[Funland] Ý tưởng khoa học kỹ thuật, nhờ các cụ tư vấn

chim-ưng

Xe tăng
tại sao nhiều người nuôi mẻ rất khỏe ( mẻ ngon ) nhiều người kô nuôi được ? , kinh nghiệm thực tế của người nuôi mẻ ngon có thể nghiên cứu để viết ra sách mà bán .

chim-ưng

Xe tăng
nấu phở ngon ở nước dùng , nước lèo , vậy nấu như nào để mang ra hàng phở ngon đối chiếu . Rất nhiều thứ bây giờ tìm ra để sau này các cháu éo có việc làm thì ngồi vỉa hè bán hàng ăn .

K
Lại mua giải cho các cháu à. Món này các phụ huynh cũng đầu tư cho các thầy lắm. Rinh được cái giải là đẹp hồ sơ du học.
Xem đề tài của các cháu thì cấp bằng kỹ sư luôn chứ cần gì học cấp 3 nữa.
Các cuộc thi ngày càng loạn. Các trường DH ngán nhất tuyển thẳng đội thi KHKT này.
Không phải đâu cụ, em ở nông thôn thì cần gì phải mua giải cụ. Tại tỉnh tổ chức thi, yêu cầu trường nào cũng có sản phẩm, nên mới tìm ý tưởng thôi cụ.

Em ngồi chờ các cụ thông thái.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
K
Không phải đâu cụ, em ở nông thôn thì cần gì phải mua giải cụ. Tại tỉnh tổ chức thi, yêu cầu trường nào cũng có sản phẩm, nên mới tìm ý tưởng thôi cụ.
Cuộc thi thì của hs mà các thầy làm hết. Nhiều em học để giới thiệu thôi cũng k thuộc.

Demchinhhang.net

Xe container

Cụ tham khảo đề tài của nhóm đứa em em.
Chúng nó cũng đang tìm nhà đầu tư hỗ trợ ạ.
Em ủn cho ý tưởng môi trường, bây giờ công nhận vấn nạn rác khủng khiếp. Cụ chủ thớt nên đi theo hướng xử ký rác thải, môi trường. Đại ý máy hay cái gì quy mô tổ xóm xử lý từ đầu nguồn ý. Cái đó vừa tầm và khả thi, chứ rác ra 1 đống ngoài bãi rồi máy móc tiền tỉ tỉ đê xử lý em thấy không khả thi.

Chỉnh sửa cuối:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Cụ nên tìm những đề tài thiết thực ở khu vực cụ là thực tế nhất

đạt 882

Đi bộ
e ngồi xem các cụ chém

langtoilangtoi

Xe điện
Cháu chào các cụ. Cháu biết trên này có nhiều cụ giỏi, đam mê chế tạo, có nhiều ý tưởng hay trong cuộc sống.
Cháu được giao nhiệm vụ tìm ý tưởng khkt để cùng với mọi người, học sinh cấp 3 chế tạo ra các sản phẩm.
Cháu cũng đã mất nhiều thời gian tìm hiểu, nhưng chưa có ý tưởng nào hay.
Nay bí quá, cháu nhờ các cụ gợi ý giúp ý tưởng với ạ.
Rượu cháu đã chuẩn bị sẳn để mời các cụ rồi ah.
Cháu được nhiều cụ tư vấn nhiều ý tưởng hay, nhưng thú thực là cháu ở nông thôn, nên có nhiều ý tưởng khó thực hiện với học sinh cấp 3, nhiều ý tưởng cần cơ khí hoá nhiều, kinh phí lớn, nên cũng hơi khó ạ.
Cụ không nêu rõ sở trường thì các cụ chém hơi khó, nếu hứng thú với Andruino cụ tham khảo :

Với mấy thứ này cụ có tùy biến các kiểu con đà điểu

Cụ không nêu rõ sở trường thì các cụ chém hơi khó, nếu hứng thú với Andruino cụ tham khảo :

Với mấy thứ này cụ có tùy biến các kiểu con đà điểu
Em cũng có đam mê tin hoc, cũng thích tự động hoá, mấy hôm nay em cũng đang tìm hiểu về arduino, cũng thích lắm cụ ạ.
Nhưng ý tưởng đơn giản từ arduino ít quá cụ ạ, xoay đi xoay lại mấy cảm biến, hay do kiến thức em ít, nên thấy vậy.
Em đang nghĩ tới làm máy đo độ ẩm đất, nhưng thấy sợ đơn giản quá, nhiều người làm.
Cụ có ý tưởng gì hay giúp em với. Lúc nào có rượu en mời cụ 1 ly ạ.

formen

Xe lăn

formen

Xe lăn
Em cũng có đam mê tin hoc, cũng thích tự động hoá, mấy hôm nay em cũng đang tìm hiểu về arduino, cũng thích lắm cụ ạ.
Nhưng ý tưởng đơn giản từ arduino ít quá cụ ạ, xoay đi xoay lại mấy cảm biến, hay do kiến thức em ít, nên thấy vậy.
Em đang nghĩ tới làm máy đo độ ẩm đất, nhưng thấy sợ đơn giản quá, nhiều người làm.
nó là k giới hạn cụ ợ.

cụ nhặt ngẫu nhiên 3 cảm biến là đc một mớ ý tưởng.

formen

Xe lăn
Để chiều em lên list chi cụ.
Bản thân việc chọn đề Tài cũng là 1 đề tài khoa học rồi cụ

binhsu7273

Xe cút kít
Cháu chế ra quả xe 4 bánh nào cho các Cụ chạy khách giá khoảng 50tr đổ lại đê, yên tâm các Cụ ủng hộ nhiệt hết cả Huyết luôn. :D

langtoilangtoi

Xe điện
Bất kể ứng dụng tự động nào cũng cần cảm biến mà cụ
Hii, cụ nói quá đúng, nhưng mà đến thiết bị của NASA cũng xoay quay mớ cảm ứng này mà. Còn thực tế nó rất nhiều, tỷ như : Cảm biến nhiệt độ + Thời gian thì cụ có thể làm lò ấp trứng vịt lộn, hoặc cụ làm quả quạt tự động tăng giảm lượng gió theo nhiệt độ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
K
Ở nông thôn thiếu thốn đủ đường, cụ xem trong cuộc sống có khó khăn gì thì tìm cách khắc phục -> đó là ý tưởng.

DurexXL

Xe lăn