Yêu sao những con đường gồ ghề sỏi đá!

miutrang

Xe tải
Phợt bằng 2b cũng thú vị đấy, tiếp đi cụ chủ thớt ơi. Em đang hóng
Trời lạnh thế này mà các cụ chịu chơi quá, em phục luôn. Tiếp ảnh đi cụ ơi.
Tiếp đi cụ chủ thớt em hóng.
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. Em đang tranh thủ ăn cắp giờ công ty để post bài hầu các cụ. Mấy hôm bỏ bê đi chơi về thấy công việc đã chất thành đống rùi.

Các cụ thông cảm và vào theo dõi thường xuyên nhé!

miutrang

Xe tải
Lâu quá em không lên LS xem ảnh của cụ thấy nhớ quá. Ngày trước em cũng hay ở trên này, nhìn con đường nhỏ cong cong bên chân núi là những vườn na, đúng như cảnh xưa vậy. Nhưng ngày xưa thích nhất là đi chợ sớm, hít cái mùi sương lạnh và thưởng thức thuốc lá Đồng Mỏ, thuốc lá quấn Đồng Mỏ nổi tiếng thời bao cấp đấy cụ ạ.
Na Đồng Bành thì nức tiếng rùi. Em cũng chỉ đi qua thôi chứ không được thưởng thức như cụ, nể cụ quá!

miutrang

Xe tải

muadem

Xe cút kít
2b rong ruổi thật thú vị cho những ai có đủ sức khỏe, em tưởng có 4 ẻm kia đi cùng thì tuyệt :41:

lehungacc

Xe buýt
chả bít bao h em mới có điều kiện đi phọt như các cụ
tiếp đi cụ, chắc còn nhiều điều hay phía trước

duong hung 1210

Xe tải
vẫn chửa có gì mới, hixxx

miutrang

Xe tải
chả bít bao h em mới có điều kiện đi phọt như các cụ
tiếp đi cụ, chắc còn nhiều điều hay phía trước
Hị hị, cụ ơi không cần điều kiện gì đâu, thích là đi thôi, miễn là máu.

miutrang

Xe tải
Đến Ải Chi Lăng, cửa ải ghi đậm bao chiến công hiển hách của dân tộc, cũng là nỗi khiếp đảm kinh hoàng của bao quân đoàn viễn chinh đến từ phương Bắc.

....

Ải Chi Lăng - vùng đất địa linh nhân kiệt và rực rỡ chiến công ở miền biên ải phía Bắc của Tổ quốc. Với địa thế hiểm yếu, ải Chi Lăng được coi là bức tường thành của kinh thành Thăng Long trong việc chặn đứng các cuộc viễn chinh khét tiếng từ phương Bắc tràn sang.

Chi Lăng là ải có quy mô hoành tráng và đồ sộ chạy dài gần 20km, rộng 3km nối liền hai huyện Chi Lăng và Hữu Lũng của tỉnh Lạng Sơn. Ải Chi Lăng là thắng cảnh được bao bọc bởi dãy núi đá Kai Kinh ở phía tây và dãy núi Bảo Ðài ở phía đông. Hai đầu ải có những ngọn núi đá độc lập, cao chót vót tạo thành thế hiểm. Lịch sử oai hùng của Chi Lăng gắn liền với những hoạt động của các nhà quân sự thiên tài như Lý Thường Kiệt, Trần Quốc Tuấn và những thủ lĩnh tài năng của xứ Lạng: Phò mã Thân Cảnh Phúc, Thế Lộc, Hoàng Ðại Huề...

....

Bát quái trấn ải

Tấm bia ghi lại những chứng tích lịch sử diễn ra tại đây

Hai ngựa chiến tranh thủ nghỉ ngơi

Đường còn dài, còn dài

miutrang

Xe tải
Cung đường từ thị trấn Đồng Mỏ đến Văn Quan thật sự là một trải nghiệm thú vị với cả đoàn. Con đường lổn ngổn bụi mờ cùng với những tảng đá mồ côi hay sống trâu to đùng thật sự là những thử thách với những chiếc xe chỉ quen với đường nhựa.

Nhưng không sao, cứ đi đi, đi rồi sẽ đến.

