[Thảo luận] Ý thức giao thông của một CSGT , vô đối

roro

Xe tăng
Em mới đọc bên BBC mà nản hết cả người.
Thùy Link để tham khảo.

Mã:
TTO - Chiều 28-3, nguồn tin từ lãnh đạo công an phường Hưng Thạnh, quận  Cái Răng, Cần Thơ cho biết trong ngày đã diễn ra buổi hòa giải giữa  thiếu tá Bùi Minh Thắng, phó trưởng phòng CSGT đường bộ tỉnh Hậu Giang  và tài xế lái taxi Mai Linh Đỗ Quốc Thái.   Tại công an phường, dựa trên tường trình của hai bên, anh  Thái và thiếu tá Thắng thống nhất không kiện cáo, khiếu nại hay đòi bồi  thường gì về sau. Hai bên xem vụ việc như một sự rủi ro. 
   Cũng  trong ngày 28-3, trung tá Nguyễn Văn Sáng, phó trưởng công an quận Cái  Răng cho biết đã thống nhất việc xử lý hành chính đối với thiếu tá Thắng  về hành vi đánh nhau với anh Thái và trong ngày 29-3 công an phường  Hưng Thạnh sẽ ra quyết định xử phạt hành chính đối với thiếu tá Thắng.
   Trao đổi với [I]Tuổi Trẻ[/I],  tài xế Đỗ Quốc Thái cho biết do trước đây hai bên chưa hiểu nhau nên  xảy ra xô xát, mạnh tay với nhau. Hai bên không bị thương tích gì nghiêm  trọng nên thống nhất giảng hòa. 
   Tại buổi làm việc, thiếu tá  Thắng thừa nhận do "xỉn" quá, không kiềm chế bản thân; còn anh Thái nói  mình cũng nóng tính và có mạnh tay lại với thiếu tá Thắng. Từ ngày sự  việc xảy ra đến nay, tài xế Thái tạm thời nghỉ lái xe tại hãng Mai Linh  để ổn định tinh thần; sau khi sức khỏe phục hồi sẽ quay trở lại làm  việc. 
   Đại tá Nguyễn Hoàng Diệu, phó giám đốc công an Hậu Giang,  cho biết vụ việc thiếu tá Thắng đánh nhau với tài xế taxi chưa kết thúc,  ông đang chờ các cơ quan chuyên môn của ngành báo cáo kết quả làm việc  để từ đó sớm có kết luận, xử lý vụ việc.
Ông lái xe này về lại làm việc nó đì cho thì bật sới thôi!

hieuhic

Xe điện
Hòa cả làng. Con nhà xxx có khác.

czechonline

Xe điện
Kiếp sau có sinh ra con cũng xin đầu thai vào làm con nhà quan . Thiện tài thiện tài ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Lungcu

Xe điện
Có cái chứng cứ quan trọng cũng bị xxx vô hiệu hóa ^:)^^:)^^:)^
Được biết ngày 27-3, Công an tỉnh Hậu Giang đã đề nghị Công an TP Cần Thơ trích xuất hình ảnh camera quay tại Trạm CSGT cửa ô Hưng Phú (Cần Thơ) đêm 20-3 để tìm chứng cứ. Tuy nhiên, đề nghị này không thực hiện được vì hệ thống camera ghi hình của Trạm CSGT cửa ô Hưng Phú đang sửa chữa do bị trục trặc.
Nguồn Báo NLD

raotro

Xe container
TSB bố con thằng Bào!

batlua_25000

Xe hơi
Bạn post bài chả hợp với tiêu đề tí nào cả

uaytau

Xe buýt
Cuối cùng nghiêm khắc kiểm điểm, xử lý không phân biệt.........là kiểm điểm và phạt hành chính hơn 2 triệu. Một hình phạt mà ai cũng có thể đoán trước kết quả.

yeswrong

Xe buýt
Thắng còn bảo: "lái xe nhiều lần vượt đèn đỏ và Thắng nhắc nhở là nguyên nhân xô sát ..." thế mới nham hiểm chứ. Nhận là say rượu thì đã làm sao? Bố là quan to phục chức cũng nhanh thôi mà sao phải hèn thế nhỉ? Đọc xong tức nổ mắt luôn các cụ ạ!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Buồn vì cái đất nước này còn sử dụng những con người như bố con tay xxx này để bảo vệ chế độ, bảo vệ nhân dân:(

thanh_hoi

Xe điện
Thắng còn bảo: "lái xe nhiều lần vượt đèn đỏ và Thắng nhắc nhở là nguyên nhân xô sát ..." thế mới nham hiểm chứ. Nhận là say rượu thì đã làm sao? Bố là quan to phục chức cũng nhanh thôi mà sao phải hèn thế nhỉ? Đọc xong tức nổ mắt luôn các cụ ạ!
Đáng ra chú lái xe Taxi phải bị phạt tội vượt đèn đỏ thì cái kết mới đúng logic. Chú CSGT kia ko sai, thì ắt chú Taxi phải sai.

