Ý tưởng của công an Hà Nội - đội mồ lên hỏi thằng nào ký?

pressf5

Xe buýt
Mua xe thì xin cái UQCC chắc là ko việc gì :)

ong dat

Xe tăng
pressf5 viết: Mua xe thì xin cái UQCC chắc là ko việc gì

Ủy quyền công chứng theo quy định của Luật Dân sự không phải là việc mua bán. Do đó không có chuyện phải sang tên đổi chủ gì hết cụ ạ, các cụ cứ đi một cách vô tư không cha con đứa nào dám phạt.
Chúng nó chỉ bắt nạt dân ta thôi, việc phạt không sang tên đổi chủ phải chứng minh được cái xe đó đã qua mua bán lại, lẽ ra tụi nó phải chứng minh rằng cái xe đó đã qua mua bán lại thì lại đi bắt người sử dụng phải chứng minh xe của mình đang sử dụng là của mình. Thật quá ngu ngơ và vô lý, khác gì bảo thằng chộm chứng minh mình không phải chộm mà không cần điều tra !
Cũng may mà ý kiến ngược chiều nhìu quá bọn chúng đã chùn tay và không dám làm ồ ạt nữa roài.
Còn bảo chúng làm thế để trả nợ cho mấy cái thằng giãy chết Vinashin, Vinaline ... cũng chả phải đâu các cụ ạ ! Thu được bao nhiêu nó chia ra hưởng phần trăm cho lực lượng đi chặn cướp, phần còn lại tí ti nộp NSNN làm sao có mà trả nợ (đó là chưa kể đến nó thu trực tiếp làm gì có nộp NSNN). Mấy cái nợ Vina ... kia các cụ và con cháu các cụ tiếp tục âm thầm bị trấn lột bằng nhiều hình thức khác để trả dần đấy chứ ạ :-bd

Chỉnh sửa cuối:

pressf5

Xe buýt
Bác ong dat phân tích quá đúng, nợ vina shin, line... thì có mà mấy đời con cháu chúng ta vẫn phải tiếp tục trả thay :(

namteo

Xe tải
Toan may thang an to nhung noi be cac cu nhi

namteo

Xe tải
Luat moi tra la naymot kieu mai mot kieu cu nhu luat rung ay cac cu nhe