Yêu và Ghét Mercedes

Louis_nguyen

Xe máy
em mới biết lái xe, chuẩn bị mua xe lần đầu cũng là xe mer luôn ( c200 ) , các cụ có kinh nghiệm lái xe và sử dụng xe như thế nào để xe bền thì chia sẻ cho e với , cám ơn các cụ ![-O<

ducletrung

Xe container
em mới biết lái xe, chuẩn bị mua xe lần đầu cũng là xe mer luôn ( c200 ) , các cụ có kinh nghiệm lái xe và sử dụng xe như thế nào để xe bền thì chia sẻ cho e với , cám ơn các cụ ![-O<
-Với cái giao thông và cơ sở hạ tầng ở Hà Nội thì hỏng giảm xóc,rotuyn,thước lái rất nhanh đấy

Hainam68

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tý ạ, Mec C200 cuối 2010 chạy tầm 3 vạn giá bao nhiêu ạ.

tranhaxd

Xe hơi
e cũng đang định C200-2008 đây ạ, nghe các bác mà nản quá

minhnhi

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút: Có anh bạn bán GLK 300, 2009 giá 1,2 tỷ có mua được không và phải kiểm tra những gì?
Dòng GLK có xe nhập không hay sản xuất trong nước ạ?

minhnhi

Xe tải
Nhưng bác kiếm được chỗ gara tốt, chứ nhiều khi vào mấy thằng khờ ốn nạn nó lấy xe mình làm chuột bạch thì chết!
em chẳng thấy ai bảo đồ của xe toy rẻ gì cả nhỉ, chỉ thấy kêu đồ mer đắt là sao ! Như ông bạn em đi con cam mẽo , hỏng lốc điều hòa hãng báo 60 củ = lốc chính hãng mer, cụ ý ra ngoài thay có 15tr = lốc denso của mer thay ngoài. 2 giảm sóc trc của cam mẽo thay cũng 17tr 2 cái = 2 cái giảm sóc trc của con mer c cỏ nhà em ! Còn em mer nhà ta hay hỏng bởi vì nó có nhiều cái để hỏng , còn toy ko thể hỏng những gì nó ko có được ! Còn kiểu mấy cái giảm sóc, điều hòa , rotyn, càng A , này nọ đều phải quãng cỡ ngoàI 5 năm thì mới hỏng nhé! những cái bộ phận liên quan đến lái thì hỏng hay ko là do chính người lái xe có biết vận hành cái xe hay ko thôi, nếu biết vận hành cái xe thì sẽ ít hỏng các bộ phận liên quan đến đánh lái nhiều! Như vợ cả nhà em cứ xe đứng im 1 chỗ rồi đánh lái thì em nói thật trc sau éo gì cũng đi thước lái, rotuyn lái ngoài lái trong ..v..v.. ! rồi thì khi xe 1 bên bánh đang chênh vênh trên chỗ vỉa ba toa của hè đường mà đánh lái giống vợ cả em xxem, lại ko sớm muộn cũng hỏng ! CÒn con mer cỏ nhà em đời 2005 đến h , điều hòa còn chưa chết , lạnh vẫn sum cờ hym hết ! giảm sóc chẳng sao cả ko thấy chảy dầu gì cả ! có làm sao đâu ! có mỗi cái chết acquy thay cái atlas chưa đầy 2 củ , vào hãng báo 100 AH 11 củ chưa tính công và VAT, ỵt mẹ bọn háng em sợ quá từ sau em cạch đến già ! Sau đó con máy phát của em chết, em sửa máy phát chưa đầy 500k (vì chỉ tiện lại cổ góp cái là xong, nó ra chợ mua cái cục đồng rồi ra tiệm bảo người ta gia công cho rồi đút vào đầu máy phát là xong, thay cái vòng vi em ra chợ mua 2 vòng bi 220k ) cho thêm thằng thợ 100k vì giá rẻ bất ngờ, trong khi em hỏi báo giá hãng 37 củ, dũng tay biên báo giá 30 củ, Tuấn đại từ báo 33 củ , em nghe mấy cái báo giá định bán mẹ xe đi luôn ý chứ ! QUa đây em thấy rằng ai chơi mer thì chịu khó tìm hiểu về xe thì em đảm bảo sẽ chỉ chơi mer mà thôi, còn ko tìm hiểu mà cứ phi vào háng cho nó kẹp cổ vào háng nó ép cho lòi mỡ thì mời sang toy thần thánh or Trường hải nhé !

