[Funland] Yêu đơn phương...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mèo Ly

Xe điện
Là do em ngu ngốc hay tại em quá yếu đuối khi quyết định lựa chọn một mối tình đơn phương. Đơn phương anh không có nghĩa là em không đủ can đảm nói thật tình cảm của mình với anh, mà tại vì em là người đến sau, thì tư cách nào mà đòi thay thế hạnh phúc đang có - lấp đầy trái tim anh.

Là vì em cao thượng khi nhường lại hạnh phúc của mình cho người khác hay tại em ích kỉ khi lấy đó là cái cớ để có thể được gặp anh, được cùng nhau ăn một bữa cơm, đi dạo trên một con đường, cuối tuần tới nhà thờ cầu nguyện, xem cùng một bộ phim yêu thích, hay chỉ là những tin nhắn nửa chừng nửa vời với những quan tâm hờ hững.

Em cố tỏ ra mình thật mạnh mẽ, vô tư vô lo, lắng nghe tâm sự của anh khi anh có chuyện không vui, khi cô ấy làm vô tình làm anh đau hết lần này tới lần khác. Em không cam, thật sự không cam khi thấy anh rơi nước mắt vì cô ấy, những lúc như vậy, em chỉ muốn ôm anh thật chặt, tới khi em kiệt sức mới thôi, nhưng sao em có thể làm được như vậy hả anh, em chỉ biết im lặng, cúi đầu lắng nghe những lời tâm sự mặn chát ấy. Những lúc như vậy em mới nhận ra anh yêu cô ấy nhiều như thế nào, nơi ngực trái và cả trong khóe mắt anh, lúc vui hay buồn, đều chất chứa hình ảnh của cô ấy, em ghen tị, đau lòng tới quặn thắt.

Có lẽ bên anh, em sẽ chẳng bao giờ sống thật được với cảm xúc của mình, quan tâm anh cũng chỉ là âm thầm, một ít mỗi ngày, để anh không phải cảm thấy khó xử. Giấu đi nỗi đau tận sâu trong tim, chấp nhận làm quân sư giúp anh và cô ấy tới với nhau, chỉ hi vọng cô ấy nhận ra được tấm chân tình của anh để biết trân trọng và khiến anh hạnh phúc. Nếu anh hạnh phúc thật sự, em cũng cảm thấy bình yên. Đơn phương, có gì là sai, em yêu thì cứ yêu thôi, anh yêu ai cũng được. Có phải như vậy, em sẽ giữ mãi được hình ảnh của anh trong tim mình?. Sẽ là nơi trút gánh nặng tâm sự và luôn luôn có mặt khi anh cần, chỉ vậy thôi là đủ.

Có những lúc, em đã sợ mình không kìm nổi cảm xúc mà nói ra tất cả, nhưng lí trí em mạnh mẽ lắm. Bên anh lúc nào cũng cười toe, để đêm về là lúc nỗi đau dâng trào và nước mắt tuân rơi, nhưng anh đâu biết được điều đó. Bao muộn phiền, em gói gọn trong lòng, chẳng thể để anh biết, anh còn cả thế giới của riêng mình, sao em có thể trở thành nỗi bận tâm. Em nhạy cảm hay tại em lo xa, để mỗi lần thấy trong lòng bất an đều lo lắng anh đang có chuyện gì, em không hiểu anh từng chân tơ kẽ tóc, nhưng từng câu nói cử chỉ của anh, em đều thuộc lòng cả.

Những lúc anh có chuyện, em như có lửa đốt trong lòng, ăn chẳng ngon, ngủ cũng chẳng tròn giấc, nhưng em phải làm sao? Em không phải là cô ấy, chỉ cần một tin nhắn quan tâm, anh cũng có thể cười cả ngày rồi. Em tự nhủ rằng, chỉ cần anh vui thôi, lo âu muộn phiền cứ phần em lo. Em cũng không bao giờ giành giựt thứ không bao giờ thuộc về mình, vì làm như vậy chẳng ai được hạnh phúc, chẳng phải yêu một người thì luôn mong người đó hạnh phúc hay sao.