Đến thị trấn Đồng Mỏ, rẽ trái, gặp ngay đèo Bén. Đoạn này rất dốc và đang thi công. Đây cũng là con đường trốn chạy của anh Luyện từ nhà lên Lạng Sơn.

May quá, gặp đường nhựa rồi

35N1169

Xe điện
Cụ lên Mẫu sơn thì vòng đường 4B xuống đường 279 qua đèo Quao về Chi Lăng, hoặc xuôi đường về lối Lục Ngạn, Lục Nam rồi về tp Bắc Giang em thấy có khi hay hơn, vì đỡ phải đi lại cung đường lúc đi.

miutrang

Xe tải
Tới đỉnh đèo, nghỉ tí thôi, đi đâu mà vội.

Chiếc biển báo cũ kỹ và tạm bợ

Cô đơn trên núi

Xa xa một nếp nhà sàn ấm áp

Em đi đâu về mà tóc đầy me...

miutrang

Xe tải
Cụ lên Mẫu sơn thì vòng đường 4B xuống đường 279 qua đèo Quao về Chi Lăng, hoặc xuôi đường về lối Lục Ngạn, Lục Nam rồi về tp Bắc Giang em thấy có khi hay hơn, vì đỡ phải đi lại cung đường lúc đi.
Cụ online sớm thế.

Đúng lịch trình bọn em là lượt về đi theo cung: Đình Lập - Nông trường Thái Bình - thị trấn An Châu - Chũ - Bắc Giang. Nhưng đúng buổi tối ở Mẫu Sơn thì có anh bạn gọi điện hỏi thăm và can không cho đi đường đó. Sở dĩ là vậy vì đoạn nông trường Thái Bình bị sạt lở và rất xấu. Hơn nữa khung cảnh cũng không có gì đặc biệt.

Cuối cùng cả đoàn quyết định về theo đường 1A cũ qua đèo Sài Hồ. Cung đường qua đèo Quao em cũng chưa biết, hi vọng sẽ được khám phá đợt tới đây.

Cảm ơn cụ.

miutrang

Xe tải
2b rong ruổi thật thú vị cho những ai có đủ sức khỏe, em tưởng có 4 ẻm kia đi cùng thì tuyệt :41:
Cụ ơi, thực ra cũng không mệt hơn nhiều so với 4B đâu. 4B được cái đỡ mỏi lưng hơn nhưng thần kinh lại căng thẳng hơn. 2B thì cứ mệt đâu nghỉ đấy, vui đâu chầu đấy, đi rất thoải mái cụ ạ.

Bình thường mấy đợt nghỉ lễ em đi 4B thì thể nào cũng phải nằm ngủ li bì một hôm rồi mới đi làm bình thường được. Còn 2B thì em thấy rất khỏe và sảng khoái.

35N1169

Xe điện
Em onl sớm để hóng chuyến Lạng Sơn của cụ mà :D Đất LS ngày xưa in nhiều dấu chân em lắm, cái ngày mà lên đến Mẹt cây cầu còn đang bị phá phải đi cầu tạm. Em ăn cơm dân Tầy Nùng hơi nhiều rồi và cũng quen câu Noọng ơi :D Xem thớt của cụ rất thích vì có chút hoài niệm. Thanks cụ nhé!

miutrang

Xe tải
Em onl sớm để hóng chuyến Lạng Sơn của cụ mà :D Đất LS ngày xưa in nhiều dấu chân em lắm, cái ngày mà lên đến Mẹt cây cầu còn đang bị phá phải đi cầu tạm. Em ăn cơm dân Tầy Nùng hơi nhiều rồi và cũng quen câu Noọng ơi :D Xem thớt của cụ rất thích vì có chút hoài niệm. Thanks cụ nhé!
Cụ vào theo dõi thường xuyên nhé.

miutrang

Xe tải
Công viên đia chất thu nhỏ:

Hòn đá cô đơn

Hướng dẫn viên, thổ địa đất Lạng Sơn

Những con đường bụi bay mù mịt

Lên đỉnh đèo có rừng hồi, chụp ảnh thôi

Những nếp nhà cũ kỹ

Bắt đầu đến địa phận huyện Văn Quan, đường đẹp hơn với những rặng tre thơ mộng

Chỉnh sửa cuối: