[Thảo luận] Ý thức tham gia giao thông củ những người đang sống và làm việc ở Hà Nội

Móp

Xe tăng
Một phần là do XXX xử không nghiêm, rất hiếm khi bắt các xe này vì ít khi kiếm được thì phải, em thấy nhiều xe lượn qua mặt xxx mà chả bao giờ bị thổi, toàn chăm chăm thổi xe oto thôi
những người điều khiển loại xe này ít bị xử lý vì bản thân họ thuộc thành phần lao động nghèo, và xxx thì ít khi nhắm vào thành phần này, dễ hiểu thôi mà:)), thực ra họ cũng vì miếng cơm manh áo chứ cũng có ai muốn khổ và vất vả như vậy đâu:)

sunlight

Xe hơi
cũng do cuộc sống mưu sinh cả thôi
khi không có tiền để sống thì sinh làm liều và làm càn :D em nói gì sai các cụ bỏ qua

search

Xe điện
cũng do cuộc sống mưu sinh cả thôi
khi không có tiền để sống thì sinh làm liều và làm càn :D em nói gì sai các cụ bỏ qua
Đi ă cướp rồi đổ tại mưu sinh đc ko kụ, mấy em SV làm gái cũng đổ tại mưu sinh đấy thôi, giờ cứ làm gì sai đổ tại mưu sinh hết thì còn gì là luật.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Toàn những người lao động vì mưu sinh cuộc sống, nhưng không thể biện minh vì lý do đó mà gây nguy hiểm GT cho mình và cho toàn xã hội !

Trần Điện

Xe tăng
Thông cảm cho họ, những người nghèo lao động chân tay họ hiểu ý thức tham gia giao thông nhưng con họ đang đói, đang ốm và họ nhịn ăn sáng, nên phê phán những cô chiêu cậu ấm không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông, vượt đèn đỏ, cắt và tạt đầu xe chúng ta, những thành phần đi xe bấm còi inh ỏi, những công bộc áo xanh, áo vàng núp dưới lùm cây, đứng xa ngã ba ngã tư sẵn sàng lao ra chặn đầu xe vi phạm mà nhiệm vụ chính của những công bộc đấy là hướng dẫn giao thông.

mingjun

Xe tăng
E hỏi chủ thớt 1 câu: k chở bằng xe máy thì chở bằng gì? Chở = ô tô thì lắm đường cấm theo giờ, phí vận tải cao -> lỗ, lại k len lỏi ngõ ngách được.

night_fury

Xe hơi
Ở nước mình cảnh như này ở đâu cũng có, em lên miền núi còn thấy nhiều nữa là Hà Nội

bimbim1976

Xe điện
E ko nói đến những người mưu sinh, vậy hỏi thử các cụ, ở những đường đã phân làn ô tô xe máy, được mấy cái xe máy đi đúng làn? hay là tràn hết sang phần đường ô tô.
Tại các ngã tư đèn tín hiệu, các cụ thử đi 3 4 cái đèn tín hiệu và đếm hộ em xem bao nhiêu người vượt đèn đỏ nhé?
Ý thức của người Việt rất rất kém, nhất là ở Hà nội. Em thề.
Hàng ngày em đi làm phải đi ngang qua Đại Cồ Việt-Trần Khát Chân nhưng chưa bao giờ em thấy xe máy đi đúng làn bao giờ cả.
Và đặc biệt tại các ngã tư đèn tín hiệu, xe máy đứng đè vạch, tràn hết cả sang phần đường đi ngược chiều. Hình như họ ko hiểu biết j hay sao ấy? Lộn xộn 1 cách kinh khủng luôn. Nản.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Miếng cơm manh áo cả.
Người lao động thì vì miếng cơm manh áo bất chấp nguy hiểm cho mình và những người xung quanh.
Xxx thì cũng vì miếng cơm manh áo nên kệ ẹ chúng mày, ông đi bắt oto.

night_fury

Xe hơi
E ko nói đến những người mưu sinh, vậy hỏi thử các cụ, ở những đường đã phân làn ô tô xe máy, được mấy cái xe máy đi đúng làn? hay là tràn hết sang phần đường ô tô.
Tại các ngã tư đèn tín hiệu, các cụ thử đi 3 4 cái đèn tín hiệu và đếm hộ em xem bao nhiêu người vượt đèn đỏ nhé?
Ý thức của người Việt rất rất kém, nhất là ở Hà nội. Em thề.
Hàng ngày em đi làm phải đi ngang qua Đại Cồ Việt-Trần Khát Chân nhưng chưa bao giờ em thấy xe máy đi đúng làn bao giờ cả.
Và đặc biệt tại các ngã tư đèn tín hiệu, xe máy đứng đè vạch, tràn hết cả sang phần đường đi ngược chiều. Hình như họ ko hiểu biết j hay sao ấy? Lộn xộn 1 cách kinh khủng luôn. Nản.
Em đồng ý với cụ là ý thức của người đi xe máy còn rất kém, em nghĩ la phần lớn do không hiểu hoặc ko để ý đến luật khi tham gia giao thông, đến khi bị bắt mới ớ ra là có cái lỗi đấy, ý thức + bằng xe máy nhiều và lấy rất dễ dàng + xxx ko chú trọng xử phạt dẫn đến giao thông khá hỗn loạn chủ yếu do xe máy