[Funland] Zing gơ beo! zing gơ beo! Ảnh Nô-en 2012 :D

Bigcom

Xe tăng
cụ gửi cho e cái topaz đc k ạ. có cách nào hỗ trợ lấy nét ko cụ, e chụp địa điểm vừa rồi tối quá khóc lên khóc xuống, 5d3 135L còn trượt nét liên tục ko bắt được nét out nhiều lắm cụ ạ, chắc mấy lens kém khỏi chụp luôn. e cũng biết là cái flash cũng hỗ trợ lấy nét nhưng đánh off flash thì làm gì có tác dụng phải ko cụ
Welcome bác tuan_anh90 bên vnphoto =D> đúng là bác chụp 135 Indoor thì hơi khoai vì bác phải đẩy tốc độ lên dẫn tới ISO cao thì noise là đương nhiên, nhưng e rất thích góc chụp và mầu sắc ảnh của bác, bộ này bác chụp bằng 35L thì chết người luôn hihihi

tuan_anh90

Xe hơi
Cụ chụp kỹ thuật rất tốt, em thích cái mào :)
cám ơn cụ, kĩ thuật em non lắm cũng mới đi vào con đường đau khổ này cụ ạ, nhiều kiến thức cơ bản vẫn còn chưa hiểu hết mong các cụ chỉ dậy thêm!
mấy hình trên e cũng cứ mạnh dạn tăng iso cho nó đủ sáng thôi chứ cũng không xài chân hay gì phức tạp cụ ạ

tuan_anh90

Xe hơi
Welcome bác tuan_anh90 bên vnphoto =D> đúng là bác chụp 135 Indoor thì hơi khoai vì bác phải đẩy tốc độ lên dẫn tới ISO cao thì noise là đương nhiên, nhưng e rất thích góc chụp và mầu sắc ảnh của bác, bộ này bác chụp bằng 35L thì chết người luôn hihihi
e cũng chụp 135 indoor cũng chỉ vì nó có khẩu lớn thôi, e có mang wide f2.8 nhưng cũng chụp mấy góc thôi cụ ạ. cụ lại thuốc e 35L thì chết e rồi kakaka

tuan_anh90

Xe hơi

Trượt thì cầm Tripod đi thôi, có hỗ trợ thêm bằng Speedlite nữa nhưng với 135 chắc các điểm phụ ko đỡ đc, chỉ Cross thôi (quên ko check xem 5d3 có bao điểm Cross nên phát biểu hơi láo)

Còn cụ cầm tay thì tốc cứ phải loanh quanh trên 100 với cái Len cụ đã khai báo

Nói chung chơi hạn chế lắm, mua thêm Fix 50 thôi nếu thích chơi Fix

Thôi cụ cứ về Topic Canon phân tích tiếp, chứ ở đây toàn chất Lô En hehe, topaz thì cụ search theo Ver em có đi, em gửi thuốc cho
em tải Topaz DeNoise 5.0.1 cụ cho e xin thuốc nhé, thanks cụ nhiều

chuotlang

Xe lừa
em tải Topaz DeNoise 5.0.1 cụ cho e xin thuốc nhé, thanks cụ nhiều
[FONT=&quot]Sau đó copy thư mục Topaz DeNoise 5 vừa cài vào phần plug-in của photoshop. (Nếu mặc định thì Topaz DeNoise 5 sẽ nằm ở ổ C:\Program Files\Topaz Labs ).

Tiếp theo, bật pts lên, mở tấm hình muốn chỉnh.
Vào Image->Mode->RBG corlour

[/FONT][FONT=&quot]Tiếp theo, Vào Filter->Topaz Labs->Topaz Labs Denoise 5

[/FONT]
[FONT=&quot]Bảng plug-in của Topaz Labs hiện lên. Ở cột bên trái, chọn chế độ JPEG - Strong

[/FONT]
[FONT=&quot]Tiếp theo nhấn vào cái kính lúp có dấu trừ, để mở rộng phạm vi hoạt động của topaz denois, cho tiết kiệm thời gian

[/FONT]
[FONT=&quot]Giờ thì phạm vi xử lí đã là hơn 1/4 trang truyện, chỉ cần kéo từng góc, sao cho cả bức ảnh đều được xử lí là được.[/FONT]

