Yangshuo - Duơng Sóc - Hành trình đi tìm loài chim Cốc

MyMac

Xe điện
Gato với cụ Chuột quá cơ. Đẹp thật. Cụ sướng thật đấy.

kentdju

Xe điện

Thuyền trúc này là 1 nét đặc trưng vùng Duơng Sóc, loại này nhỏ ngồi vừa 8 ghế cho khách, và dĩ nhiên bắt buộc phải mặc áo phao
Cụ chủ đây ah, trông hao hao Huỳnh Hiểu Minh đóng trong Tân Bến Thượng Hải.

chuotlang

Xe lừa

Ngắm cảnh, làm điếu thuốc captain mời, ông này kể chuyện cũng đi qua Vn vài chục lần chơi rồi, ọ ẹ mấy câu tiếng Vn toàn ko chuẩn

BmwnhaChuoi

Xe tăng
lâu lắm rồi cụ CL mới post bài. Bài hay và ảnh đẹp quá! Cảm ơn cụ, em ngồi hóng tiếp!

chuotlang

Xe lừa
lâu lắm rồi cụ CL mới post bài. Bài hay và ảnh đẹp quá! Cảm ơn cụ, em ngồi hóng tiếp!
Chuyến này em chỉ tiếc đúng 3 thứ:

1. Ko xem được show diễn của Truơng Nghệ Mưu
2. Nước không xanh, trời mây mỏng
3. Không leo được lên đỉnh núi

chuotlang

Xe lừa

Có nhiều người họ chỉ đi thuyền 1 lượt, đến đây đi bộ ngược về qua những thôn làng nơi đây để khám phá 1 cuộc sống

ThomasThang

Xe điện
Thấy thớt nào của cụ Thổ Công Quảng Châu này là e vào đọc ngấu nghiến, đọc và học và đánh dấu bookmark để tham khảo vì bao lâu cứ ấm ức chưa đi Tàu đc, dịnh hoài mà cứ chưa biết đi đâu truoc. E nhắm Vân Nam, Tây Tạng, Q Tây và Q Châu, vì ghét văn hóa Hán phía Bắc, và nhắm mỗi chuyến 2 tuần, các tour bên này hạn chế quá và dọa e biết ít tiếng nói đi 1 mình ko ổn.
Cụ Chuột cho e biết khach sạn đẳng cấp như hình chụp thì bao nhiều 1 đêm, tình tiền đô Mỹ?

chuotlang

Xe lừa
Thấy thớt nào của cụ Thổ Công Quảng Châu này là e vào đọc ngấu nghiến, đọc và học và đánh dấu bookmark để tham khảo vì bao lâu cứ ấm ức chưa đi Tàu đc, dịnh hoài mà cứ chưa biết đi đâu truoc. E nhắm Vân Nam, Tây Tạng, Q Tây và Q Châu, vì ghét văn hóa Hán phía Bắc, và nhắm mỗi chuyến 2 tuần, các tour bên này hạn chế quá và dọa e biết ít tiếng nói đi 1 mình ko ổn.
Cụ Chuột cho e biết khach sạn đẳng cấp như hình chụp thì bao nhiều 1 đêm, tình tiền đô Mỹ?
Theo em bác nên đi những nơi sau:

Vân Nam cả tỉnh này và chờ apply visa vào Tibet tại Shangrila, Qtich Mỹ họ hay đi đường này, các Cty dịch vụ visa và tour cho Tây rất nhiều tại Oldtower in ShangRiLa

Nếu đc thì vào Tibet, ko thì bay thẳng lên Tân Cương, vòng qua Thanh Hải chơi và lộn về Tứ Xuyên nếu có nhiều time

Nên đi vào cuối hè và đầu thu, ko có lạnh qua đường xá đóng cửa ko cho xe chạy, mọi việc phải kết thúc trước đầu tháng 11 ở vùng cực Tây Bắc

Giá Hotel bác có thể tham khảo tại Agoda, nhưng thằng này hơi chuối vì nó bắt trả trước và ko hủy đc
Nếu sang TQ nhiều ngày bác nên Apply 1 cái bank nào có UnionPay thì tiện nhất, và bõoking qua Ctrip thì tiện hơn, book rồi đến checkin mới sạc phí
Như bọn em hay ở đều là 4 sao, có giá vài chục usd đến 100 tùy vùng có sinh hoạt phí cao hay thấp
Ở Tibet thì bác chịu khó ở Hostel vì khá hiếm Hotel và có cũng rất đắt

MrMilan

Xe điện
Cụ cần đi chỗ nào bảo em, em toàn đi một mình bên tàu, tiếng Trung ko biết, tiếng Anh thì biết một tí, cụ chuẩn bị kỹ là ok thôi

xe vợ mua

Xe tăng
Ảnh của Cụ đẹp nhưng nặng quá em load mãi mà ko đc