Thảo luận Yaris G

bobo2211

Xe tải
Em vừa lấy Yaris G trắng, thuế nộp theo hãng niêm yết thiệt thòi quớ :'(

Mà xe trắng sẵn lắm mà bác gì ở trên ơi

bobo2211

Xe tải
Có cách nào độ Cruise Control cho Yaris ko các cụ nhỉ?

BIENDONG001

Xe tăng
CỤ nào cho em xin cái đánh giá vận hành của xe Yaris G hộp số CVT máy 1.5 mới nhé.
- Về vận hành có hơn được Vios G cùng máy và cùng hộp số ko? Êm ái hơn ko?
- Khoản cách âm thì so với Vios G thế nào ạ?

Hoangkh

Xe tải
CỤ nào cho em xin cái đánh giá vận hành của xe Yaris G hộp số CVT máy 1.5 mới nhé.
- Về vận hành có hơn được Vios G cùng máy và cùng hộp số ko? Êm ái hơn ko?
- Khoản cách âm thì so với Vios G thế nào ạ?
Mình chắc tầm sang tháng lấy xe, có gì mình sẽ review lại cho bác. Nhưng về cơ bản thì mình thấy thế này. Cùng 1 con xe, Trường Hải luôn bán bản Hatchback cao hơn Sedan trong tầm 30 triệu ( xét Mazda2 và Kia Rio thì Mazda2 đều là xe lắp ráp, Kia rio đều là xe nhập) Vậy so sang Toyota hiện nay, giá Vios G nó tầm 600 chưa đăng ký, Yaris G giá tầm 635 nhưng 1 xe là nhập, 1 xe là lắp ráp, dĩ nhiên Vios hơn cái bộ ghế da. Vậy suy ra là cái chênh tầm 30tr đó thực sự là không vấn đề gì, thậm chí là rẻ.
Còn xét để mua xe nào thì tùy vào nhu cầu của nhà bác thôi, đường xá, ngõ vào mà hẹp thì chọn Yaris cho nó gọn gàng, muốn có cái cốp sau rộng rãi, ghế da xịn thì Vios G thôi. Chứ còn độ êm ái với cách âm thì chắc người siêu khó tính, thẩm âm chuyên nghiệp mới khác được bác ah.
Thêm nữa là Vios có cái bệ tỳ tay, em lấy Yaris đang phải đi mua thêm đây, mà xấu, ko đc đẹp như của nguyên bản :(

Chỉnh sửa cuối:

BIENDONG001

Xe tăng
Mình chắc tầm sang tháng lấy xe, có gì mình sẽ review lại cho bác. Nhưng về cơ bản thì mình thấy thế này. Cùng 1 con xe, Trường Hải luôn bán bản Hatchback cao hơn Sedan trong tầm 30 triệu ( xét Mazda2 và Kia Rio thì Mazda2 đều là xe lắp ráp, Kia rio đều là xe nhập) Vậy so sang Toyota hiện nay, giá Vios G nó tầm 600 chưa đăng ký, Yaris G giá tầm 635 nhưng 1 xe là nhập, 1 xe là lắp ráp, dĩ nhiên Vios hơn cái bộ ghế da. Vậy suy ra là cái chênh tầm 30tr đó thực sự là không vấn đề gì, thậm chí là rẻ.
Còn xét để mua xe nào thì tùy vào nhu cầu của nhà bác thôi, đường xá, ngõ vào mà hẹp thì chọn Yaris cho nó gọn gàng, muốn có cái cốp sau rộng rãi, ghế da xịn thì Vios G thôi. Chứ còn độ êm ái với cách âm thì chắc người siêu khó tính, thẩm âm chuyên nghiệp mới khác được bác ah.
Thêm nữa là Vios có cái bệ tỳ tay, em lấy Yaris đang phải đi mua thêm đây, mà xấu, ko đc đẹp như của nguyên bản :(
Hàng nhập thì máy móc chạy có độ chuẩn cao hơn, em tin chắc là vậy. Em cũng để ý ngoài đường thấy Yaris mới lắp hộp số CVT giờ tăng tốc ko bị hú tiếng máy như hồi số tự động 4 cấp nữa. Thay vào đó là sự êm ái và vọt hơn trước.

Có một chi tiết này khác nhau mà em nghĩ ngay cả các cụ sales làm trong Toyota cũng ko biết, đó là sự khác biệt ở treo sau. Trong khi Vios là treo sau dạng dầm xoắn + Lò xo trụ; thì Yaris cũng như thế, nhưng thêm thanh cân bằng, nên có thể nói treo sau của Yaris chắc hơn Vios chút.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Bên em đang có Yaris G màu trắng sản xuất 2017 giao ngay. Các cụ có nhu cầu ới em nhé. :).

Chỉnh sửa cuối:

thaisbaor

[Tịch thu bằng lái]
Chờ giảm thuế chả khác nào chờ quy hoạch ạ :D :D

Lenhu

Xe đạp
Cụ nào sale Long Biên hoặc lân cận inbox giùm em cái giá nhé, mà em muốn chạy thử xe thì sao ạ??

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Em cần thanh lý DVD này do nâng cấp DVD khác có cụ nào thích ko ạ