[Funland] Yêu ai bây giờ?

red_dragon88

Xe tăng
Thôi cụ đã ngoài 40, đã qua 1 lần đò lại độc lập kinh tế thì giờ thích ai cứ lấy thôi, dứt khoát với phụ huynh.
Nếu cụ chưa kết hôn lần nào em còn hiểu đc, đây đã qua 1 lần rồi, lại lớn tuổi, kinh tế có thì ko cần đắn đo phụ huynh nhiều đâu.

Toilatoi242_2

Xe tải
Cụ 44 dự phụ hunh cũng ngoài thất thập, thôi thì kinh tế có thì có khi đi thụ tinh nhờ mái dịch vụ có F1 cho vui cửa vui nhà. Rúc và cuộc sống vợ chồng mà còn ngó nghiêng bà già thì e là khó.

Rivers

Xe container
Cụ chủ biết App Tinder ko? nếu chưa biết thì cài ngay lập tức.
Em đảm bảo 100% các mợ ở độ tuổi cụ mong muốn đều đã có khả năng sinh nở và mợ nào cũng đều "tìm kiếm một mối quan hệ nghiêm túc để tiến tới hôn nhân"
Phần còn lại là của cụ chủ thớt thôi
Tinder chủ yếu là hôn và nhân giống thôi cụ.

uoat_LX

Xe điện
Mỗi Tết qua đi em lại thêm buồn :( Nay hết Tết lên bán than với cccm đây.
Em, một người đàn ông 44t đã qua 1 lần đò, ngoại hình tương đối, cv tốt và kinh tế cũng đầu đủ mà tìm kiếm nửa kia như mò kim đáy bể cccm ạ /:)
Các mợ trẻ dưới 30 thì lối sống và sinh hoạt khác thế hệ, còn trên 30 thì cũng chưa có duyên gặp đc ai phù hợp. Mà 1 lực cản lớn là từ gđ em, cứ đưa mợ nào về mẹ em cũng soi xét đánh giá ... nhất là ngoại hình có dễ sinh hay ko vì t1 của em lấy hơn 1 năm chưa có gì và nảy sinh một số mâu thuẫn nhất là với bà già em.
Hiện tại em cảm giác rất nản, qua mỗi Tết nỗi buồn lại chất chứa tăng thêm làm cho cs của em ngày càng nhàm chán.
Và nói thêm là trong thời gian qua có 1 số mợ chỉ cho phép yêu mà ko đồng ý cưới em làm em càng thêm mặc cảm với pn và nảy sinh nhiều ý nghĩ tiêu cực.
Mong cccm cho em lời khuyên để có hướng tiếp theo.
Cảm ơn cccm.
Em nghĩ cụ chỉ còn 1 con đường duy nhất là: cha mẹ đặt đâu con ngồi đấy,nghe hơi âm lịch nhưng nó đúng với cụ đới . Mặc dù cụ đẹp giai,thông minh ,kinh tế khá,nhưng cái khoản vợ con chắc phải để người nhớn lo rồi. Đôi khi người ta hay ngộ nhận giữa tình yêu và hạnh phúc lứa đôi 😜 .Cụ cứ đặt vấn đề với bố mẹ, khả năng ok . Nếu có đối tượng thì coi như qua phần gia đình. Với 44t ,chỉ cần 1tuần làm quen, tìm hiểu.Chỉ cần một chút hài lòng là ok rồi, yêu để sau,dễ lắm.Vợ chồng là duyên số, có cả duyên và nợ mới có hạnh phúc bền lâu.

Chỉnh sửa cuối:

red_dragon88

Xe tăng
Cụ chủ cứ định kiến chứ con gái dưới 30 giờ các em ấy cũng già dặn và biết nghĩ lắm, thậm chí nhiều em tầm 96-99 cũng rất hiểu chuyện. Một số mợ ngoài 30 nhưng em vẫn thấy lông bông hơn nhiều.
Cụ 44t, đã từng kết hôn rồi thì cứ mạnh dạn chốt nếu mình thực sự muốn lấy, phụ huynh làm căng tí rồi thôi, sau này nếu vẫn căng quá thì dọn ra ở riêng, chứ tầm này lấy vợ mà vẫn còn lăn tăn phụ huynh thì dở. Nhanh lên ko là hết nửa đời cụ ơi.

