[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

Huthasa

Xe container
Đuổi bình thường, trả lại tiền thời gian chưa học kèm theo bồi thường là cùng. Hợp đồng mua bán cũng thế thôi, khách bố láo thì chấm dứt hợp đồng thoái mái, đền tiền theo thoả thuận trong hợp đồng là xong.
Để xem thằng nào bố láo đã cụ.

dracula_bg

Xe điện
Thì dưới danh nghĩa hàng hóa nhà trường chả lại phần học phí thừa thôi cụ.
không thể như thế được cụ ơi,
em ví dụ như cụ cung cấp dịch vụ vận tải cho bên thủy sản chẳng hạn, hợp đồng 1 năm, tiền cụ đã cầm, cụ chạy được 1 tháng tự dưng sáng nay cụ bảo cụ nghỉ, cụ trả lại họ 11 tháng cước thế là xong? còn nguyên lô hải sản ngày hôm nay ươn chết không được chuyển đi cụ mặc kệ, cả tháng họ không tìm được đơn vị vận chuyển mới cụ kệ, thiệt hại đó ai chịu? nên hủy ngang hợp đồng sẽ phải bị phạt chứ không đơn giản trả lại tiền là xong.
Tuy nhiên em không ủng hộ cách hành xử củ phụ huynh này. thiếu đàng hoàng, mình bỏ tiền cho con đi học, góp ý trong hội PH không được, góp ý GVCN không được lên gặp luôn Hiệu trưởng chứ chẳng cần phải mời, đằng này kêu gào ầm ỹ nhưng nhà trường muốn gặp thì lại trốn.

xukute

Xe tăng
Y tế tư nhân có quyền từ chối khám chữa bệnh cụ nhé. Trừ cấp cứu.
Trường tư không có quyền đuổi/đình chỉ học sinh trừ khi học sinh đó vi phạm kỷ luật tới mức độ phải nghỉ học.

TorienT

Xe container
không thể như thế được cụ ơi,
em ví dụ như cụ cung cấp dịch vụ vận tải cho bên thủy sản chẳng hạn, hợp đồng 1 năm, tiền cụ đã cầm, cụ chạy được 1 tháng tự dưng sáng nay cụ bảo cụ nghỉ, cụ trả lại họ 11 tháng cước thế là xong? còn nguyên lô hải sản ngày hôm nay ươn chết không được chuyển đi cụ mặc kệ, cả tháng họ không tìm được đơn vị vận chuyển mới cụ kệ, thiệt hại đó ai chịu? nên hủy ngang hợp đồng sẽ phải bị phạt chứ không đơn giản trả lại tiền là xong.
Tuy nhiên em không ủng hộ cách hành xử củ phụ huynh này. thiếu đàng hoàng, mình bỏ tiền cho con đi học, góp ý trong hội PH không được, góp ý GVCN không được lên gặp luôn Hiệu trưởng chứ chẳng cần phải mời, đằng này kêu gào ầm ỹ nhưng nhà trường muốn gặp thì lại trốn.
Được chứ cụ, nếu thấy thiệt cứ theo hợp đồng mà kiện ra tòa thôi. Thương trường thí chủ chết không chết bần đạo.

xukute

Xe tăng
Đuổi bình thường, trả lại tiền thời gian chưa học kèm theo bồi thường là cùng. Hợp đồng mua bán cũng thế thôi, khách bố láo thì chấm dứt hợp đồng thoái mái, đền tiền theo thoả thuận trong hợp đồng là xong.
Cụ nên xem lại các quy định về giáo dục đi rồi hãy phát biểu liều.
Giáo dục là ngành đặc thù chứ không phải các quan hệ bố láo ngoài xã hội mà thích thì đuổi hay đền đâu cụ ạ.

TorienT

Xe container
Trường tư không có quyền đuổi/đình chỉ học sinh trừ khi học sinh đó vi phạm kỷ luật tới mức độ phải nghỉ học.
Thì phụ huynh khởi kiện ra tòa, nếu tòa xử nhà trường sai thì nhận lại học sinh hoặc bồi thường theo phán quyết thôi ạ.

dracula_bg

Xe điện
Được chứ cụ, nếu thấy thiệt cứ theo hợp đồng mà kiện ra tòa thôi. Thương trường thí chủ chết không chết bần đạo.
chắc chắn rồi cụ ơi, cứ thử đuổi HS xem, có đơn lên Phòng luôn và ngay, trường hơi bị mệt.

fuxe

Xe container
HT nên thương thuyết riêng với PH chứ không phải yêu cầu lên gặp nhà trường để "làm việc".
Sự việc trao đổi về thu chi giữa PH và nhóm lớp không liên quan đến học sinh. Vì vậy cho HS dừng học là sai luôn khỏi bàn.
Vụ này trường sẽ có HT mới nếu vị ấy ký giấy cho HS nghỉ học.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
chắc chắn rồi cụ ơi, cứ thử đuổi HS xem, có đơn lên Phòng luôn và ngay, trường hơi bị mệt.
Với phụ huynh này thì trường xác định luôn là mệt rồi đấy. Cứ bình tĩnh mà đơn từ thôi ạ.

