13h30: Phónb viên OF tường thuật trực tiếp bão conson tại huyện đảo Cát bà

Kilik

Xe hơi
Kính cụ chủ thớt.........
E vừa rời Cát Bà hôm thứ 6, lúc e xuống phà Gót có thấy 1 xe hình như là Gentra hoặc Laceti đi lên từ bến phà vào Cát Bà, có dán logo OF nhưng lúc đó quá đông nên ko kịp chào(khoảng 12h trưa thứ 6). E cũng ở đúng khu Catba Island Resort như cụ, nhìn hình cụ chụp e đoán cụ ở Block 1 vì nhìn thẳng ra cột cờ.
Các cụ cố thủ trong resort đó thì rất tốt, mỗi tội giá cả ăn uống trong đó thì quá đắt..........mà hôm e về thì wifi của KS vẫn đang trong quá trình sửa chữa.
Chẳng giúp cụ được gì, có ly riệu mời cụ.....
Đã vote

bvc

Xe tăng
Kính cụ chủ thớt.........
E vừa rời Cát Bà hôm thứ 6, lúc e xuống phà Gót có thấy 1 xe hình như là Gentra hoặc Laceti đi lên từ bến phà vào Cát Bà, có dán logo OF nhưng lúc đó quá đông nên ko kịp chào(khoảng 12h trưa thứ 6). E cũng ở đúng khu Catba Island Resort như cụ, nhìn hình cụ chụp e đoán cụ ở Block 1 vì nhìn thẳng ra cột cờ.
Các cụ cố thủ trong resort đó thì rất tốt, mỗi tội giá cả ăn uống trong đó thì quá đắt..........mà hôm e về thì wifi của KS vẫn đang trong quá trình sửa chữa.
Chẳng giúp cụ được gì, có ly riệu mời cụ.....
Đã vote
Đúng rồi cụ ạ, em qua được phà bến gót lúc 11h30, em ở Tuần châu ngày thứ 5 dự định sáng thứ 6 đi phà Tuần châu nhưng đã cho nghỉ ngay từ sáng thứ 6 nên phải quay về phà Đình vũ. Em ở island resort phải chạy máy phát điện, wifi thì họ tắt với lý do bão sợ hỏng, em phải vào giải thích mãi thì họ mới bật cho dùng.

Hiên tại nắng đã lên, trời trong xanh nhưng biển vẫn động đục ngầu, gió vẫn mạnh khoảng cấp 5 -cấp 7

Em đã liên lạc với BQL phà Đình vũ phải đến 11h hôm nay mới biết chính xác phà có hoạt động được hay không và dự kiến hôm nay em được về được Hà nội.

youhavedie

Xe tải
Bão tan rùi may quá thiệt hại về ngươi ít , thiệt hại về của bình thường mấy ông dự báo chém kinh quá hết hồn nói chung là không ảnh hưởng nặng nề . Chia buồn với nhưng người số đen ra đi không bao h trở lại .

chuột 74

Xe điện
chắc giờ này cụ chủ thớt cũng gần về đến Hà Nội:)

vietran

Xe ba gác
Nói chung mấy ông dự báo thời tuyết chém gió kinh, đã đành là dự báo dưng cứ um lên là chả sao, mà chả thấy nói sao thì liệu chừng.

kduc

Xe container
Sau mấy vụ Chan chu và trận lụt 2008 các anh ý toàn báo là : Diễn biến hết sức phức tạp, ...., mưa to 300, 400mm.
Ai lại báo bão lại báo đổ bộ từ Quảng ninh đến tận Thanh hóa.
Theo em nên đổi thành : Thông báo thời tiết (tức là chỉ báo lại thời tiết 7 vùng của ngày hôm qua thôi) cho nó chính xác.

Evitcotravel

Xe đạp
hehe, em cũng đi Quảng Ninh hóng bão nhưng quên máy ảnh ở nhà. chẹp chẹp. 6 h tối ngày thứ 7, gió điên đảo, xe nối xe đứng bên này cầu hóng sang đầu kia cầu Bãi Cháy, ôi. Sao mà thân thương thế, xe em quay đầu định vượt cầu Ban qua Hòn Gai nhưng hem được, đành nằm im cố thủ. gần 7h, gió giật ít đi 1 tý, xe phi sang cầu. Ngày 18.07, bão gần như đã tan ở địa phận Hạ Long, Tuần Châu. Có điều bãi biển đã bẩn nay còn bẩn hơn. Em ra bãi cháy ăn con mực 150k bé tẹo, sóng đánh ìoappj, sóng ko được to béo như bên cát bà của bác bvc nhưng mà lần đầu tiên thấy sóng rồng rắn bò vào bờ ở bãi cháy. hehe. By the way, các cụ cho em hỏi, ở Island các bác book phòng bao xiền thế???

bvc

Xe tăng
hehe, em cũng đi Quảng Ninh hóng bão nhưng quên máy ảnh ở nhà. chẹp chẹp. 6 h tối ngày thứ 7, gió điên đảo, xe nối xe đứng bên này cầu hóng sang đầu kia cầu Bãi Cháy, ôi. Sao mà thân thương thế, xe em quay đầu định vượt cầu Ban qua Hòn Gai nhưng hem được, đành nằm im cố thủ. gần 7h, gió giật ít đi 1 tý, xe phi sang cầu. Ngày 18.07, bão gần như đã tan ở địa phận Hạ Long, Tuần Châu. Có điều bãi biển đã bẩn nay còn bẩn hơn. Em ra bãi cháy ăn con mực 150k bé tẹo, sóng đánh ìoappj, sóng ko được to béo như bên cát bà của bác bvc nhưng mà lần đầu tiên thấy sóng rồng rắn bò vào bờ ở bãi cháy. hehe. By the way, các cụ cho em hỏi, ở Island các bác book phòng bao xiền thế???
Khu block 1 và block 2: Gói family/tháng/3 ngày 2 đêm/$340/2 người lớn 2 trẻ em<12tuổi/2 bữa ăn chính, ăn sáng, 2 vé massge, kem, coktai, game, bể bơi,... khu biệt thự: Cao hơn tí. Ngày bình thường giá phòng khoảng $140/ngày.