Lastbet

Xe buýt
Sở dĩ em kđ vậy là trước khi lấy vk1 em cũng đã có 1 mối tình sâu đậm và cũng đi quá giới hạn mà ko ngăn ngừa dẫn tới có kq /:) Về báo cáo ông bà già thì bà già nổi giận đùng đùng vì gia phong nhà em cấm tiệt ăn cơm trước kẻng, và nhất quyết ko chấp nhận ny em. Cũng vì việc đó mà ny em tự ái bỏ th rồi đi vào Nam công tác ko 1 lời giã biẹt, em bị trầm cảm vì chuyện đó hơn năm /:)
Thế nên 1 vài cụ bảo em cứ có nghé rồi dẫn về là ko thể đc, em biết tính mẹ em rồi :-s
Con trai 1 nên ko thể tách ra ở riêng đc cccm ạ :(
Đọc xong thế này thì mạnh dạn nhận định Cụ chủ là thằng trẻ con muôn đời bám váy mẹ thôi, Cụ đừng lấy vợ cho khổ người ta ra. Thời này còn gia phong gia giáo gì nữa, không tịt là phúc mấy đời của cả nhà rồi còn cá trê.

red_dragon88

Xe tăng
Đọc xong thế này thì mạnh dạn nhận định Cụ chủ là thằng trẻ con muôn đời bám váy mẹ thôi, Cụ đừng lấy vợ cho khổ người ta ra. Thời này còn gia phong gia giáo gì nữa, không tịt là phúc mấy đời của cả nhà rồi còn cá trê.
Gia đình cụ chủ cổ hủ quá, em cũng chưa vợ, obg em còn đang giục yêu ai thấy hợp thì cứ có bầu trc cũng đc, càng tốt.

MuathuHN252

Xe cút kít
Gia đình cụ chủ cổ hủ quá, em cũng chưa vợ, obg em còn đang giục yêu ai thấy hợp thì cứ có bầu trc cũng đc, càng tốt.
Qt nhất là ngủ hợp nhé cụ. Ngủ hợp xong mà ẻm ý cứ bảo em muốn bay nhảy thêm ít năm, kiếm tiền thêm ít năm mà cụ thấy đủ sức lo cho vk cho con thì cụ cứ chọc mấy cái bao thủng lỗ chỗ cho em nhé

born2go

Xe điện
Em, một người đàn ông 44t đã qua 1 lần đò, ngoại hình tương đối, cv tốt và kinh tế cũng đầu đủ mà tìm kiếm nửa kia như mò kim đáy bể cccm ạ /:)
Các mợ trẻ dưới 30 thì lối sống và sinh hoạt khác thế hệ, còn trên 30 thì cũng chưa có duyên gặp đc ai phù hợp. Mà 1 lực cản lớn là từ gđ em, cứ đưa mợ nào về mẹ em cũng soi xét đánh giá ... nhất là ngoại hình có dễ sinh hay ko vì t1 của em lấy hơn 1 năm chưa có gì và nảy sinh một số mâu thuẫn nhất là với bà già em.
Hiện tại em cảm giác rất nản, qua mỗi Tết nỗi buồn lại chất chứa tăng thêm làm cho cs của em ngày càng nhàm chán.
Và nói thêm là trong thời gian qua có 1 số mợ chỉ cho phép yêu mà ko đồng ý cưới em làm em càng thêm mặc cảm với pn và nảy sinh nhiều ý nghĩ tiêu cực.
Cảm ơn cccm.
Em có ông anh con bác, ông ấy đã có tập 4 rồi và vẫn chia tay. Chung quy cũng tại bà bác dâu, bọn em cả họ đều tổng kết một câu: dâu nào ở được với bà bác dâu thì chắc chắn đó không phải là người " bình thường".
Gần Tết trường mẫu giáo đóng cửa, các cháu bé không có người trông nghĩ cũng tội =))

_AHA_

Xe điện
Em có ông anh con bác, ông ấy đã có tập 4 rồi và vẫn chia tay. Chung quy cũng tại bà bác dâu, bọn em cả họ đều tổng kết một câu: dâu nào ở được với bà bác dâu thì chắc chắn đó không phải là người " bình thường".
Tại mình chứ đâu lại đổ tại người khác

Diep1979

Xe container
Cụ bằng tuổi em 79, đến tuổi 4x này mà cụ còn để 2 cụ thân sinh phán xét cuộc sống thì em e tập 2 có xuất bản thì phim cũng chết yểu thôi ạ.
Mạnh mẽ lên cụ

ILovesss

Xe tải
Từ ngày dùng zl, e chưa kịp dùng chức năng tìm quanh đây bao giờ thì nó đã bỏ

xukthal.

Xe lăn

KENO

Xe buýt
Cảm ơn cccm.
oài thế thì cứ từ từ thôi, khi nào Cụ xác định lấy vk cho CỤ thì hãy tính, chứ giờ lấy vk cho Mẹ thì biết tính sao cho vừa, cứ từ từ Cụ nhá 5 - 10 năm nữa tính cũng ko muộn