[Funland] Yêu phụ nữ đã ly hôn

tradaoviahe

Xe tải
CỤ cho view ảnh xem ạ mới đánh giá tiếp khoản nào ra khoản đấy

thichduthu2011

Tầu Hỏa
PN nào cũng giành giật quyền nuôi con dù nhiều người còn chưa biết kiếm đâu ra tiền nuôi. Đó là máu thịt mà mợ, ai dứt ra khỏi mình được.
Chả bù nhiều trường hợp trai Việt lấy vợ Tây là lúc li dị toàn đẩy con cho chồng Việt nuôi.
Con thì đối với cha hay mẹ gì chả là máu thịt hả Bông? Chẳng qua khi chia tay dù hết tình vẫn còn nghĩa cho nên các cụ không giành giật quyết liệt thêm nữa cũng hiểu hậu quả của chia tay đa số pn sẽ buồn lâu hơn nên có con cũng là niềm an ủi, động viên để vượt qua khó khăn.

Nghiêm túc quá không hợp, nếu chém thì tại bà ngoại mới chắc ăn và mẹ ghẻ thường ghê gớm hơn cha ghẻ nên việc mẹ nuôi con là hợp tình hợp lý :))

phuongpt12

Xe tải
Tìm hiểu rõ lý do vì sao ly hôn rồi tính tiếp cụ ạ! E biết có trường hợp rất xinh, lúc ở với chồng rất ngoan, nhưng sau ly hôn thì đối với nhà chồng lại là một con người hoàn toàn khác. Rất khó để diễn tả, việc của cụ là việc cả đời k thể vội vàng được!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ,sự thật thường khó nghe hơn mật ngọt tung hô của lều báo hay một số thành phần tự cho là tiến bộ làm pn ngộ nhận dẫn đến giá trị gia đình bị coi nhẹ. Hậu quả là pn lại là nạn nhân cho các thành phần đục nước béo cò thừa cơ chim chuột. Hiểu ra thì đã quá muộn đành nhắm mắt đưa chân , nhiều khi lại trở thành tác nhâm phá hoại hp của gia đình khác, cái mà họ trước đó căm ghét phỏng mợ.😣
Sự tiến bộ của phụ nữ và giá trị gia đình là quan hệ thuận, chỉ nghịch khi gặp đàn ông gia trưởng, tư duy bần cố nông, lên MXH rao giảng đạo đức =))

114hangbong

Xe cút kít
Con thì đối với cha hay mẹ gì chả là máu thịt hả Bông? Chẳng qua khi chia tay dù hết tình vẫn còn nghĩa cho nên các cụ không giành giật quyết liệt thêm nữa cũng hiểu hậu quả của chia tay đa số pn sẽ buồn lâu hơn nên có con cũng là niềm an ủi, động viên để vượt qua khó khăn.

Nghiêm túc quá không hợp, nếu chém thì tại bà ngoại mới chắc ăn và mẹ ghẻ thường ghê gớm hơn cha ghẻ nên việc mẹ nuôi con là hợp tình hợp lý :))
Em thấy sau ly hôn nuôi con là một gánh nặng cho PN đó anh. Em đọc phán quyết của tòa đa phần án phí 50k chia hai bên là PN trả hết, con chung cũng PN nuôi còn anh chồng còn nghĩa kia đóng tiền 2 triệu/ tháng thôi Sư ạ. Trời đất tiền đó nuôi 1/2 đứa trẻ còn không đủ ý nói gì đến nghĩa nữa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy sau ly hôn nuôi con là một gánh nặng cho PN đó anh. Em đọc phán quyết của tòa đa phần án phí 50k chia hai bên là PN trả hết, con chung cũng PN nuôi còn anh chồng còn nghĩa kia đóng tiền 2 triệu/ tháng thôi Sư ạ. Trời đất tiền đó nuôi 1/2 đứa trẻ còn không đủ ý nói gì đến nghĩa nữa.
Nếu còn nghĩ đến nghĩa không ông nào nỡ giành con với vk cũ thôi chứ nếu cho chọn thử xem? Theo Sư 99% sẽ sung sướng khi được quyền nuôi con :))