Những lúc như thế này đây, nghe một bản nhạc đầy tâm trạng, em cảm thấy yếu lòng quá, ao ước có một bờ vai để dựa vào, để được ủi an, nhưng như vậy là ích kỉ quá phải không anh?. Em đã không cẩn thận để anh nhìn ra được tình cảm của em đối với anh, em đoán được nhưng cứ cố tình lảng tránh vì em không biết phải đối diện như thế nào, em không muốn anh nhìn em bằng ánh mắt thương hại. Em ổn mà, một mình em vẫn tốt nhưng anh phải thật vui. Anh hãy cứ quan tâm cô ấy thật nhiều, đừng suy nghĩ gì về em, anh cũng đừng cảm thấy có lỗi, vì đó là con đường em đã chọn. Đừng quan tâm em quá, em không quen đâu, nó sẽ là cái cớ cho sự ích kỉ của chính mình, xin anh hãy để em yêu anh theo cách của em, chỉ một mình em mà thôi.

Rồi một ngày nào đó, em sẽ buông... buông không phải là hết yêu, mà là tự thỏa hiệp với bản thân rằng, đã tới lúc phải cất anh vào trong tim như một người đặc biệt. Anh sẽ đi xa theo đuổi con đường mình đã chọn, em cũng theo con đường em đã vạch sẵn, nếu định mệnh cho ta gặp nhau một lần nữa. Em sẽ yêu anh một cách trọn vẹn và đúng nghĩa. Em không hứa sẽ chờ anh mãi mãi, nhưng đâu đó trong tâm trí em, vẫn mong có một ngày ta cùng sánh bước đi hết con đường còn lại. Có lẽ em ảo tưởng, nhưng hãy cứ coi như đây là động lực giúp em có thể mạnh mẽ hơn,anh nhé.

Hẹn gặp anh ở tương lai, người em thương không đúng thời điểm.

prokinkin

Xe buýt
Thơ bị đơ giống người nên có nhiều ơ cụ ak ;))
Vẫn biết yêu là đơ
Buồn thì sẽ làm thơ
Nỗi buồn giảm sơ sơ
Vui rồi lại làm thơ
Thế là hết bị đơ
Phải ko mợ mèo mơ

Cún Mít

Xe điện
Vẫn biết yêu là đơ
Buồn thì sẽ làm thơ
Nỗi buồn giảm sơ sơ
Vui rồi lại làm thơ
Thế là hết bị đơ
Phải ko mợ mèo mơ
Quất nhanh cho lên trăm tầng nào =)) Xây lâu quá, nhà mượn em xóa k h chắc 200 cêệ mèo ơi =))

prokinkin

Xe buýt
Nhg đôi khi nó lại mang đến cảm giác vui và hp lắm cụ ak mặc dù biết ngta ko yêu mình bởi chỉ cần thấy ngta vui và hp là mình cg vui và hp rồi mà :)
E hạnh phúc khi thấy a vui
E cao thượng hay tình e ko đủ lớn?
Hay đơn giản thoảng qua chốc lát
Tình lỡ rồi e chúc phúc anh thôi?

Chỉnh sửa cuối:

lamchikha

Xe tải
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=nZZQfiJgwvI[/YOUTUBE]

Mèo Ly

Xe điện
E hạnh phúc khi thấy a vui
E cao thượng hay tình e ko đủ lớn?
Hay đơn giản thoảng qua chốc lát
Tình lỡ rồi e chúc phúc anh thôi?
Em ko cao thượng cg chẳng thoảng qua
Nhưng fai làm sao khi em đến sau
Vẫn giả vờ vui mặc dù rất đau
Giả vờ cười sau nhg giọt nước mắt..

BMW_BMW

Xe hơi
Thơ của mợ hay quá, mợ sáng tác hay chép ở đâu đó

Ca_Voi_90

Xe tải
Nhiều khi yêu k dám nói cứ ngỡ là yêu đơn phương :)