scb360

Xe tăng
MỌi thứ đều có nguyên nhân, chê thì vẫn có người chê, nhưng người mua Mec nói riêng(xe Đức và xe Anh nói chung) ngày vẫn tăng lên. em đúc kết ra là chả đại gia nào thực sự lại chạy xe Nhật cả(kể cả Lexus), cứ phải Mec, BMW, Range Rover hay RR, AUDI.
Nói chung, khi đã đi các xe đó nó phải chấp nhận những TIÊU CHUẨN CAO HƠN, em xin kể 1 ví dụ của em sau đây cho các cụ thấy thế nào là TIÊU CHUẨN CAO HƠN:
Hôm trước xe em nó báo "một đèn phanh bên trái sau có thể không sáng" em kiểm tra thì chả có cái nào cháy cả. hỏi anh em gara am hiểu Mec thì dc giải thích sau: Bóng đèn phanh trái sau của em bị già bóng, có nguy cơ sắp hỏng, nên bộ cảm biến của xe nó cảm nhận được nguồn điện tiêu thụ ở bóng đó thiếu ổn định có vấn đề, nên nó báo hỏng, còn nếu cố tình dùng thì vẫn được k sao cả. Em thay bóng khác phát hết báo lỗi luôn.
Ví dụ này cho thấy, tiêu chuẩn của mec nói chung và xe Đức quá cao, nếu là xe Nhật thì cháy hẳn mới biết(nếu có báo), thế nên điều này cho thấy dùng xe Đức khá khó chịu vì nó tiêu châẩn cao hơn, khắt khe hơn nên TỐN TIỀN HƠN

zippo111983

Xe buýt
Nhưng bác kiếm được chỗ gara tốt, chứ nhiều khi vào mấy thằng khờ ốn nạn nó lấy xe mình làm chuột bạch thì chết!
hixxx không phải là em kiếm đc gara tốt mà là em ngồi xem thợ sửa xe và xem thợ phán thế nào , lôi thôi em vả lại cho nếu nói lung tung ý chứ ! Gara nhiều chỗ khờ ốn nạn ko phải là nó ko biết sửa cái lỗi bị hỏng mà là nó cố tình bảo ko sửa để phải thay đồ đó mà, vừa nhanh vừa đc tiền đồ + bảo hành dễ dàng, còn nếu sửa thời gian lâu hơn + tiền đồ ăn ko đáng là bao + bảo hành cũng khó, nên tốt nhất thay nhanh hơn sửa , chính ra các gara sửa chữa sửa thành gara thay thế phụ tùng các loại cho nhanh !

