[Funland] Ý tưởng về việc mua bán xe cũ

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Với tình hình hiện tại thì việc mua bán xe hơi cũ sẽ ngày càng phổ biến.
Và trong việc mua bán xe thì ngoài các thông số xe thì phần người mua cực kỳ quan tâm là lý lịch của xe.Trong đó việc chiếc xe đã bị đâm đụng,tai nạn,ngập nước hay gặp sự cố nghiêm trọng gì trong quá trình sử dụng ảnh hưởng rất lớn tới giá thành của chiếc xe.Trước giờ mua xe ngoài các thông tin có thể thấy được thì nguồn thông tin về lý lịch xe người mua hầu như chỉ nghe miệng người bán nói.
Vậy nếu em có thể phát triển một trang thông tin mà người mua có thể check thông tin chiếc xe mà mình định mua đã từng bị đâm đụng tai nạn hay không thì có ai muốn làm không ạ.

vietsonxp

Tháo bánh
Vấn đề làm thế nào để có thông tin mới khó

troc

Xe tăng
Và dần dần nhiều thông tin sẽ bị mua, làm sai lệch =)) =)) =))

Ken Hạ Long

Xe điện
Với tình hình hiện tại thì việc mua bán xe hơi cũ sẽ ngày càng phổ biến.
Và trong việc mua bán xe thì ngoài các thông số xe thì phần người mua cực kỳ quan tâm là lý lịch của xe.Trong đó việc chiếc xe đã bị đâm đụng,tai nạn,ngập nước hay gặp sự cố nghiêm trọng gì trong quá trình sử dụng ảnh hưởng rất lớn tới giá thành của chiếc xe.Trước giờ mua xe ngoài các thông tin có thể thấy được thì nguồn thông tin về lý lịch xe người mua hầu như chỉ nghe miệng người bán nói.
Vậy nếu em có thể phát triển một trang thông tin mà người mua có thể check thông tin chiếc xe mà mình định mua đã từng bị đâm đụng tai nạn hay không thì có ai muốn làm không ạ.
Thế thì còn ai muốn bán không mà mua?

BachBeo

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
tuyendungvieclam.net

Vũ Đức

Xe tăng
Ý tưởng hay,em có nhu cầu mua xe đã qua sử dụng.

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề làm thế nào để có thông tin mới khó
Dạ em nghĩ được cách giải quyết vấn đề rồi,nên đang tìm bác nào thấy hứng thú và nghiêm túc thì em trình bày,nói chung là cũng đơn giản nhưng mất số tiền lớn ban đầu cho chi phí mkt .Em chỉ nuốn hỏi các cụ là nếu có thể cung cấp thông tin như thế thì khả năng các cụ bỏ tiền ra để sử dụng không thôi ạ

docuconghe

Xe tải
Em là người mua rất thích ý tưởng của cụ nhưng vấn đề là làm sao cụ có được data của chủ cũ hay các vấn đề mà chủ cũ trước đó dùng mới là đáng lưu ý.

NDTBM

Xe điện
Thông tin về "vợ 2" này liên quan tới chủ xe thì có vi phạm luật an ninnh mạng mới k0 nhỉ??? Ngoài ra, riêng các thông tin về xe VF chắc là được đóng dấu MẬT (có chữ chìm bảo an VOVA chỉ hiển thị khi chiếu tia cực tím) ;)-->>khó tiếp cận ?!

nadushop

Xe điện
Dạ em nghĩ được cách giải quyết vấn đề rồi,nên đang tìm bác nào thấy hứng thú và nghiêm túc thì em trình bày,nói chung là cũng đơn giản nhưng mất số tiền lớn ban đầu cho chi phí mkt .Em chỉ nuốn hỏi các cụ là nếu có thể cung cấp thông tin như thế thì khả năng các cụ bỏ tiền ra để sử dụng không thôi ạ
Cụ định mua từ nguồn của CSGT ah?

nadushop

Xe điện

ruby_eagle

Xe điện
Vấn đề là thông tin chính xác tới đâu thôi.
Giả sử bác lập 1 team chuyên coi xe và kiểm tra xe thì còn hợp lý hơn.