cn8286

Xe hơi
Cụ cn8286 biết câu " Nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" không?
Em biết chứ ạ... vì vậy em đi đứng cẩn thận lắm.
Xin phân trần 1 tý ạ .
[FONT=&quot]Rất vui được quen bác, Em tự giới thiệu em Tên là Công ạ ,Nam - Em sinh năm 1982 ( Cho dễ xưng hô ạ ) .
Em biết 4rum đã lâu nhưng mới lập nick"cn8286" được ít hôm, bác nhìn số km em đi thì biết. mới đang tập tành chém gió trên 4rum tý chút , vẫn đang đi xe đạp chứ có dám phóng nhanh vượt ấu đâu ....thế mà ko hiểu sao nhiều bác biết đến nick name của em thế ( có hàng trục chữ kỹ các bác để tên nick name của em ạ ) .Suy nghĩ tích cực thì em vui lắm vì có thêm anh em bạn bè nhưng em lại lo là lỡ có bác nào nhầm nhọt sang trồng trọt em thành "Cụ" nào hay gây oán thù trên 4rum này chắc có lẽ em tiêu đời sớm ạ. mà em thì mong sống lâu trăm tuổi và có thật nhiều anh em tốt ạ. Mong các bác hiểu cho em trẻ người non dạ nghĩ gì nói thế, vừa mừng vừa lo ạ . cảm ơn các bác nhiều lắm ạ.[/FONT]

uaytau

Xe buýt
Thế còn vụ bắt chú CSGT khác quỳ xuống không thì sẽ rút súng bắn sao không thấy đề cập các cụ nhỉ?

Chíck Bông

Xe buýt
Hê hế, cụ bé cái nhầm rồi.
Tại vì các cụ trên này để chữ ký động, trong chữ ký có tham số là //you. Bất cứ cụ nào nhìn vào đều thấy tên của mình trong đó cả, không phải là quen cụ đâu.
Em giải thích thế, cụ rõ chưa. Nếu cụ rõ rùi thì bấm vào ngôi sao dưới bài này nhé. Đó ra rót em chén rượu đấy ợ............
Em biết chứ ạ... vì vậy em đi đứng cẩn thận lắm.
Xin phân trần 1 tý ạ .
[FONT=&quot]Rất vui được quen bác, Em tự giới thiệu em Tên là Công ạ ,Nam - Em sinh năm 1982 ( Cho dễ xưng hô ạ ) .
Em biết 4rum đã lâu nhưng mới lập nick"cn8286" được ít hôm, bác nhìn số km em đi thì biết. mới đang tập tành chém gió trên 4rum tý chút , vẫn đang đi xe đạp chứ có dám phóng nhanh vượt ấu đâu ....thế mà ko hiểu sao nhiều bác biết đến nick name của em thế ( có hàng trục chữ kỹ các bác để tên nick name của em ạ ) .Suy nghĩ tích cực thì em vui lắm vì có thêm anh em bạn bè nhưng em lại lo là lỡ có bác nào nhầm nhọt sang trồng trọt em thành "Cụ" nào hay gây oán thù trên 4rum này chắc có lẽ em tiêu đời sớm ạ. mà em thì mong sống lâu trăm tuổi và có thật nhiều anh em tốt ạ. Mong các bác hiểu cho em trẻ người non dạ nghĩ gì nói thế, vừa mừng vừa lo ạ . cảm ơn các bác nhiều lắm ạ.[/FONT]

MÃI MÃI !

Xe buýt
một kết thúc ko có hậu ............chán cái CĐ này............^:)^

thoatlut

Xe tải
ối giời đất ơi, ông CA kia bị xử phạt hành chính rồi. hình phạt nặng quá (quá sức tưởng tượng của em). công minh quá, pháp luật thật là kn cậy thân quen... nước mình thế này thì sắp tiến lên xhxn rồi, dân sắp hết khổ rồi...

yeswrong

Xe buýt
Thế còn vụ bắt chú CSGT khác quỳ xuống không thì sẽ rút súng bắn sao không thấy đề cập các cụ nhỉ?
Cái vụ đó thì bảo camera hỏng đang sửa chữa không ghi hình được còn gì nữa cụ.
Em công nhận nó lật trắng thành đen NHAM HIỂM thật. Em chắc cụ lái xe lại bị phạt thêm tội vu khống nữa ý chứ

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Đối với hành vi xô xát tài xế taxi Đỗ Quốc Thái, trung tá Việt ký quyết định số 13, xử phạt thiếu tá Thắng mức tiền 2 triệu đồng theo điểm k, khoản 3, điều 7 Nghị định 73 về Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội.
Còn đối với việc hăm dọa, la lối Cảnh sát giao thông đang làm nhiệm vụ, trung tá Việt ký quyết định số 14 xử phạt thiếu tá Thắng 200.000 đồng về hành vi có cử chỉ, lời nói thô bạo, khiêu khích, trêu ghẹo, xúc phạm danh dự, nhân phẩm của người khác theo cùng điều 7 của Nghị định trên.
Thiếu tá Thắng có nghĩa vụ phải đến kho bạc địa phương để nộp tiền phạt. Hồ sơ vụ việc sau khi được giải quyết tại phường sẽ được chuyển lên Công an quận Cái Răng.
Trước đó, tại Công an phường Hưng Thạnh, tài xế taxi Đỗ Quốc Thái đã làm giấy bãi nại không truy cứu trách nhiệm hình sự và không nhận tiền bồi thường của thiếu tá Thắng.
Eo ôi, phạt chưa đủ 10 lít xăng, còn ông taxi kia chắc là bán sới mà chạy, hỡi ôi cái XH này.

cn8286

Xe hơi
Hê hế, cụ bé cái nhầm rồi.
Tại vì các cụ trên này để chữ ký động, trong chữ ký có tham số là //you. Bất cứ cụ nào nhìn vào đều thấy tên của mình trong đó cả, không phải là quen cụ đâu.
Em giải thích thế, cụ rõ chưa. Nếu cụ rõ rùi thì bấm vào ngôi sao dưới bài này nhé. Đó ra rót em chén rượu đấy ợ............
Ôi may cho em quá, MEM mới mà, nhà em gần đường tàu xa đường nhựa nên em có thông thạo đường xá trên này đâu. làm em cứ lo ạ.... Kám ơn cụ nhá. phù phù phù hị hị hị !!!!!!