Nói chung đắt lòi mắt: 1 chai bia Hà nội $2, 1 lon coca $1,5, 1 ly sinh tố $3,5, massge body $25 và quan trọng là thái độ dịch vụ rất kém: mình đi nghỉ mát mất tiền mà mặt mũi bọn lễ tân, phục vụ phòng, phục vụ nhà hàng cứ khó đăm đăm không được một nụ cười với khách, không thể bằng được vạn chài, bãi lữ, sunspa, vinpearl,... nói trung dịch vụ từ miền trung trở vào tốt hơn, thái độ nhiệt tình hơn,..

Em thề, được cái view thì đẹp

Evitcotravel

Xe đạp
Khu block 1 và block 2: Gói family/tháng/3 ngày 2 đêm/$340/2 người lớn 2 trẻ em<12tuổi/2 bữa ăn chính, ăn sáng, 2 vé massge, kem, coktai, game, bể bơi,... khu biệt thự: Cao hơn tí. Ngày bình thường giá phòng khoảng $140/ngày.

Nói chung đắt lòi mắt: 1 chai bia Hà nội $2, 1 lon coca $1,5, 1 ly sinh tố $3,5, massge body $25 và quan trọng là thái độ dịch vụ rất kém: mình đi nghỉ mát mất tiền mà mặt mũi bọn lễ tân, phục vụ phòng, phục vụ nhà hàng cứ khó đăm đăm không được một nụ cười với khách, không thể bằng được vạn chài, bãi lữ, sunspa, vinpearl,... nói trung dịch vụ từ miền trung trở vào tốt hơn, thái độ nhiệt tình hơn,..

Em thề, được cái view thì đẹp
he' he', thảo nào. Nhân tiện các bác có muốn lấy phòng ở máy cái rì xọt ấy cứ alo cho em 1 tiếng. Cat ba island khỉ gioc ấy có 65$ đến 125$ thôi cơ mờ.
Em công nhận là dịch vụ với thái độ phục vụ của du lịch bắc mình dở thật. Em là em cứ thích mê thái độ phục vụ của người Quảng Nam ấy, ấn tượng mãi hồi em đi Mỹ Sơn, đang ăn mà nhìn mấy iem phục vụ tươi roi rói. các em ý chỉ rình....sao cho bát canh với cơm mình hết là bưng ra tô nữa thôi. Yêu lắm ý, ngoài bắc mình á', gọi thì đợi dài cả cổ, mà làm j có vụ miễn phí. hehe, thỉnh thoảng em mà đi đoàn á, cứ phải đứng kè kè với phục vụ xem khách có cần j ko thì mang thêm, khách ăn hòm hòm rùi mới về bàn măm măm.

he' he', thảo nào. Nhân tiện các bác có muốn lấy phòng ở máy cái rì xọt ấy cứ alo cho em 1 tiếng. Cat ba island khỉ gioc ấy có 65$ đến 125$ thôi cơ mờ.
Em công nhận là dịch vụ với thái độ phục vụ của du lịch bắc mình dở thật. Em là em cứ thích mê thái độ phục vụ của người Quảng Nam ấy, ấn tượng mãi hồi em đi Mỹ Sơn, đang ăn mà nhìn mấy iem phục vụ tươi roi rói. các em ý chỉ rình....sao cho bát canh với cơm mình hết là bưng ra tô nữa thôi. Yêu lắm ý, ngoài bắc mình á', gọi thì đợi dài cả cổ, mà làm j có vụ miễn phí. hehe, thỉnh thoảng em mà đi đoàn á, cứ phải đứng kè kè với phục vụ xem khách có cần j ko thì mang thêm, khách ăn hòm hòm rùi mới về bàn măm măm.
Đúng là phong cách phục vụ ngoài Bắc này kém lắm, chẳng những resort nhà hàng ks mà bán hàng bình thường cũng kém,người TQ có câu'' ko biết cười thì đừng có bán hàng '' thấy rất đúng, mình mất tiền đi nghỉ mà cứ như là bị ban ơn, mua hàng thì nhấm nhẳn cứ như đi xin bực cả mình !

Kilik

Xe hơi
E đặt phòng ở đó giá 92 $, phòng có view vào loại đẹp. Block2, P507.
Khi đến e lập tức bỏ hết đồ uống của KS trong tủ lạnh vào 1 góc, rồi lấy đồ uống của mình mang theo cho vào tủ lạnh. Mấy cái chai riệu ở mini-bar cũng cho vào tủ. Thế là đến khi check-out, e trả đúng 4 ngày tiền phòng. Phát sinh là F1 nhà e làm vỡ mặt kính ở bàn đầu giường -> đền 10$. Còn 1 cái thìa bé tý để ngoáy cafe cũng ko thấy nốt-> đền 1.5$. Mà dịch vụ thì như các cụ đã nói rồi, e cũng ko chê thêm nữa.
Thế thôi các cụ ạ.

Matiz2C

Xe hơi
Website
my.opera.com
Ảnh Cụ chụp từ sân của Catba Resort - sóng rất ấn tượng...