[FONT=&quot]Sau khi xong xuôi nhấn OK, ở góc dưới bên phải. Nếu là lần đầu tiên chạy nó sẽ bắt mình mua bản quyền. Chọn phần nhập CD-keys rồi nhập một trong những key dưới đây : Xem trong Vote (có 4 Key)
[/FONT]

chuotlang

Xe lừa
Về sau này lấy nó ở Tab Filter thôi
Medium hay Strong là tùy độ noise, nó khử xong ảnh vẫn nét

tuan_anh90

Xe hơi
Về sau này lấy nó ở Tab Filter thôi
Medium hay Strong là tùy độ noise, nó khử xong ảnh vẫn nét
cụ chuột ơi nãy e thấy thông báo vodka mà dọc xong ra giờ không biết nó ở chỗ nào rồi ạ,e tìm mãi ko thấy đâu.

tuan_anh90

Xe hơi

Góc phải trên màn hình có chữ Thiết Lập Cá Nhân

Bấm vào đó
được rồi cụ ạ, để e thử. mà ảnh raw khử có tốt hơn jpg không cụ nhỉ, không hiểu sao e chụp raw lại thấy noise hơn jpg ngoài trời iso thấp chứ không phải iso cao, cụ biết nguyên nhân không ạ

chuotlang

Xe lừa
được rồi cụ ạ, để e thử. mà ảnh raw khử có tốt hơn jpg không cụ nhỉ, không hiểu sao e chụp raw lại thấy noise hơn jpg ngoài trời iso thấp chứ không phải iso cao, cụ biết nguyên nhân không ạ
RAW thì cụ xử lý bằng Camera Raw, liên quan j đâu

Các Plugin cho PS nó chỉ nhận JPG thôi, làm da ... cũng vậy

Đó là 2 vấn đề khác nhau, bản thân em chả bao h chụp Raw nên ko quan tâm

Thôi mấy vấn đề kỹ thụt này cụ về topic Canon mà lói, ko có naị phá bác thớt Lô En nỳ :P

Chỉnh sửa cuối:

tuan_anh90

Xe hơi
hahaha hiệu quả lắm cụ ơi, ảnh lại trong veo rồi . cám ơn cụ nhiều!

tuan_anh90

Xe hơi

RAW thì cụ xử lý bằng Camera Raw, liên quan j đâu

Các Plugin cho PS nó chỉ nhận JPG thôi, làm da ... cũng vậy

Đó là 2 vấn đề khác nhau, bản thân em chả bao h chụp Raw nên ko quan tâm

Thôi mấy vấn đề kỹ thụt này cụ về topic Canon mà lói, ko có naị phá bác thớt Lô En nỳ :P
ok cụ, e spam hơi nhiều hahaa

Bigcom

Xe tăng

[FONT=&quot]Sau đó copy thư mục Topaz DeNoise 5 vừa cài vào phần plug-in của photoshop. (Nếu mặc định thì Topaz DeNoise 5 sẽ nằm ở ổ C:\Program Files\Topaz Labs ).

Tiếp theo, bật pts lên, mở tấm hình muốn chỉnh.
Vào Image->Mode->RBG corlour

[/FONT][FONT=&quot]Tiếp theo, Vào Filter->Topaz Labs->Topaz Labs Denoise 5

[/FONT]
[FONT=&quot]Bảng plug-in của Topaz Labs hiện lên. Ở cột bên trái, chọn chế độ JPEG - Strong

[/FONT]
[FONT=&quot]Tiếp theo nhấn vào cái kính lúp có dấu trừ, để mở rộng phạm vi hoạt động của topaz denois, cho tiết kiệm thời gian

[/FONT]
[FONT=&quot]Giờ thì phạm vi xử lí đã là hơn 1/4 trang truyện, chỉ cần kéo từng góc, sao cho cả bức ảnh đều được xử lí là được.[/FONT]

[FONT=&quot]Sau khi xong xuôi nhấn OK, ở góc dưới bên phải. Nếu là lần đầu tiên chạy nó sẽ bắt mình mua bản quyền. Chọn phần nhập CD-keys rồi nhập một trong những key dưới đây : Xem trong Vote (có 4 Key)
[/FONT]
gửi cho e một cái nào cụ chuột, tk