Dùng thẻ Credit/Debit ở VN có an toàn không?

TungNguyenMD

Xe container

Wakeup

Xe điện
Thẻ HSBC là ngon nhất rồi đấy.
Đúng đấy ợ, thẻ của HSBC là thẻ chip nên tính bảo mật cao hơn thẻ từ của một số ngân hàng
Các bác lại PR hộ rồi :D
Dưng mà thẻ và dịch vụ banking của thằng này tốt thật đấy. Em giờ chỉ dùng thẻ của thằng này với 1 thẻ backup của ACB. Còn thì vứt hết thẻ của các NH khác.

zeromanvp

Xe tăng
Sao phải thế chấp? Em có 1 thẻ của Tech hạn mức 100 củ, 1 thẻ HSBC hạn mức 50 củ mà chả phải thế chấp đồng nào

Cái chữ ký đó chính là cơ sở để thanh toán và khi rủi ro mình có thể kiện NH lấy lại tiền đấy cụ ợ.
Nhưng ở nước ngoài nó soi chữ ký rất kỹ chứ vn chẳng bao giờ soi
Vậy thì em mới nói là ở VN cái gì cũng xảy ra mà cụ

bagac_may

Xe tải
Thêm 1 mẹo nữa để phòng rủi ro.

Các cụ đọc giúp 3 số cuối cùng:

Khi biết tên chủ thẻ + số thẻ + ngày hết hạn (in ở mặt trước) mà không có 3 số các cụ mới đọc thì không thể thanh toán online được. Chắc chắn 100%.

Vậy nên, các cụ ghi nhớ cẩn thận 3 số này (cháu chụp ảnh và lưu trên mạng:^o) xong lấy mũi dao cạo sạch nó đi.

Khi các cụ bị lộ thẻ (ví dụ có thằng nó đặt máy quét) thì các cụ cứ vô tư.

Mỗi thanh toán bằng quẹt thẻ thì phải đọc số đó cho Nhân viên thanh toán hử cụ?

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mỗi thanh toán bằng quẹt thẻ thì phải đọc số đó cho Nhân viên thanh toán hử cụ?
không kụ ơi. cái số này chỉ cần khi cụ thanh toán OL thôi. thằng nào mà nó nhớ số thẻ ngày hết hạn vào 3 cái số đó thì Cụ tèo

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thấy các cụ nên cẩn thận thì hơn, có thể Debit dùng ở VN hiện tại là khá ổn, nhưng đấy là các cụ quẹt thẻ trực tiếp, em lấy ví dụ ở Us hoặc châu Âu, văn hóa mua bán trên mạng đã có từ lâu, chỉ cần điền info thẻ để Order hàng hóa, cho nên cơ số Info thẻ mà hacker hack được là rất lớn, ở VN đã có mấy cụ nào điền Info thẻ của mình để mua bán online đâu, mang tiếng mua bán online nhưng lại rất lằng nhằng, các phương tiện trung gian VD như Paypal chưa phổ biến; Nói chung lúc nào có mua bán online ''thực sự'' như các nước khác thì các cụ bắt đầu mới thấy nguy hiểm ntn. Điền info CCv của mình lên 1 website để mua hàng dù các cụ ngồi một mình thì thằng hacker đã ngồi chầu chực đâu đó trong thế giới ảo để đánh cắp info CC của các cụ rồi.
em toàn mua vé xem phim thôi. sợ phết

Vietkid

Xe điện
em dùng khi thanh toán mà chả phải nhập mã pin, thế này mà em mất thẻ thì tèo à
Thanh toán thì phải in bill ra, có chữ ký của chủ thẻ mới có giá trị, chứ mã PIN chỉ dùng khi rút tiền mặt thôi.
Lại nói về vụ in bill, một lần Làng Ngói phải van nài em nhận lại tiền mặt chỉ vì đánh thừa 1 số không làm số tiền em phải trả tăng gấp 10, đã thế lại quyết toán luôn chứ không chờ khách ký. Thế nên trước khi ký bill cũng cần ngó qua tổng tiền một chút, sĩ diện với gái mà cứ rút bút ký toẹt là toi cơm.

Vietkid

Xe điện
Em thấy các cụ nên cẩn thận thì hơn, có thể Debit dùng ở VN hiện tại là khá ổn, nhưng đấy là các cụ quẹt thẻ trực tiếp, em lấy ví dụ ở Us hoặc châu Âu, văn hóa mua bán trên mạng đã có từ lâu, chỉ cần điền info thẻ để Order hàng hóa, cho nên cơ số Info thẻ mà hacker hack được là rất lớn, ở VN đã có mấy cụ nào điền Info thẻ của mình để mua bán online đâu, mang tiếng mua bán online nhưng lại rất lằng nhằng, các phương tiện trung gian VD như Paypal chưa phổ biến; Nói chung lúc nào có mua bán online ''thực sự'' như các nước khác thì các cụ bắt đầu mới thấy nguy hiểm ntn. Điền info CCv của mình lên 1 website để mua hàng dù các cụ ngồi một mình thì thằng hacker đã ngồi chầu chực đâu đó trong thế giới ảo để đánh cắp info CC của các cụ rồi.
Paypal ở Việt Nam có gì mà lằng nhằng đâu cụ, đăng ký đơn giản không.

dht

Xe điện
Em mua mới có hơn 5 năm và trên 50 items. Thỉnh thoảng vào đó có đồ gì độc thì mua thôi.
Sao em chẳng để ý nhưng hiện nay sao nó mầu vàng cụ à
Em nhớ có cụ Ofer từng khoe là PowerSeller trên eBay đới, em quên mất nick rùi

dht

Xe điện
Thêm 1 mẹo nữa để phòng rủi ro.

Các cụ đọc giúp 3 số cuối cùng:

Khi biết tên chủ thẻ + số thẻ + ngày hết hạn (in ở mặt trước) mà không có 3 số các cụ mới đọc thì không thể thanh toán online được. Chắc chắn 100%.

Vậy nên, các cụ ghi nhớ cẩn thận 3 số này (cháu chụp ảnh và lưu trên mạng:^o) xong lấy mũi dao cạo sạch nó đi.

Khi các cụ bị lộ thẻ (ví dụ có thằng nó đặt máy quét) thì các cụ cứ vô tư.
Ơ, cụ đã có công chụp thì sao lại không chụp luôn cả mặt trước thẻ cho em ngắm với :)

Tây Độc

Xe điện
không kụ ơi. cái số này chỉ cần khi cụ thanh toán OL thôi. thằng nào mà nó nhớ số thẻ ngày hết hạn vào 3 cái số đó thì Cụ tèo
Ai bảo bác thế? Giờ thanh toán tại quầy nhiều chỗ cũng phải nhập 3 số CVV nhé, không chỉ thanh toán OL đâu.