Thuy Dam Minh

Xe buýt
MỌi thứ đều có nguyên nhân, chê thì vẫn có người chê, nhưng người mua Mec nói riêng(xe Đức và xe Anh nói chung) ngày vẫn tăng lên. em đúc kết ra là chả đại gia nào thực sự lại chạy xe Nhật cả(kể cả Lexus), cứ phải Mec, BMW, Range Rover hay RR, AUDI.
Nói chung, khi đã đi các xe đó nó phải chấp nhận những TIÊU CHUẨN CAO HƠN, em xin kể 1 ví dụ của em sau đây cho các cụ thấy thế nào là TIÊU CHUẨN CAO HƠN:
Hôm trước xe em nó báo "một đèn phanh bên trái sau có thể không sáng" em kiểm tra thì chả có cái nào cháy cả. hỏi anh em gara am hiểu Mec thì dc giải thích sau: Bóng đèn phanh trái sau của em bị già bóng, có nguy cơ sắp hỏng, nên bộ cảm biến của xe nó cảm nhận được nguồn điện tiêu thụ ở bóng đó thiếu ổn định có vấn đề, nên nó báo hỏng, còn nếu cố tình dùng thì vẫn được k sao cả. Em thay bóng khác phát hết báo lỗi luôn.
Ví dụ này cho thấy, tiêu chuẩn của mec nói chung và xe Đức quá cao, nếu là xe Nhật thì cháy hẳn mới biết(nếu có báo), thế nên điều này cho thấy dùng xe Đức khá khó chịu vì nó tiêu châẩn cao hơn, khắt khe hơn nên TỐN TIỀN HƠN
Cụ nói chuẩn! Theo tôi được biết thì các hãng xe hạng sang, như Mercedes chẳng hạn, đều có khuyến cáo mức thu nhập hàng tháng tương ứng với từng loại xe. Ví dụ ở Đức, xe S được làm ra để focus đến các đối tượng có thu nhập hàng tháng 40,000 USD. Nếu thu nhập dưới mức đó thì có lẽ là chưa nên dùng. Ở Việt Nam thì tôi nghĩ không cần đến mức vậy, nhưng chắc là cũng phải dăm chục triệu một tháng mới dùng được xe này.

vuckd

Xe máy
Tiền nào của đó Bác ah, xe sang thì dịch vụ kèm theo cũng cao. Quan trọng là Bác thấy nó đáp ứng được yêu cầu mong muốn của Bác. Một chút góp ý của e, mong Bác sớm mua được xe ưng ý!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ nói chuẩn! Theo tôi được biết thì các hãng xe hạng sang, như Mercedes chẳng hạn, đều có khuyến cáo mức thu nhập hàng tháng tương ứng với từng loại xe. Ví dụ ở Đức, xe S được làm ra để focus đến các đối tượng có thu nhập hàng tháng 40,000 USD. Nếu thu nhập dưới mức đó thì có lẽ là chưa nên dùng. Ở Việt Nam thì tôi nghĩ không cần đến mức vậy, nhưng chắc là cũng phải dăm chục triệu một tháng mới dùng được xe này.
Em thu nhập như cụ nói mới chỉ dám đi siêu xe thần thánh vai ốt thôi ak. Em dự tính đi S class chắc thu nhập e hàng tháng phải 500tr em mới thấy an tâm.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ nói chuẩn như Lê Duẩn! Các cụ chơi Mer đi! Giờ đồ đạc chịu khó tìm 1 tí là hạt dẻ ngay! toy mà vào hãng thay đồ nó phang cũng tê người không kém Mer mấy đâu
Đi Mer chịu khó tìm hiểu và giữ xe hơn chút là chả có gì phải xoắn
Con morning bạn e đi nó báo hỏng 4 cảm biến tốc độ liên quan ABS mà báo giá 5 củ 1 con, có kém gì Mer đâu :D
Đầu đường Lê Duẩn có nhà vệ sinh nên hay bị gọi là Đ Á I đầu Lê Duẩn

Nói chung chất lượng xe lr tại vn ko đều. Xe của ô chú e e300 mua 2012 chạy hơn 1 năm đã hỏng toàn bộ hiển thị taplo, tối om chả hiển thị, may mà còn bh:)), rồi 3 cái lỗi rotuyn, ốc cân bằng, vành méo như cơm bữa, ô chú hãi quá nên bán, mà lúc bán cug khổ mua 2.8 tỏi bán dc 1t750 :)).h chuyển sang Rx350 thì lại chê chạy ko đầm chắc như mer :))
Bác ấy táng vỉa hè nhiều quá đấy mà,lốp mỏng mà cứ lao vỉ nó không nổ là may.Ngay cả khi ôm cua nếu lốp to các cụ còn thấy nó vẹo xoắn cả lốp nên tuy thân lốp dày êm hơn nhưng dao động nhiều hơn vì thế nó không thực lái so với lốp có thân nhỏ hơn

