[Funland] Ý thức tồi, ngạo mạn coi thường pháp luật, hay đầu óc có vấn đề?

HN_2012

Xe tăng
E đi đúng 1 buổi thấy đi láo quá, nên tạm dừng đạp xe 1 mình cụ ah, đi 1 mh hơi buồn tý nhưng ko ảnh hưởng đến xã hội, mà e đi MTB chứ ko đi road
Trước em cũng đạp MTB chỉ đi 1 mình làm vòng từ nhà lên Bờ Hồ tầm từ 6h sáng được vài tháng thấy đi cũng nguy hiểm tầm sớm mấy ông xe máy chở hàng đi cũng bạt mạng nên cũng ngại chuyển sang đạp loanh quanh trong khu Times sau có Park đông nên em nghỉ xe đạp chuyển đi bộ buổi chiều quanh khu em ở cho an toàn.
Em thấy ở HN đạp xe thể dục hàng ngày tương đối mất an toàn không phù hợp lắm.

Bang lang

Xe điện
Đừng gọi các anh ý là có tiền, ko các anh ý phởn lên mai còn gõ cửa xe ô tô hỏi sao chúng mày đi sát tao thế cơ.
Cứ phân biệt giàu nghèo hoặc đề cao cái giàu bảo sao xã hội ngày càng loạn, nên đề cao pháp luật.
Cụ nói chí phải, hay quá!

lanhpham

Xe điện
Trước em cũng đạp MTB chỉ đi 1 mình làm vòng từ nhà lên Bờ Hồ tầm từ 6h sáng được vài tháng thấy đi cũng nguy hiểm tầm sớm mấy ông xe máy chở hàng đi cũng bạt mạng nên cũng ngại chuyển sang đạp loanh quanh trong khu Times sau có Park đông nên em nghỉ xe đạp chuyển đi bộ buổi chiều quanh khu em ở cho an toàn.
Em thấy ở HN đạp xe thể dục hàng ngày tương đối mất an toàn không phù hợp lắm.
Vâng khu nào có không gian thì đạp xe tốt hơn đi bộ hoặc chạy bộ, e thì ko chạy được chạy được khoảng 2km đã thở dốc rồi

crYztaL

Xe buýt
Sai thì rõ rồi.
Nhưng đội này đi ko đánh võng, hệ số an toàn còn cao gấp nhiều lần mấy thằng oto chạy trên Vành đai 3. Em ko đi xe đạp, em chả phản đối cũng chả ủng hộ.
Cứ thằng nọ chửi thằng kia, ngồi sau bàn phím thì ông nào cũng văn minh, thanh lịch hết, ra đường lại đi láo như chưa hề chửi ai.
Bản thân em cũng đầy lúc đi bậy. Nhưng luôn cố gắng hạn chế tối đa.
Vâng, chúng ta ai cũng có lúc đi sai ( do vội, do thiếu tập trung, ... ) nhưng ko phải thường xuyên. Còn việc vác xe chạy vào đường cấm, làm ảnh hưởng an toàn đến những người xung quanh theo định kỳ ( thậm trí là hàng ngày ) thì nó thuộc về ý thức, suy nghĩ rồi chứ không thể so sánh với việc là ai cũng có lúc sai được.

Jo9926

Xe điện
Đi sai đường thì cũng nên khiêm tốn biết điều, đi hàng 1 gọn vào bên phải, đằng này thì nghênh ngang dàn tràn ra đường, không thể thương được.

cusao

Xe lăn
Về lý thì đúng là họ sai, nhưng em thấy nhiều cụ hơi nặng lời. Việc này cho thấy hai điều tốt mà chính quyền phải để ý:
- Dân có điều kiện hơn, kinh tế tốt.
- Dân quan tâm tới sức khỏe một cách tích cực.
Vì thế chính quyền cần có một hệ thống cho giao thông xe đạp nói chung và thể thao xe đạp nói riêng. Thực tế là Hn hiện tại quá thiếu các lối đi, và chỉ ưu tiên một cách tự phát cho xe hơi mà quên đi các phương tiện khác. Hà Nội hiện cũng không hề quan tâm đến nhu cầu thể thao và giải trí.
Như thế này cũng là một điển hình của bao biện đấy ạ !

