[VHGT] Ý thức giao thông á :) Không bằng mấy nghìn tiền xăng của tao

Website
doxetai.com
chung qui tắc đường phần nhiều do các chị em phụ nữ rồi

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
E bổ sung thêm hình ảnh cho xôm

Davidang viết
Đây thêm một số ảnh về sự thiếu ý thức của 2B tại 2 cầu vượt, vậy thì làm sao hết tắc

Cả xe đạp lẫn 2B đều thiếu ý thức:

Lại một chị 2B cố tình đi ngược chiều

Lại đây nữa:

Người già cũng thiếu ý thức:

2B cũng chả phân biệt nam hay nữ:

Nguồn: danviet

hoanglee94

Xe tăng
Nhìn mấy cái ảnh em nghĩ thật, xây làm léo gì cho tốn tiền tốn mồ hôi, oto thì không nói nhưng xe máy nó cứ cậy nó lách dễ, nó "HƠN NGƯỜI" nên nó cứ phô diễn nhưng cái vô ý thức ra, bực mình hết sức, may mà cũng chỉ 1 bộ phận nhỏ đi xm như vậy

baothanh11

Xe tải
cứ bảo làm sao ko tắc đường..

Picnic

Xe tải
Em thấy về luật thì em đi xe máy đâu có sai, vì không có biển cấm. Chỉ chê ý thức kém thôi.

Nên trách cơ quan chức năng không gắn biển cấm
Cụ chưa học luật GT à, 2 cái vạch trắng to tướng và vùng gạch ngang giữa 2 vạch trắng để làm gì !!!!!!!!!!!!!!!!

Biển cấm ngược chiều người ta đặt ở đầu đoạn bắt đầu vào ngược chiều chứ ai đặt giữa đoạn phố ngược chiều đâu.

gestapo04

Xe hơi
Mợ này em dự tranh thủ hẹn ăn trưa thôi ạ, e chém fun tí không phải thì thôi ạ, đừng cụ nào ném đá em ạ. Em té

lemdao

Xe buýt
Em hôm nọ đi sau 1 mụ 2b, đi giữa đường; em đi sau thấy nó lững thững, thỉnh thoảng láng ra láng vào, sau em ko nhịn được nên còi, mà mụ ấy cứ vẫn đi giữa đường và láng ra láng vào như thế, cả 1 đoạn dài. Một lúc sau em vượt lên, hạ kính xuống nhắc nhẹ nhàng là nên đi đúng, sát vào bên phải, mụ này nói:" ai bắt đi sau người khác". Em đến chịu mụ này. Nó làm như đường trong sân nhà nó muốn đi thế nào thì đi. Ko hiểu nó nghĩ gì khi đi thế và nói như vậy. Hay cứ phải gặp đứa khác nó vả vào *** cho thì nói mới biết nghĩ.
Mệt mỏi với ý thức tham gia giao thông kiểu này.

WithTheWind

Xe hơi
Đây chỉ là 1 trong những tình huống trong vô vàn tình huống tham gia giao thông chúng ta hay gặp... Chỉ biết lắc đầu ngao ngán thôi cụ à... Nhắc nhở khéo có khi còn bị ăn chửi oan chứ đùa...

Picnic

Xe tải
Em hôm nọ đi sau 1 mụ 2b, đi giữa đường; em đi sau thấy nó lững thững, thỉnh thoảng láng ra láng vào, sau em ko nhịn được nên còi, mà mụ ấy cứ vẫn đi giữa đường và láng ra láng vào như thế, cả 1 đoạn dài. Một lúc sau em vượt lên, hạ kính xuống nhắc nhẹ nhàng là nên đi đúng, sát vào bên phải, mụ này nói:" ai bắt đi sau người khác". Em đến chịu mụ này. Nó làm như đường trong sân nhà nó muốn đi thế nào thì đi. Ko hiểu nó nghĩ gì khi đi thế và nói như vậy. Hay cứ phải gặp đứa khác nó vả vào *** cho thì nói mới biết nghĩ.
Mụ nó kô chửi cụ là may rồi kô về tức ưng ức tối déo ngủ đc !

thienphuc

Xe điện
Em thấy về luật thì em đi xe máy đâu có sai, vì không có biển cấm. Chỉ chê ý thức kém thôi.

Nên trách cơ quan chức năng không gắn biển cấm
bác nhìn kỹ lại giúp em có cái biển cấm đi ngược chiều bên trên cao nhé.

súc vật nó còn ham sống đằng này là con người lao cả vào làn đường xe khác đang đổ dốc

em mà lái xe mec kia em dí sát phanh chết phát chắc hao khối noron thần kinh

blackpaint

Xe container
Như những hình ảnh cụ Monitor cung cấp thì chỉ cần 1 cái dải phân cách cứng ngăn giữa đường thì sẽ giải quyết được mọi vấn đề... ở HN là phải có những kiểu quản lý như vậy... chứ còn vạch liền hả??? Muỗi nhá. Sáng nay em đã tỳ 2 chú đi xe máy vì tội lấn làn, về nhà nhìn mũi xe bên trái thấy xước. Nhưng tức lắm, nó chém sang hơn cả mét đường ngược chiều.

chinhmu

Xe máy
thưa cụ là với những thành phần ngu mà lại nguy hiểm đấy thì cụ có nói nó cũng ko hiểu được đâu, chỉ tổ bực mình

bimbim taxi

Xe tăng
con mụ này đã ngủ lại còn tỏ ra nguy hiểm !

Happydrive

Xe tải
Em có sáng kiến thế này: đặt một cái màn hình to ở gần những chỗ hay xảy ra vi phạm, những bức ảnh người vi phạm sẽ được chụp lại thường xuyên và hiển thị lên màn hình này.
Có thể việc bêu xấu những hành vi không đẹp này sẽ làm cho số vi phạm giảm đi?

Bung To

Xe điện
Đi kiểu này ở bên Lào là 4B cứ đâm vào 2B rồi còn kiện ra tòa vì 2B đi láo nữa.
Ở ta thì 4B luôn sai, 2B luôn đúng!!!

Kieu_nu_buon_me

Xe hơi

blackpaint

Xe container
Chỉ 1 con lươn làm dải phân cách ở giữa đường sẽ giải quyết được nhiều việc, kèm theo những khẩu hiệu "Người đi bộ phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về tính mạng của mình nếu vi phạm"... là hết ngay thôi mà. Nói chung là giờ chai mặt quá

chaunc

Xe đạp
Chỗ đấy ô tô không quay đầu được thôi chứ quay được cũng chẳng tha đâu.
Chủ thớt kỳ thị quá, Vi phạm phụ thuộc vào văn hóa, nhận thức của người điều khiển phương tiện, ko phụ thuộc vào loại phương tiện đang điều khiển.