Gara GM Minh Hoàng km10 Nguyễn Trãi ...

landon2010

Xe đạp
Tuần trước em đi tút lại con xe ở GM Minh Hoàng - Nguyễn Trãi. Lúc lấy xe về, em thấy nhiều mẩu vụn trên ghế sau xe. Đến hôm sau, em mới để ý và thấy mấy mẩu vụn này là cao su, em mới ngó quanh và phát hiện gioăng cao su ở các cửa đều đã nham nham nhở nhở.

Em alo cho gara thì họ sống chết là do chuột, nhưng em không hiểu, chuột nào mà có thể trèo cao thế, vì có những đoạn bị cắt nham nhở nằm ở phía trên của cái cửa. Ngoài ra khi cửa đóng vào thì cái phần gioăng ở cửa nó đâu có thòi ra cho chuột cắn ?

Nhưng nếu là người chủ ý phá hoại thì phá cái gioăng này cũng vô lý (em sợ nhất là nghi oan người tốt)

Các bác có kinh nghiệm (nhà em mới lấy xe có 3 tháng) chỉ bảo cho em với. Xe em để ở gara này có 2 đêm.

Nhìn cửa xe em sót lắm các bác ạ :mad:

Em gửi mấy đường link ảnh để các bác dễ hình dung

http://img231.imageshack.us/g/nhungmauvuntrenxe.jpg/

http://yfrog.com/6fnhungmauvuntrenxejx

http://img231.imageshack.us/slideshow/webplayer.php?id=nhungmauvuntrenxe.jpg

LuckyCar

Xe container
Nhưng nếu là người chủ ý phá hoại thì phá cái gioăng này cũng vô lý
Em cũng nhận định giống cụ, chứ ai lại đi cố tình phá cái đấy nham nhở mỗi chỗ một chút thế. Nói là chuột nghe cũng có lý, nhưng chuột cũng là chuột của cái Gara đó. Khi nhận xe thì Gara phải có trách nhiệm bảo quản xe chứ, không thể phủi tay như thế được.

Mà cách đây khoảng 2 tháng em cũng để xe ở đấy mấy đêm không thấy bị như cụ. Đây là lần thứ 2 em nghe phàn nàn về Gara này rồi, lần trước là cụ nào đổ nước bị tính tiền trên trời, không biết về sau giải quyết thế nào rồi.

nguyenducviet

Xe đạp
Em thấy ko phải chuột đâu bác ạ. Chuột nó mà gặm là nó gặm triệt để, gẳm có nghê thuật và phong cách riêng. Không chơi cái kiểu mỗi chỗ 1 tí thế này đâu :69:. mà cái gara này cũng tài, làm thế nào mà chuột nó vào tận trong xe, thoải mái nằm lên ghế sau, ung dung thưởng thức cái của cuả bác vậy. :ohmy:

DHT06

Xe tăng
Em đồ rằng trong quá trình làm, vô tình để hóa chất dính vào nên bị lão hóa cao su ạ! Làm ăn kiểu này thì chết à, sai thì nhận lỗi rồi khắc phục thì có vấn đề gì đâu nhỉ! nên đưa vào black list chăng? :102::102::102:

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
em thì sẽ không lịch sự như bác đâu, xe em mà bị như thế là em chiến luôn đấy, nói lý nó khó lắm :^)

landon2010

Xe đạp
Thì lúc lấy xe, nào em có biết là gioăng bị như thế. Ngay lúc đấy em mà biết em chiến ngay. Thật ra, lúc lấy xe, em phát hiện là em bị mất cái súng điện, 1 tuốc nơ vít theo xe, 4 hộp kẹo cao su, 2 chai nước. Nhưng mấy cái đấy em cho qua, em không thèm nói. Chỉ có chuyện cái gioăng nham nhở này là em akay, ám ảnh phết đấy. :mad:

sfunny

Xe hơi
Nhà cháu cũng đang sửa con xe ở Gara này mà!
Cháu thấy làm ăn cũng được đấy chứ, có thể con sâu làm rầu nồi canh thôi cụ ạ.
Cụ cứ đến đấy nói lý với bọn nó.
Mất mấy thứ linh tinh thì gara nào mà chẳng thế, các chú thợ tận thu kinh lắm

Hat De

Xe hơi
Cái này đích thị là chuột roài !:69: Bác đen quá vì mấy chú thợ làm xong không lên kính, quay lại ngay bắt đến nhé !:mad:

totruongto3

Xe buýt
:mad::mad::mad:
làm ăn thế này thì ** được rồi, up hộ bác chủ thớt, một gara to đuỳnh như thế quản lý nhân viên kiểu gì để vừa lấy trộm đồ của khách vừa phá xe nữa. Thế này ai dám đến lần sau. Mà tết nhất đến nơi rồi, là xe của em, em không lịch sự như bác chủ thớt đâu
Em kêu gọi otofun đứng lên bảo vệ quyền lợi cho anh em đi
(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Việt Phong