Nay đọc báo thấy tin này, hy vọng cảnh sát giao thông đủ lực lượng để tạm giữ hết đội hình ý thức kém này.
OF không biết có cụ nào trong đoàn này không nhỉ?
Họ đang tìm con đường ngắn nhất đến cõi vĩnh hằng

Xế Độp

Xe điện
Sai thì rõ rồi.
Nhưng đội này đi ko đánh võng, hệ số an toàn còn cao gấp nhiều lần mấy thằng oto chạy trên Vành đai 3. Em ko đi xe đạp, em chả phản đối cũng chả ủng hộ.
Cứ thằng nọ chửi thằng kia, ngồi sau bàn phím thì ông nào cũng văn minh, thanh lịch hết, ra đường lại đi láo như chưa hề chửi ai.
Cụ nói và sống thật lòng, em cảm phục. Không hiểu sao hôm qua đến giờ rất nhiều ông cào phím chửi người ta ác chiến quá.
Các bác cứ ngày nào cũng phải đụng đội này khắc có suy nghĩ khác, nói đạo đức nhân văn dễ mà!
Em cũng đạp xe đây nhưng ko bao giờ đi vào cao tốc, đi đường gom mà có xe máy vèo qua cũng đủ gợn rồi;

Chỉnh sửa cuối:

HN_2012

Xe tăng
Vâng khu nào có không gian thì đạp xe tốt hơn đi bộ hoặc chạy bộ, e thì ko chạy được chạy được khoảng 2km đã thở dốc rồi
Em cũng chỉ đi bộ và đi bộ nhanh thôi, như em giờ chạy cũng không an toàn cho xương khớp. Rèn luyện nên tùy theo thể trạng của mình nên hầu như em chỉ tập 1 mình cho thoải mái.

Rivers

Xe container
Kinh tế phát triển nhưng văn hóa không theo kịp nên nó mới oái oăm kiểu này, nhìn kiểu vô tư dắt xe qua đường cản trở giao thông khác gì mấy con bò ở quê không, ông nào rủi tông phải hội này đúng là bách nhục.

Linhcuuhoa

Xe hơi
Sai thì rõ rồi.
Tóm lại là Ko nên chửi vì đội lợn này ko đánh võng bằng ô tô trên vành đai 3 phỏng cụ

lanhpham

Xe điện
E chỉ Thắc mắc 1 điều những cái Luật từ xưa sao ko bỏ đi nhỉ, cảm thấy nó ko phù hợp với thời buổi bây giờ, cảm giác xã hội ngày càng loạn, Ý thức con người ngày càng đi xuống, như Sing chẳng hạn luật họ rất Nghiêm, nên người dân rất chấp hành, các cụ tham gia giao thông Nhất Là Hà Nội mới thấy lộn xộn, bát nháo

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Càng già độ nứng càng cao
Đạp xe cao tốc cụ vào thường xuyên
Bị chê rửng mỡ thừa tiền
Dửng dưng cụ đạp như điên mỗi ngày
Cả đoàn bứt tốc hăng say
Oto kệ mịa chúng mày ...tránh tao
Thử xem dám húc không nào ?
Mỗi ngày cao tốc vẫn vào đạp xe
Thể thao ắt phải ...Buổi Khòe
Bồ khen vợ sướng , le te đạp hoài
Dẫu rằng biết thế là sai
Nhưng mà đường phẳng lại dài , vẫn phi
Thiên hạ chửi , cụ cứ lì
Vẫn vào cao tốc ngại chi miệng
đời ...kkk

nvtung1

Xe tăng
Vì lý do cụ nêu thì được phép đạp xe vào đường cao tốc dành cho ô tô hả Cụ?