Leanh65

Xe container
Sự tiến bộ của phụ nữ và giá trị gia đình là quan hệ thuận, chỉ nghịch khi gặp đàn ông gia trưởng, tư duy bần cố nông, lên MXH rao giảng đạo đức =))
Thôi, cho em xin, đừng viết hịch nữa.Cụ đừng khoác áo tiến bộ mà phỉnh nịnh pn, cho họ ngấm cái độc dược bình đẳng, giải phóng nọ kia. Chẳng khác nào cái bả dân chủ rởm mà bọn chúng vẫn giao giảng hàng ngày hàng giờ. Chừng nào đàn ông Việt còn bị coi là trụ cột gia đình, tiền còn phải nộp hết cho vợ, đi đâu phải chi cả cho nó galang thì còn gia trưởng. Chỉ khi nào của anh anh tiêu, của tôi tôi tiêu, gđ chỉ là hợp đồng hôn nhân thì mới có cái bình đẳng rởm đời kia thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Chị bạn em còn phải đưa đơn lên cơ quan cựu chồng vì ly hôn 5 năm trời cựu chồng không đưa xu nào nuôi con trong khi ra tòa đã thống nhất tháng 3 triệu, sau đấy vì đặc thù nghành nghề nên mới có chứ không cũng im ỉm luôn đấy chị.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, cho em xin, đừng viết hịch nữa.Cụ đừng khoác áo tiến bộ mà phỉnh nịnh pn, cho họ ngấm cái độc dược bình đẳng, giải phóng nọ kia. Chẳng khác nào cái bả dân chủ rởm mà bọn chúng vẫn giao giảng hàng ngày hàng giờ. Chừng nào đàn ông Việt còn bị coi là trụ cột gia đình, tiền còn phải nộp hết cho vợ, đi đâu phải chi cả cho nó galang thì còn gia trưởng. Chỉ khi nào của anh anh tiêu, của tôi tôi tiêu, gđ chỉ là hợp đồng hôn nhân thì mới có cái bình đẳng rởm đời kia thôi.
Em chả khoác áo nào, em chỉ lột mặt nạ mấy tay đạo đức mạng, cụ không phải thì không cần giãy nẩy lên như đỉa phải vôi thế :D

MyWay FS

Xe máy
Nếu còn nghĩ đến nghĩa không ông nào nỡ giành con với vk cũ thôi chứ nếu cho chọn thử xem? Theo Sư 99% sẽ sung sướng khi được quyền nuôi con :))
Thì bố mẹ nào cũng yêu thương con, nhưng phụ nữ đa phần hy sinh cho con hơn đàn ông.
Chỉ là một số comment vẫn có tư tưởng coi thường phụ nữ ly hôn cụ ạ.
Chứ tôi đã chứng kiến một vài trường hợp phụ nữ có chồng con gia đình đấy nhưng chưa chắc đã đàng hoàng bằng một số phụ nữ ly hôn đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì bố mẹ nào cũng yêu thương con, nhưng phụ nữ đa phần hy sinh cho con hơn đàn ông.
Chỉ là một số comment vẫn có tư tưởng coi thường phụ nữ ly hôn cụ ạ.
Chứ tôi đã chứng kiến một vài trường hợp phụ nữ có chồng con gia đình đấy nhưng chưa chắc đã đàng hoàng bằng một số phụ nữ ly hôn đâu.
Tóm tắt là ... tùy người :))

dichvuflycamhn

Xe buýt
Sợ góc nhìn phiến diện của các cụ thật, nếu ck nó cờ bạc xã hội đen kéo đến nhà ko cho vk con sống, ck nó ngoại tình hàng năm, hai năm thì phụ nữ cứ phải chịu cảnh đó để đề cao đức hy sinh như cụ nói thì mới là có cái tôi bé à cụ
Em cũng biết có nhiều trường hợp là do thằng chồng ăn hại phá gia chi tử quá. Ngay như thằng em họ em, lấy đc vợ vừa xinh vừa hiền lành chịu khó. Nhưng thằng này lại nghiện cờ bạc nặng, vợ nó chịu nhịn mãi nhiều năm rồi, giờ chịu ko nổi nữa nên đành phải ly hôn. Cả nhà chồng chẳng ai dám trách vợ nó nửa lời.

nam9999

Xe hơi
Hợp thì triển tiếp thôi cụ.

danlaptrinh_9x

Xe đạp
Đàn ông thông minh họ không nghĩ nhiều thế đâu :) . Hẹn hò, tìm hiểu dăm bữa là họ có thể biết cô này là người thế nào. Ngồi đắn đo suy xét thiệt hơn như này là đàn ông hẹp hòi ích kỷ, các mợ single mom không nên lấy làm gì :)
Cụ nói vậy là e k đồng ý, cứ cho chủ thớt là một người đàn ông không thông minh đi thì việc cụ lên đây học hỏi những người thông minh hơn mình có gì là không đúng. Học hỏi để nâng cấp bản thân chứ. Ai mà sinh ra đã khôn ngay đâu. Hẹp hòi, ích kỉ thì người ta đã ko đắn đo làm gì. Đằng này là họ đang phân vân suy nghĩ chứng tỏ ko đến nỗi. Chỉ là chưa biết nên làm gì để có được cuộc sống viên mãn nhất thôi.

cha biet chi

Xe điện
Chén đi cụ.e cũng thích cả trâu và ghé.nhưng tâm cụ đến đâu thôi.cụ nhớ là phải yêu cả 2 mẹ con chứ k phải mình mẹ đâu.

THÀNH FOOD

Xe tải
Cái quan trọng nhất là phải chấp nhận được đứa con riêng của cô ấy bác ạ. Lúc vui thì k sao. Nhưng nhiều lúc cãi vã lại có chuyện ngay.

tranmanhha

Xe điện
Ui giời.
Yêu đương mà tính toán nhều thế.