[Thảo luận] Ý thức dân ta thế này thì còn lâu mới khá được. Cụ Cá Vàng ơi!

djjava

Xe hơi
hay và thiết thực quá cụ a. Thank you

PhanhGap

Xe điện
Mình được vào top ten về TNGT trên thế giới rồi còn gì. Nếu cố gắng phấn đấu thêm có khi còn được ghi vào Ghi-nét đấy các cụ nhể.

tuthang

Xe tăng
Hai bánh đi kiểu này mà chả thấy cụ Cá Vàng và đồng nghiệp ra tóm nhỉ.:D

[youtube]cyKnuf-VQrU[/youtube]
Chỗ này của nhà chùa là từ Lê Trọng Tấn ra Trường Chinh đây, cũng có hôm em thấy có chú Cá Vàng nhắc nhở bắt quay lại. Sáng nay đi qua các chú còn có sáng kiến dựng xe máy ngang chõ người đi bộ để xe máy khỏi đi tắt qua chỗ chéo đường.

soiconngongac

Xe đạp
Đi trên vỉa hè cũng là 1 phương pháp giải toả bớt lượng xe ùn tắc mà. Nến cứ dồn lại thì cụ còn lâu mới thoát ra được cái chỗ đấy.

cocc

Xe hơi
Và Dân ta đi thế này là do TIỆN.:77:

[youtube]KK3vqDcGV5Q[/youtube]
Cụ đi đến đoạn giao nhau mà vẫn nhanh thế. Em mà là thằng đi xe máy và cũng X-Driven như cụ (nếu lắp được) thì em cũng post lên đây 1 thớt "Ô tô đi thế này thì còn lâu mới khá được, Cụ Cá Vàng ơi!"

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhà cháo mới thấy quả này mới khủng nài :)) các cụ nhà Thích đi với nhau hợp cạ quá :))
[youtube]nq1Zz-b6An4[/youtube]

Audi A6

Xe tải
Đường nhà mình, mình thíc làm gì thì làm.

Phố Quán Sứ, 1 bác Ford 29S-6021 dừng xe giữa đường đón người nhà. Chỗ này lại có vạch liền, nhà chùa cóc dám đi qua, phải đợi cho bác Ford đón người xong mới dám đi. Cụ Cá vàng đâu rồi nhỉ?

[youtube]jHmbf1tDlwE[/youtube]
Nhà Chùa "cảnh giác" Cá Vàng cao độ (hoặc có thể tuyệt đối tuân thủ luật) khí đứng chờ bác 29S... như thế em đoán là thể nào cũng bị những xe phía sau ...chửi vì tội đường còn rộng thế mà không lách sang để đi :)), văn hóa giao thông của Vn mình thế mà, những hành động đúng nhưng ít người thực hiện thì nhiều khi lại cảm thấy bị lạc lõng.
Trong clip em thấy còn mấy giây nữa đèn mới xanh nhưng 2b đã chạy ào ào rồi, chuyện này ngã tư nào em cũng thấy như vậy, chờ cả phút rồi nhưng còn mấy giây lại k chờ được, đây là nguyên nhân chính gây ùn tắc ở các ngã tư có đèn giao thông.