nha-trang

Xe buýt
Vừa đọc cái này xong lại vô tình mò vào cái box của cụ, đúng là tình yêu

Truyện ngắn: Đã bao lâu rồi anh không hôn em nhỉ? Chị lặng lẽ kéo rèm tắt đèn cho con đi ngủ. Hôm nay, như bao hôm khác chị lại nằm phía trong, cu con nằm giữa và phía ngoài là chồng chị. Anh là thế, đi làm về cứ đặt lưng là nằm ngủ khì khì, anh chẳng quan tâm mà cũng chẳng hỏi vợ “em đang nghĩ gì”, “em đang làm gì”,…Đôi khi chị thấy anh dường như đang trở thành một con người hoàn toàn khác vậy. Ngày yêu nhau anh nào đâu có vậy, anh yêu chị săn đón chị từng tí một. Chỉ cần làm điều gì đó chị giận là anh rối rít xin lỗi, anh tìm cách làm chị cười hết giận mới thôi. Đặc biệt, nếu chị khóc anh sẽ lo lắng vô cùng. Chính những sự quan tâm đó của anh khiến chị cảm động mà “xiêu lòng”. Mới chỉ 23 tuổi, chị đã theo anh về dinh, bỏ lại bao ước mơ còn dang dở. Ấy thế mà khi cưới rồi, anh lại thay đổi hoàn toàn. Giờ anh không còn cuồng nhiệt như trước nữa. Đôi khi chị cảm thấy anh đang quên đi sự hiện diện của mình trong căn nhà. Chị giận, chị khóc anh mặc kệ. Có đôi lần anh còn nói "Em lớn rồi sao cứ khóc hoài vậy, con thấy con cười cho". Chị nghe thế, càng khóc to hơn, còn anh thấy vậy bỏ lên phòng nằm xem ti vi. Tôi vẫn ngủ bình thường kệ chị trăn trở. Đã thế, khi vợ chồng "hòa bình" trở lại anh cũng kệ chị thích làm gì thì làm. Ra khỏi nhà anh cũng không vồn vã ôm hôn vợ như trước, lúc chị nói anh cũng chỉ chu mỏ thơm một cái cho có lệ. Nhiều lần như vậy, chị cũng đâm ra chán nản không còn tha thiết gì tới việc đó nữa. Chị nghe người ta kháo nhau bí quyết "hâm nóng tình yêu" vợ chồng, chị cũng thử với chồng, không sót một bước nào. Nhưng điều chị nhận được lại là những cái nhìn hờ hững, ngạc nhiên từ chồng. Đôi khi chị cảm thấy anh đang cho rằng chị “hâm dở”, “dị thường”. Ngay cả tối hôm sinh nhật khi chị diện một chiếc áo ngủ hờ hững, chồng chị cũng chỉ liếc mắt qua rồi chằm chằm nhìn cái ti vi. Thật lòng mà nói, lúc đó chị chỉ muốn đập vỡ cái ti vi kia đi để chồng chị hiểu. Nhưng rồi nghĩ tới đứa con đang say sưa ngủ, chị lại thôi. Thời gian gần đây, chị không chăm chỉ nhắn tin, gọi điện cho chồng nữa. Chị quên mất lâu nay chị đã quá “nhường nhịn” quá cố gắng, trong khi ai đó lại hờ hững không để tâm đến chị. Chị tự trách mình dại khờ khi không hiểu ra bản chất vấn đề rằng giữ lửa hôn nhân cần cả hai người, mình chị cố gắng nhưng “ai đó” cứ cố đẩy nó xa hơn thì làm sao có kết quả tốt đẹp được. Để bản thân cảm thấy thoải mái thanh thản hơn, chị tranh thủ thời gian rảnh rỗi làm đẹp, mua sắm quần áo và sửa sang lại đầu tóc. Chị cố gắng thay đổi mình để bản thân không bị già cỗi, nhàm chán. Sau 2 tháng về cơ bản, chị cảm thấy cuộc sống dễ chịu hơn, chị không quá để ý về những điều chồng chị làm nữa. Chị mỉm cười, cho rằng “có lẽ cuộc sống như vậy sẽ tốt hơn”. Còn chồng chị thấy sự đổi khác của vợ anh cũng phần nào suy nghĩ. Có những hôm, chị thấy anh nhìn chị với sự ngỡ ngàng. Vẫn chiếc váy đó, nhưng giờ đây, chị cảm thấy nó dường như đẹp hơn, phù hợp với vòng eo thon thả của chị hơn. Những buổi làm việc, chị không còn

Đọc tiếp tại: http://2doctruyen.blogspot.com/2015/07/truyen-ngan-bao-lau-roi-anh-khong-hon.html (nên để lại link nguồn khi bạn sao chép truyện ngắn hấp dẫn này)

BMW_BMW

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã khen. Thơ con Mèo của e ấy mà cụ :D
Khi nào rảnh cụ ghé nhà e chơi nhé, mời ly rịu nhạt ak :)
Cám ơn mợ, rượu của mợ quả là rất ngon ạ, thơ mợ cũng rất hay. em say đấy. hehe

Gioangiahung

Xe máy
yêu đơn phuơng từ bé :3, trải qua mấy mối tình đơn phuơng đâm ra chai lỳ cảm xúc, muốn yêu đa phuơng cũng không được nữa :))

longchelsea

Xe đạp
yêu đơn phương -_- đau đớn

thanhnana15

Xe hơi
Yêu đơn phương lúc nào cũng nhận nổi đau về mình hết

Gioangiahung

Xe máy
yêu đơn phương không nói thành lời
tim luôn thương nhớ ai chưa hề phai :))

Trạng thái
Thớt đang đóng