[Funland] Ý thức và Văn hóa đỗ xe

botom

Xe tăng
Kính các cụ,
Em xin phép lên xả tý bức xúc ạ. Không hiểu sao giờ nhiều cụ mợ đỗ xe kém văn hóa thế. Đường rộng, phía đối diện là vỉa hè vườn hoa, đỗ xe thoải con gà mái. Thế mà cụ xe Tucson cứ phải đỗ chắn hết đường ra vào nhà em mới chịu cơ. Mà đi đâu mấy tiếng, không để lại điện thoại, em chẳng đánh xe ra được. Em không hiểu văn hóa giao thông cụ ấy để đâu. Vì trước nhà em rất nhiều chỗ đỗ xe thuận tiện, chứ không phải thiếu chỗ đỗ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

botom

Xe tăng
Nào, các cụ có câu " sổ đỏ nhà ông ra đến đấy à?" vào phát biểu đê.
Hic, em vừa load lên thêm 1 cái ảnh, để các cụ thấy bên kia đường rộng thênh thang mà cụ ấy không đỗ. Chứ nào em có dám nói sổ đỏ nhà em ra đến đường đâu cơ chứ :(.

HTlangtu

Xe điện
ối giời, bàn về văn hóa đỗ xe và cccm nhiệt tình post hình ảnh minh họa, e dự là thớt cứ lên tới cả vạn tầng :)) :)) :))

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Hic, em vừa load lên thêm 1 cái ảnh, để các cụ thấy bên kia đường rộng thênh thang mà cụ ấy không đỗ. Chứ nào em có dám nói sổ đỏ nhà em ra đến đường đâu cơ chứ :(.
Chỗ nhà cụ nhiều cây đỡ nắng hại xe nên mn thích đỗ

botom

Xe tăng
ối giời, bàn về văn hóa đỗ xe và cccm nhiệt tình post hình ảnh minh họa, e dự là thớt cứ lên tới cả vạn tầng :)) :)) :))
em xem camera thì mợ đi cùng cụ chủ xe xinh phết. Mà em không dám post lên :). Hay post lên cho thớt nó hót cụ nhể :))

2_Speed

Xe hơi
Đỗ xe thì phải nhìn trước nhìn sau chứ

botom

Xe tăng
Chỗ nhà cụ nhiều cây đỡ nắng hại xe nên mn thích đỗ
Tránh nắng mà đỗ chặn hết đường ra vào của người khác thì không ổn cụ ạ. Không văn minh. Bên phía vườn hoa còn nhiều chỗ đỗ vẫn mát mà cụ. Cụ Tucson đỗ khít đến mức xe đạp cũng không đi lọt :(

Lah

[Tịch thu bằng lái]
em xem camera thì mợ đi cùng cụ chủ xe xinh phết. Mà em không dám post lên :). Hay post lên cho thớt nó hót cụ nhể :))
Nguyên nhân đây rồi
Gái xinh nó hay ngâu lắm, mắng nó nó lại cười toả nắng, kính trắng lấp lánh. Mình không bực được :D

Bigtits

Xe tăng
Gặp e thì e cho đỗ đấy bao giờ xin thì e cho về. Huy động 2 xe đỗ chắn trước sau cho nhớ đời luôn

Xep

Xe tăng
Nào, các cụ có câu " sổ đỏ nhà ông ra đến đấy à?" vào phát biểu đê.
Đã thuộc về văn hoá thì cụ đừng lôi câu đấy ra. Đơn giản là để lại sđt để khi cần mình đánh xe ra thì nó mới là văn hoá.

botom

Xe tăng
Gặp e thì e cho đỗ đấy bao giờ xin thì e cho về. Huy động 2 xe đỗ chắn trước sau cho nhớ đời luôn
ừ nhỉ, thế mà em không nghĩ ra. Có lẽ em phải sắm cái khóa bánh giống của mấy anh bảo vệ của Vin cụ nhỉ!.

Đã thuộc về văn hoá thì cụ đừng lôi câu đấy ra. Đơn giản là để lại sđt để khi cần mình đánh xe ra thì nó mới là văn hoá.
Em lôi đâu? Lần nào có thớt về đỗ xe thì chả có một cơ số thành phần lôi câu này ra :))

Kiabuoisang

Xe container
Vỉa hè của chung nhưng các cụ yêu trồng cây quá nên cứ để chậu cây chắn mịa hết rồi dựng cả cột bắc giàn 😂
Cụ nên tháo bỏ hết mấy thứ của mình đang để ở đất công (nếu đất đó cũng cũng phải bỏ tiền mua thì ko cần ạ) và mang hết cây vào nhà đi sẽ thấy cái xe đỗ thế chả việc gì.

Ghét nhất ko để lại sđt ( e bị khá nhiều lần thế nên nói luôn ko có sđt là đầu có vấn đề

Moriarty

Xe container
Kính các cụ,
Em xin phép lên xả tý bức xúc ạ. Không hiểu sao giờ nhiều cụ mợ đỗ xe kém văn hóa thế. Đường rộng, phía đối diện là vỉa hè vườn hoa, đỗ xe thoải con gà mái. Thế mà cụ xe Tucson cứ phải đỗ chắn hết đường ra vào nhà em mới chịu cơ. Mà đi đâu mấy tiếng, không để lại điện thoại, em chẳng đánh xe ra được. Em không hiểu văn hóa giao thông cụ ấy để đâu. Vì trước nhà em rất nhiều chỗ đỗ xe thuận tiện, chứ không phải thiếu chỗ đỗ ạ.

Riêng cụ chủ thớt trc hết nên xem lại mình quan hệ thế nào với tổ dân phố, rồi tổ dân phố quan hệ thế nào với xxx phường, xxx khu vực. Có hay liên hoan mời xxx xuống tham gia ko, lễ tết có tý quà bánh ko. Sống trong cái xã hội này trừ giới tính ra thì mọi thứ nó nên linh hoạt, lúc hữu sự có nơi mà kêu.

botom

Xe tăng
Vỉa hè của chung nhưng các cụ yêu trồng cây quá nên cứ để chậu cây chắn mịa hết rồi dựng cả cột bắc giàn 😂
Cụ nên tháo bỏ hết mấy thứ của mình đang để ở đất công (nếu đất đó cũng cũng phải bỏ tiền mua thì ko cần ạ) và mang hết cây vào nhà đi sẽ thấy cái xe đỗ thế chả việc gì.
Cụ dạy cũng có ý đúng. Nhưng cái cột đèn ở đó em không nhổ đi được ạ. Nên xe cụ Tucson đỗ thế, em cũng chịu, không cho xe máy ra được. Nên cái văn hóa đỗ xe này em vẫn không thẩm được ạ. Còn cái vỉa hè của nhà em, em để cây đâu có liên quan chủ đề văn hóa đỗ xe đâu cụ, Cái giàn cho dây leo cũng là ở trong đất nhà em, em cho cây leo có gì sai đâu cụ nhỉ? Cái này liên quan gì văn hóa đỗ xe không cụ nhỉ?. Cụ nên nhìn kỹ lại ảnh em chụp. Cái cột mà cụ cho là cột em làm dàn leo nó là cột đèn, nó chẳng liên quan gì đến cái giàn leo nhà em. Giàn leo nhà em nó còn cách rất xa cái cột đèn, chắc phải cả chục mét. Có lẽ góc chụp cam làm cụ tưởng vậy??

Chỉnh sửa cuối: