Thảo luận Zoăng cửa kêu cót két

chuvoicon

Xe tăng
Cửa xe em cũng kêu cọt kẹt, xịt kiểu gì cũng không hết, thò ống xịt vào tận trong qua cả gioăng xịt cũng vẫn kêu, em nghĩ không phải do bình xịt kém mà do chỗ gây tiếng kêu nó nằm sâu bên trong cánh cửa quá xịt không vào đó được,
Có Cụ nào có cao kiến gì để xử lý triệt để tình trạng này mà không cần "mạnh tay" không ạ?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cửa xe em cũng kêu cọt kẹt, xịt kiểu gì cũng không hết, thò ống xịt vào tận trong qua cả gioăng xịt cũng vẫn kêu, em nghĩ không phải do bình xịt kém mà do chỗ gây tiếng kêu nó nằm sâu bên trong cánh cửa quá xịt không vào đó được,
Có Cụ nào có cao kiến gì để xử lý triệt để tình trạng này mà không cần "mạnh tay" không ạ?
Chắc Cụ phải thay gioăng giống Cụ phía trên rồi.

chuvoicon

Xe tăng
E nghĩ không phải gioăng vì gioăng chỉ có tác dụng làm kín thôi, cửa kêu cọt kẹt là do phần thanh hãm cửa bị khô dầu, vấn đề là để bôi trơn phần thanh hãm nối với cửa thì chắc phải tháo cả tấm tapi cửa và tấm ốp bằng kim loại thì mới bôi trơn dầu vào phần đó được
Chắc Cụ phải thay gioăng giống Cụ phía trên rồi.

MatizAT.SX

Xe buýt
Oánh dấu theo dõi cmt của các cụ

huyetanhtuxd

Xe tăng
E nghĩ không phải gioăng vì gioăng chỉ có tác dụng làm kín thôi, cửa kêu cọt kẹt là do phần thanh hãm cửa bị khô dầu, vấn đề là để bôi trơn phần thanh hãm nối với cửa thì chắc phải tháo cả tấm tapi cửa và tấm ốp bằng kim loại thì mới bôi trơn dầu vào phần đó được
Vậy Cụ thử tháo tapi ra, xem rồi xử lý có được không.
Hóng Cụ làm rồi phản hồi lại cho mọi người thêm kinh nghiệm.

jiulong

Xe tải
Cụ cứ lấy dầu rửa bát bôi vào gioăng ở cánh cửa sau đó chạy thử vào đường bê tông, nếu nó hết kêu thì do gioăng cửa, nếu vẫn kêu cụ bôi tiếp vào gioăng khung, nếu hết thì cụ thay gioăng mới, nếu vẫn kêu cụ đưa vào gara tháo cánh cửa ra ạ.

andang112

Xe tăng
Nó bị ở bộ phận lên kính đấy các cụ ah, ko phải ốc vít, gioang cao su, chốt cửa đâu. Các cụ cứ hạ kính xuống 1 tý là hết. Cụ thể là bộ phận nào em cũng chưa tim ra

Buihoa90

Đi bộ
Hôm nay em mới đọc bài này, cụ thay gioăng là ngon nhất còn không thì chỉ cần luồn thêm ống ti ô cao su loại tốt vào trong gioăng cũ là ngon ngay ạ. Xe của cụ gioăng cánh bị lão hóa dẫn đến bẹp.
Ống ti ô cao su nó như nào vậy bác, bác có ảnh ko cho e xin với

Huyen_le

Xe hơi
Ống ti ô cao su nó như nào vậy bác, bác có ảnh ko cho e xin với
Là loại ống cao su trong bé bé mà các bác thợ xây hay dùng để đánh thăng bằng đó bác. Nhưng hiện nay đã có bình xịt dưỡng cao su dùng rất ổn, bác mua về xịt là ngon ngay