Xe tải
Bác chủ Gara đâu rồi ? Ra mặt giải thích rõ ràng vấn đề đi chứ để anh em còn biết sau này có lỡ vào Gara của bác thì còn biết đường tránh

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Gara này làm bảo biểm là chính thôi các cụ ạ.
Chất lượng thì được .. với em thì kiểu giống như hàng sửa vặt ý mà tiện thì mang bộ má phanh vào thay, hay thay dầu hộp số .. Em thấy ok lém ..:21:
Thợ ở đây được cái nhiệt tình lắm, rất thích gạ cho khách đồ ..:))

leanhtrung

Xe máy
Tôi dự là mở cửa xe nhốt nhầm con chuột khá to, nó tìm lối ra nên cắn linh tinh, khi thợ mở cửa nó chạy ra, biết bị cắn rồi nó mặc kệ cho Kụ lấy xe ra, chia bùn cùng kụ.

leanhtrung

Xe máy
Kụ già nhà tôi đến đổ nước kính ở đây 1 lần, thanh toán xong về mới biết chẳng có tí nào thậm chí cả nước lã, ra hỏi họ bảo hết chưa đổ được, sai 1 thằng cu đi mua lẻ về đổ, củ khoai thật, ko hỏi là mất lun, tức thế.

nguyenanhson113

Xe tăng
Tội trộm đồ chỉ có một cách là bẻ tay. Tôi thề!
Nói mà hả thì đã chả có chuyện....:102:

landon2010

Xe đạp
Cái này đích thị là chuột roài !:69: Bác đen quá vì mấy chú thợ làm xong không lên kính, quay lại ngay bắt đến nhé !:mad:
Hehe. Hôm trước em quay lại đấy chỉ cho tụi nó xem mấy vết cắn . Vừa mở cốp thì thấy ngay em chuột nằm đấy, chưa chết, nhưng chắc mệt quá vì ko có gì ăn (kẹo cao su cũng bị lấy mất rồi :D) .

Các chú thợ và quản lý đứng xúm vào mỗi thằng một câu. Ông quản lý hỏi kiểu tu từ "chuột này ở đâu ra" , một chú thợ nhanh nhảu "chắc tại mấy hôm gara mình để mở cái ... đống củi.... nên chuột vào" . Chú đấy nói xong biết lỡ lời (nói thế tức là công nhận là chuôt của gara rồi) thế là té ra chỗ khác ngay :))

Một chú khác nhảy vào "oh con chuột này màu vàng vàng, chắc là chuột đồng chú đâu phải chuột nhà" .

Ông quản lý chốt lại một câu " xe này chắc ít đi nên chuột vào". Em nghe ức quá phản đối luôn "xe tôi đi làm hàng ngày .." . Ông này cũng lảng đi mất.

Mấy chú thợ khác ra kiểu khuyên bảo, an ủi, động viên (cảm động quá - hix hix). Người thì "...thôi về đi"; người thì "..để thế này đi có sao đâu".....

Em nghe chán quá. Mà đằng nào thì cũng coi như xác nhận là gara ko phá hoại đồ của mình. Thôi coi như là trời xui con chuột vào xe em phá. Thế là em ngược.

Nhưng chắc chắn em không bao h quay lại gara Minh Hoàng nữa. Em cũng khuyên các bác khi đi sửa xe phải chú ý lúc mang xe về nhá, kể cả những chi tiết nhỏ nhất. Chứ không lại như em, mang đi thì lành lặn, mang về thì tả tơi.

Hãy làm người tiêu dùng thông minh (ai bảo thế thì phải). hehe (b)

em thì sẽ không lịch sự như bác đâu, xe em mà bị như thế là em chiến luôn đấy, nói lý nó khó lắm :^)
Em đồng ý với cụ, vì a,e mang xe vào gara để sửa cho lành bệnh thì giờ đây lại thế này, dù là chuột hay là người thì lỗi đó vẫn thuộc về gara. Cụ mà không chiến đấu vụ này đến cùng thì nản lắm đấy:redface:

GentraVN

Xe tải
Xe em cũng vào đây sơn lại cản trước, và sau
Nhưng chất lượng chán quá, trình độ thợ quá kém và ẩu, sơn ko cùng mầu với thân xe. Đánh bóng thì hỏng cả sơn (tức là bị vết), có chỗ bị đánh bay cả sơn.
Khiếu nại thì bác Hoàng giải thích là sơn vào nhựa nên mầu nó khác, em chán không buồn nói. Chưa kể lại phải sơn đi sơn lại mất 2 lần, mất bao nhiêu thời gian.

Đợi ra tết đi sơn lại, cụ nào tư vấn em chỗ sơn chất lượng với, em mua bảo
hiểm liberty.
Thanks