ Shift Lock đấy, hình như cái chỗ đấy để cắm chìa khóa cơ vào hay sao ý, em gia cát dự thế. Cụ nào làm chuột bạch rồi thông báo kết quả đi, em sợ cắm vào lại không rút được ra nên không dám thử :))

trienchieu12

Xe tăng
Cái nút Shift Lock ấy phòng trường hợp xe cụ ko khởi động đc mà lại đang ở chế độ Park chẳng hạn, cụ phải đẩy kéo đi sửa thì ấn nút đó để chuyển về N đc. CÒn chỗ cắm chìa khóa SK là ngay chỗ núm xoay khỏi động.Em nghĩ chỗ đó có từ tính như kiểu khóa từ, phòng trường hợp SK hết pin cắm SK vào đó vẫn khởi động xe chạy đi thay pin khác đc.

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái nút Shift Lock ấy phòng trường hợp xe cụ ko khởi động đc mà lại đang ở chế độ Park chẳng hạn, cụ phải đẩy kéo đi sửa thì ấn nút đó để chuyển về N đc. CÒn chỗ cắm chìa khóa SK là ngay chỗ núm xoay khỏi động.Em nghĩ chỗ đó có từ tính như kiểu khóa từ, phòng trường hợp SK hết pin vẫn khởi động xe chạy đi thay pin khác đc.
Thanks cụ. Bi giờ thì iem đã hiểu cái shift lock. Còn cái smart key iem biết tùe ngày đầu lấy xe.

yeswrong

Xe buýt
Pin CMOS máy tính với pin này là 1 bác ạ, 15K/viên bác ra công ty máy tính nào cũng có

mazda626

Xe buýt
cụ nói oan cho em quá đồ em mua tận gốc bán tận ngọn sao mà đắt được cụ đồ tầu thì cùng 1 mẫu có rất nhiều giá cho mình chọn như option của xe hàn ý em chỉ chơi đồ tốt ko chơi đồ lởm nên hàng em giá khác với hàng trong chợ bác ạ mà em thấy hàng em trong chợ làm gì có đâu mà cụ chê đắt nhỉ :102:
móc khóa chỉ có màu đen thôi cụ ạ cụ thích đỏ em sơn cho cụ bạc màu cụ chịu hehehe(c)
Cụ cho em hỏi luôn, chỗ cụ có vè che mưa cho em I30 CW K?giá rổ thế nào ạ?và cái chắn bùn cụ còn ko?Chiều em qua làm luôn ạ...Thank cụ...(c)(c)

yeswrong

Xe buýt
ơ nhưng mà cái chìa khóa cơ nó cắm vào cái SK sao lại chỉ mất cái SK còn lại cái chìa cơ được hả bác chủ thớt?

Đường mật

Xe buýt
Em đồ rằng nếu hết pin thì chọc SK vào ổ sẽ không khởi động được máy chả biết đúng hay sai.
Còn nếu cái chài cơ nó vô duyên thế, sắp tới chắc phiên bản 2010 hoặc 2011 hãng sớm muộn cũng vứt bà nó chìa cơ đi, cần qué gì nhỉ?
Cụ cứng trên cho em xin cái trả lời cụ tỉ đi. Em vốt cụ rồi mà.

Hà Tít

Xe buýt
Em đồ rằng nếu hết pin thì chọc SK vào ổ sẽ không khởi động được máy chả biết đúng hay sai.
Còn nếu cái chài cơ nó vô duyên thế, sắp tới chắc phiên bản 2010 hoặc 2011 hãng sớm muộn cũng vứt bà nó chìa cơ đi, cần qué gì nhỉ?
Việc này thử cũng đơn giản thôi mà bác, cần gì phải đoán cho nó mệt. Thử xong có thể bác sẽ ngẫm đc thêm công dụng của cái chìa cơ.

kenu97

Xe container
trong trường hợp hết pin mà cụ để quên đồ đạc...gì gì đó trên xe thì chìa khóa cơ vẫn có tác dụng chứ.

Ví dụ này nhé. xe cụ để P, đổ tại bãi. 1 hôm mưa gió bão bùng, nước đang dâng lên đến nửa lốp xe rồi mà...cụ lại hết pin chìa khóa điện. ko mở đc cửa. --> ko về N đc để đủn xe đi ra chỗ khác. lúc ấy mà ko có chìa khóa cơ thì chả nhẽ lại đập cửa :21:

hờ hờ....cụ muốn thêm ví dụ nữa ko

Cụ hỏi, em trả lời thế rồi mà cụ vẫn chưa hiểu à, cụ sai cái "đỏ" nên sai nốt cái "xanh". Chìa cơ để dùng trong trường hợp Đk hết pin thì mở cửa ra, cắm cái chìa vào ổ, để 30 giây rồi xoay mà đề máy chạy đi thay pin, nó còn có tác dụng khi hỏng phần định vị chìa khóa hoặc hỏng phần điều khiển cửa của chìa khóa, lúc này mà không có chìa cơ để mở cửa thì làm thế lào???
Mà chìa SMK của I30 nó rất hay chết, có cụ ở trên này đã chết đến cái thứ 5 rồi, giờ chán quá không mua chìa mới nữa và lại cắm cái chìa chết vào để chạy, cụ ấy chạy mấy tháng nay như thế rồi.

