[Funland] Ý tưởng kinh doanh

PhanhGap

Xe điện
Cái này đc cấp phép mấy ẻm hay đứng đường đưa khách vào đây là cụ chủ mệt với xx lắm đấy :P
E bổ xung thêm: Với tinh thần dân Vịt hay bon chen và lôi theo khúc gỗ: 1 ông nào đó chán đời thuê cabin rồi nửa đêm tự tẩm xăng làm đuốc sống thì những cabin còn lại ôi thôi. Do vậy nhóm khách hàng hết sức hạn chế, đồng nghĩa với HQKD không như mong đợi. Do vậy E nghĩ là làm cà phê cabin khỏe hơn 100 lần ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Em đang có ý tưởng kinh doanh khách sạn có phòng siêu nhỏ, em định gọi là " chuồng ngủ" hay "sleep cabin". Khách sạn em dự định chỉ cần mặt bằng 100m2, xây 5-10 floors, em sẽ cho thiết kế các "chuồng ngủ" hay "sleep cabin" nhỏ, mỗi cabin chỉ 2m2, khoảng 10 cabin chung 1 vệ sinh & toilet. Đối tượng khách hàng em hướng tới là các khách du lịch bụi, sinh viên học sinh, những người lao động ngoại tỉnh và cả các bác OF thất tình, bị vợ đuổi khỏi nhà, tối đến chỉ cần cái chỗ chui vào ngủ... giá thuê 50000 đêm/ cabin. KS em sẽ có khoảng 1000 cabin, mỗi ngày thu 50 triệu.
Em xin các bác góp ý cho ý tưởng của em hoàn thiện...:D
Bác làm mỗi cabin có toilet riêng, đảm bảo kinh doanh phát đạt.:P
Ý tưởng sẽ khả thi nếu xin được giấy phép tiến hành dự án nho nhỏ này.

hamocbq

Xe hơi
cái này o nhật thôi chứ o mình e nghi chưa đến mức phải vào chuồng ngủ

TungNguyenMD

Xe container
Ý tưởng của cụ không mới.
Thực ra thì ở châu Âu ( những thành phố du lịch) nó có cái mô hình camping village này nhiều rồi. Nhưng ờ Hn cụ làm em sợ sẽ khó vì lý do sau:
1. VN nhất là HN không phải là nơi thu hút dc khách du lịch nhiều như Rome, Venice, Paris, Prague....
2. An ninh trật tự ở VN không tốt bằng
3. Muốn làm Camping village cụ phải ở ngoại ô, nhưng với hệ thống giao thông vủa HN như hiện nay chắc chẳng có khách nào đến ở.
Cụ suy nghĩ kỹ nhé