Dân miền núi TM

Xe điện
Nếu bác PH này hiểu biết thì sẽ luôn mong muốn sự đối thoại thẳng thắn, cởi mở và tôn trọng giữa nhà trường và phụ huynh chứ không kiểu này, lời lẽ chính tả còn không chuẩn, trường và cô giáo mời đến trao đổi thậm chí đến 3 lần còn không đến thì theo cccm phải xử lý thế nào?
Kiện cụ nhé!
Đuổi học sinh là ko dc vì nó có làm gì đâu. :))

dracula_bg

Xe điện
Với phụ huynh này thì trường xác định luôn là mệt rồi đấy. Cứ bình tĩnh mà đơn từ thôi ạ.
tất nhiên là ông phụ huynh này dại, em cũng đã còm ở trên là không đàng hoàng,
để rơi vào tình thế này thì con mình thiệt trước tiên, giờ chuyển đi trường nào cũng khó. Tuy nhiên trường này thì cũng không những mệt với ngành, mà ngay cả danh tiếng cũng đã bị ảnh hưởng, khách hàng cũng sẽ né thôi.

Kiabuoisang

Xe container
À mà trường nó cũng chỉ ghi là "từ chối công tác giáo dục" chứ nó cũng không đuổi.
Cái từ ấy cũng ko có trong quy định. Nếu làm những cái ko có trong quy định thì HT cũng dễ ăn đòn lắm ạ.
Thực tiễn bây giờ học sinh hư (em ko đề cập tới trường hợp của HS trong thớt nhé) cũng gây rất nhiều ức chế cho trường, giữ thì dạy chẳng được (bố mẹ đẻ ra nó có dạy nổi nó làm người đâu mà đòi trường dạy được), đuổi ko được, chả biết làm thế nào....trên thì cứ quy định ko được đuổi mà phải dạy..dạy đi.. :)) luẩn quẩn vô cùng.

TorienT

Xe container
để rơi vào tình thế này thì con mình thiệt trước tiên, giờ chuyển đi trường nào cũng khó. Tuy nhiên trường này thì cũng không những mệt với ngành, mà ngay cả danh tiếng cũng đã bị ảnh hưởng, khách hàng cũng sẽ né thôi.
Em nói thật là phụ huynh nhà trường mời đến trao đổi 3 lần mà không đến thì cực dở. Chả BGH nào chịu nổi.

beomap2

Xe container
Trong cuộc phỏng vấn không thấy nói phụ huynh đã đóng tiền hay chưa, đấy là mấu chốt. Nếu phụ huynh đã đóng tiền thì trường không được làm cái việc giận cá chém thớt,

Alongcamepolly06

Xe container
Tâm lý dĩ hòa vi quý, tránh đụng chạm thì là phổ biến trong các trường hợp này rồi, tuy nhiên, vụ này công nhận là không hiếm khi cho con đi học trường tư, cháu ko rành lắm nên xem vụ này đóng cửa bảo nhau thế nào; dù gì, cu F1 kia chắc cũng phải chuyển trường mới có thể có kết quả học tập tốt được!

mmxhung

Xe điện
Nó là trường ngoài công lập thì nó có quyền từ chối nhận học sinh, từ chối nhận học phí theo ý chí chủ quan của nó thôi. Mà nó cũng chưa chính thức đuổi học, chỉ tạm dừng tiếp tục giáo dục để gây sức ép lên gia đình. Vụ này chỉ tội cháu học sinh ở giữa hai làn đạn bị ảnh hưởng.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Tâm lý dĩ hòa vi quý, tránh đụng chạm thì là phổ biến trong các trường hợp này rồi, tuy nhiên, vụ này công nhận là không hiếm khi cho con đi học trường tư, cháu ko rành lắm nên xem vụ này đóng cửa bảo nhau thế nào; dù gì, cu F1 kia chắc cũng phải chuyển trường mới có thể có kết quả học tập tốt được!
Lớp 12 rồi cụ. Không dễ chuyển trường đâu.

TorienT

Xe container

40 cháu một lần luôn cụ.