nguyenakin

Xe buýt
ơ nhưng mà cái chìa khóa cơ nó cắm vào cái SK sao lại chỉ mất cái SK còn lại cái chìa cơ được hả bác chủ thớt?
Hix !!! Kụ này hỏi ngộ nhề ! Kụ có thấy cái nút tháo chìa cơ ko ? :^) ? Vô tình chạm vào nó mất chớ sao :21::21::21:
Kụ nào cho xin 5xu ảnh với thông số của cục pin để e đi mua lun ! Đọc thớt này xong e thấy ca mơ run roài đới !!!!

Chỉnh sửa cuối:

wahackvn

Xe tải
Các cụ các mợ đã đang và sắp sử dụng chiếc xe gia đình tiện nghi i30 đã có bao giờ đặt câu hỏi:
- Nguyên lý hoạt động của chiếc chìa khóa thông minh?
- Chiếc chìa khóa cơ cớ giá trị gì?
- Điều gì xảy ra khi mất chìa khóa điện và còn chìa khóa cơ.

Hôm nay, anh em I30 chúng em ọp ẹp bàn luận về một chuyến đi xa sắp tới, đang vào hồi cao hứng thì nảy ra cuộc tranh luận gay gắt mà bắt nguồn từ câu chuyện của một thành viên câu lạc bộ là "đưa Gấu và F1 đi chơi bằng 2b nhưng vẫn mang theo chìa khóa xe 4b. Khi về đến nhà mới phát hiện là rơi mất chiếc chìa khóa điện", thành viên này và một số anh em khác cho rằng chiếc chìa khóa cơ còn lại kia thực sự là vô dụng, chả làm gì được ngoài việc mở hộc đồ, mở cốp sau và mở cửa vào xe (mà đến đời 2010, một số xe lại bỏ mất khóa hộp đồ thì chiếc chìa khóa cơ kia lại thực sự là vô duyên).

Một số thành viên khác lạ cho rằng chiếc chìa khóa cơ kia có tác dụng như một dụng cụ nối mạch để cho chiếc chìa khóa điện hoạt động. (Nhưng ae đã thử tại chỗ thì điều này là không đúng)

Một số khác (rất nhỏ) cho rằng chiếc chìa khóa cơ kia tuy làm ít việc nhưng lại giữ một vai trò quan trọng là nó lưu giữ một dạng mật mã hay cá gì đó đại loại như ID của xe để từ đó có thể setup cho chiếc chìa khóa điện khởi động xe.

Em kính nhờ các cụ các mợ vào bóng bàn vụ này và nhờ mợ Cứng đầu giúp anh em làm rõ thắc mắc này. Vị thành viên bị mất chìa kia có ý định đánh lại chìa khóa điện đã bị mất thay vì thay lại toàn bộ chìa khóa của xe.
Cái này có vẻ giống chìa LX125 nhà em quá nhỉ, cái trong két không phải để dùng, mà là để đánh lấy cái chìa mới.

ying_jun

Xe tăng
tất cả các cụ nói trên đều đúng chính vì lợi ích to lớn của chiêc chìa khóa như vậy mà ta cần pphair bảo quản và bảo vệ chúng thật an toàn em xdin giới thiệu với các cụ áo giáp cho chìa khóa i30 và các dòng smatkey

giá chỉ 80k/chiéc:)):)):))
CỤ này đã tranh thủ pr quảng bá rồi. Em đã qua chỗ cụ này lắp một số đồ, phục vụ nhanh, nhiệt tình, phải tội cái đồ hơi đắt.
Em muốn hỏi cái bọc chìa của cụ có màu đỏ hoặc màu gì hao hao giống đỏ không để em qua em làm 1 bộ?
Cụ PR thì hum nào em cũng qua cụ mua cái áo giáp đó vậy (b)
Cụ hỏi, em trả lời thế rồi mà cụ vẫn chưa hiểu à, cụ sai cái "đỏ" nên sai nốt cái "xanh". Chìa cơ để dùng trong trường hợp Đk hết pin thì mở cửa ra, cắm cái chìa vào ổ, để 30 giây rồi xoay mà đề máy chạy đi thay pin, nó còn có tác dụng khi hỏng phần định vị chìa khóa hoặc hỏng phần điều khiển cửa của chìa khóa, lúc này mà không có chìa cơ để mở cửa thì làm thế lào???
chìa SMK của I30 nó rất hay chết, có cụ ở trên này đã chết đến cái thứ 5 rồi, giờ chán quá không mua chìa mới nữa và lại cắm cái chìa chết vào để chạy, cụ ấy chạy mấy tháng nay như thế rồi.
Cụ nàm em no nắm :102::'(