Ngoài ra các cụ cũng phải biết chút chút về xe để không bị làm gà công nghiệp.Không phải cái gì hỏng cũng phải thay,nhiều khi cảm biến bị bùn đất nó bám vào báo lỗi,nhiều người không biết cứ thấy lỗi là thay.Rửa xe thì rửa áp lực cao cứ xối thẳng vào các cảm biến nhất là vừa đi về lại xem xe ra rửa.Nhiều chi tiết chỉ cần sửa,cần hàn lại mạch hoặc nối dây thêm điện là xong.Như cái cụm công tắc điều hòa xe của em.Xe vẫn bật AC nhưng lốc không đóng.Vào hãng báo gần 10 củ ra ngoài làm hết 100k chỉ mỗi việc hàn lại chân câu thêm dây điện.Nên các cụ khi xe mới,còn bảo hành cứ vào hãng,còn hết bảo hành không thiếu gì gara sửa chữa và thay thế giá rẻ hơn vài lần mà phụ tùng cũng một chín một mười so với hàng hãng.Nên cụ xác định đi xe gì thì cũng phải thì bệnh viện cho riêng nó,cứ vượt cấp lên tận trung ương thì có ngày trung ương trả về

Đọc xong các post của mấy cụ đang đi Mer, kết lại một câu là muốn chơi Mer thì phải là người có chỉ số IQ cao! :)) :))

Định làm con Mer C200 2015 mà các cụ kể bệnh em nó thế thì đành đi ra. Sắm cái xe để nó phục vụ mình chứ lúc nào cũng phải chuẩn bị tinh thần chiến đấu với thợ sửa xe và bản hãng thì em đi xe cỏ cho nó lành. hic.

gacbeong

Xe hơi
em đang đinh đú đởn mua Mer các cụ kể thế này sao em dám mua hichic

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Mer đỏng đảnh thế nên luôn hấp dẫn các cụ ạ, ai cũng mơ có thể chiếm hữu được em nó, mer chỉ dành cho những cụ có lòng dũng cảm, ko thì phải thật nhiều xiền :)

WHITE TIGER

Xe container
Đọc xong các post của mấy cụ đang đi Mer, kết lại một câu là muốn chơi Mer thì phải là người có chỉ số IQ cao! :)) :))

Định làm con Mer C200 2015 mà các cụ kể bệnh em nó thế thì đành đi ra. Sắm cái xe để nó phục vụ mình chứ lúc nào cũng phải chuẩn bị tinh thần chiến đấu với thợ sửa xe và bản hãng thì em đi xe cỏ cho nó lành. hic.

Không cần IQ cao mà cần đồng bọn nhiều.Chả qua các cụ cứ thích 1 mình 1 chiếu,chứ hội nhóm nào chơi cái gì cũng có hội nhóm về cái đó.Để làm gì,chia sẻ kinh nghiệm,chia sẻ xử lý sự cố,chia sẻ tình huống.Đây các cụ hơi tý động tý lôi hãng ra khoe có mà bị chặt là phải

campha

Xe buýt
e chả có tiền đi mec.chứ có e cũng thử.nhưng xe chớm hỏng cái là e đẩy ngay

ducletrung

Xe container
Đọc xong thấy thoải mái quá.Thị trường đang dìm hàng dòng xe hạng sang kiểu này xe cũ còn giá ngon. :))

Đọc xong thấy thoải mái quá.Thị trường đang dìm hàng dòng xe hạng sang kiểu này xe cũ còn giá ngon. :))
Khái niệm hỏng vặt và đến hạn thay thế là khác nhau cụ ợ.
Em sợ cái hỏng vặt chứ đến hạn thay thế phụ tùng (tính theo km hoặc theo năm sử dụng được ghi sẵn trong manual hay cảnh báo trực tiếp trên xe) thì em nói làm giề.

tobetobe

Xe hơi
Em hóng thêm để tìm Mẹc cũ