xe đạp tập thể thao cso vận tốc lớn . dân thể thao họ có nhu cầu tập luyện và với các cơ sở hạ tầng đủ chuẩn , đi vào đường dành cho xe thô sơ đạp làm sao nổi . cái vấn đề là ở hn chưa có đầu tư bài bản cho đường sá, do đó đi thì bụi bặm, ổ gà, xóc lên xóc xuống. Ván đề ko phải là ý thức, mà là khi nhu cầu không được thỏa mãn.

acjs

Xe tăng
E hay di chuyển mấy tuyến Võ Nguyên Giáp, đại lộ Thăng Long gặp bọn đạp xe này thường xuyên (xin phép gọi là bọn cho gọn)
Ngay trung tâm Bờ Hồ, vào cuối tầm giờ chiều, cả đoàn các cụ (khoảng 1-2 chục cụ toàn quanh 60 tuổi) đạp xe quanh BH từ hướng Hàng Khay sang Đinh Tiên Hoàng, dàn hàng tràn hết làn đường ngược chiều (phía sát hồ). Mấy lần em rẽ từ Hàng Bài sang Hàng Khay, đến giữa ngã tư là đứng im, các cụ nhìn thấy xe rẽ vào làn đó nhưng vẫn rất vui vẻ dàn hàng trước trước đầu xe sau đó rẽ vào ĐTH. Nhiều lần rất bực mình, chả lẽ hạ kính xuống làm vài câu :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đường Trường Sa tầm 4-5h chiều đông nghẹt mà 1 vài xe còn lan ra chiếm làn bus.
E nhiều lúc bực lắm, chạy 80-90km e lượn sát cho dẹp về làn trong.

Diep1979

Xe container
Về lý thì đúng là họ sai, nhưng em thấy nhiều cụ hơi nặng lời. Việc này cho thấy hai điều tốt mà chính quyền phải để ý:
- Dân có điều kiện hơn, kinh tế tốt.
- Dân quan tâm tới sức khỏe một cách tích cực.
Vì thế chính quyền cần có một hệ thống cho giao thông xe đạp nói chung và thể thao xe đạp nói riêng. Thực tế là Hn hiện tại quá thiếu các lối đi, và chỉ ưu tiên một cách tự phát cho xe hơi mà quên đi các phương tiện khác. Hà Nội hiện cũng không hề quan tâm đến nhu cầu thể thao và giải trí.
Bao biện cho hành vi không đúng mực :))
Kiểu kiểu như chính quyền không tạo công ăn việc làm cho em nên em mới phải đi ăn cướp để sống =))

Marie Lee

Xe buýt
Nhà em đi về quê qua tuyến này, sói nhà em thì khó tính, đúng kiểu nhìn một hàng dàn đạp xe vào đường cao tốc dành cho xe o tô thì ngứa mắt, đã thế xe đạp lại không nhường đường cho xe oto cứ thích lấn ra đường, có lần lão ấy định chặn xe oto vào giữa đoàn luôn cho bõ ghét.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Đừng gọi các anh ý là có tiền, ko các anh ý phởn lên mai còn gõ cửa xe ô tô hỏi sao chúng mày đi sát tao thế cơ.
Cứ phân biệt giàu nghèo hoặc đề cao cái giàu bảo sao xã hội ngày càng loạn, nên đề cao pháp luật.
em cho rằng đây là cốt lõi vấn đề, xã hội ta tiểu nông đi lên nên quá đề cao giá trị vật chất! Mảnh đất màu mỡ cho các thể loại rửng mỡ, rởm đời phát triển. Cái trò golf với xe đạp “sang” này em thật nếu bình dân hoá là các loại tróc phú này lại cá trê ngay, vì mục đích thể thao với loại này là phụ :)) HN cách đây 20-25 năm đi con xe ga với cái vợt tennis cũng có tính biểu tượng y hệt bọn này bây giờ, giờ bói cũng chẳng ra cái hình ảnh ấy :))