[Thảo luận] xxxx bắt lỗi cấm vượt ở cuối Thanh Hóa

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm 22/4 em đi qua Thanh Hóa bị bắt lỗi cấm vượt ở Tĩnh Gia, cách tp Thanh Hóa 52 km về phía Nam. Địa điểm bị bắt là bên dưới 1 cái cầu vượt. xxxx ngồi trong xe Lacetti đen quay video làm bằng chứng và gọi điện cho 1 nhóm xxxx đứng bắt cách đó khoảng 4km.

Nhờ kỹ năng chém gió trên OF mà em ko bị phạt hehe.

Tuy nhiên em vẫn lập thớt này để cảnh báo các anh em khác trên OF.

By awakeptt at 2011-04-25

kinhlupden

Xe hơi
Bộ tổng tham mưu.
Chém không xong thì bắn luôn chứ sợ gì xxx

Đừa cụ tí thôi, cụ cho review chi tiết để cháu còn học tập

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Cái con xe Lacetti đen đâu hử cụ cháu dòm mãi chả thấy, mà cụ phọt mỗi cái ảnh ... chả hỉu thế lào!

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm đó xxxx dừng xe em, theo thói quen của công dân OF em ko đưa giấy tờ xe và đòi xxxx cho xem bằng chứng. Chả hiểu sao xxxx lại hỏi tiếp:

xxxx: anh làm ở cơ quan nào"?
em: tôi làm ở Bộ ....
xxxx: anh là người nhà nước, tôi cũng là người nhà nước, chúng tôi khi đã dừng xe là làm đúng luật, có cơ sở chúng tôi mới dừng. Bây giờ tôi đưa anh đi xem bằng chứng
em: vâng, anh cứ cho xem. Tôi chở các sếp đi nên rất cẩn thận, nếu có vi phạm chắc là do sơ suất chứ không cố tình.
xxxx lên xe em, hỏi các cụ cùng đi: các bác đi đâu ạ?
các cụ nhà em: các bác đi Quảng Trị, về thăm chiến trường xưa (đến đây thì các cụ tiếp tục chém gió về thời oanh liệt của các cụ và bạn bè các cụ đang làm to ở nhiều nơi, chắc xxxx cũng choáng)
theo hướng dẫn của xxxx, em lái xe đến chỗ 1 xxxx quay video ở địa điểm vi phạm. 2 xxxx nói với em: "đấy, anh thấy chúng tôi có nói sai đâu, chúng tôi mà dừng xe con phải chắc chắn có bằng chứng chứ. Chúng tôi thông cảm với anh thôi, nhưng nếu cho anh đi ngay thì anh lại nghĩ là chúng tôi bắt tùy tiện, không có bằng chứng. Thôi, bây giờ anh đi đi."
Em cười cười và cảm ơn rồi đi.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cái con xe Lacetti đen đâu hử cụ cháu dòm mãi chả thấy, mà cụ phọt mỗi cái ảnh ... chả hỉu thế lào!
Em phọt cái ảnh cái cầu để các cụ dễ nhận ra trên đường đi, còn cái xe em ko chụp được, với lại có thể mỗi hôm họ đổi 1 xe khác nhau. Ảnh em chụp hôm nay, trên đường về HN.

orobluvn

Xe máy
thanks cụ chủ thớt.XXX dạo này toàn cải trang.Mà cụ chủ thớt cãi giỏi thật,

thule6

Xe điện
Cuối cùng là cụ vẫn vượt khi qua biển cấm vượt à? Mà xe của cụ là biển đỏ hay biển trắng mà xxx dám chỉ cạp nong vào mẹt cụ?
Cháu thấy nó loằng ngoằng thế nào ấy chả hỉu cụ đúng hay xxx đúng.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cái biển đo đỏ nahf cụ thì bố xxx cũng chạ dám sờ vào, cháu tin là vậy :-bd

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Chỗ đấy có biển cấm vượt, nhưng ở đoạn đó bọn xe ben địa phương chở nặng đi chậm như rùa nên hầu như xe nào cũng vượt, trong đó có nhà cháu nên cháu mới dính chưởng của xxxx Thanh Hóa. Nói về luật là nhà cháu sai, cháu xin thành khẩn nhận lỗi trên OF.

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Thanhk chủ thớt đã cảnh báo cho các ae!
Iem xin có 1 ý kiến :Lói túm lại là trong vụ lày, tuy rằng chủ thớt không bị phạt, nhưng em thấy là chủ thớt vưỡn thua.
Iem nhận xét hơi lốp bốp 1 tý, có gì không phải các cụ bỏ quá cho.

kinhlupden

Xe hơi
Chỗ đấy có biển cấm vượt, nhưng ở đoạn đó bọn xe ben địa phương chở nặng đi chậm như rùa nên hầu như xe nào cũng vượt, trong đó có nhà cháu nên cháu mới dính chưởng của xxxx Thanh Hóa. Nói về luật là nhà cháu sai, cháu xin thành khẩn nhận lỗi trên OF.
Thế cái đoạn cấm vượt đó nó dài khoảng bao nhiêu hả cụ.
May mà xe cụ của Bộ tổng tham mưu. Chứ xe thường chẳng nhẽ chịu chết ah

TARKAN

Xe đạp
xe cụ chủ thớt biển đỏ hay sao mà em thấy chwx " BỘ TỔNG THAM MƯU" to đùng ?

mrkey

Xe buýt
bó mấy chú xxx nhỉ, thấy chữ "BỘ TỔNG THAM MƯU" rồi còn dẫn đi xem =))
Chắc lấy cớ, kiếm mối làm ăn đây =))

cuop

Xe buýt
Không có cái tấm bảng đo đỏ kia với mấy cụ ngồi trên xe thì cụ chủ hết cửa lên đây choém gió.

Đi đường em ghét nhất mấy ông chạy xe biển đỏ, cậy mình là lực lượng VTND, léo coi luật pháp ra cái giề.

Em té.

mai.thanh10

Xe container
Cụ có cái biển "BỘ TỔNG THAM MƯU" đỏ choét, to đùng làm lá chắn rồi. Đi sai luật lại còn vào OF khoe. Nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ đã cảnh báo. Cái việc cụ đi sai lại còn đi khoe đáng ăn vang đỏ. Coi như hòa 1-1.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Thế cái đoạn cấm vượt đó nó dài khoảng bao nhiêu hả cụ.
May mà xe cụ của Bộ tổng tham mưu. Chứ xe thường chẳng nhẽ chịu chết ah
Em nghĩ nó dài khoảng 1km.

Không có cái tấm bảng đo đỏ kia với mấy cụ ngồi trên xe thì cụ chủ hết cửa lên đây choém gió.

Đi đường em ghét nhất mấy ông chạy xe biển đỏ, cậy mình là lực lượng VTND, léo coi luật pháp ra cái giề.

Em té.
Xe em biển trắng cụ ạ. Em đi cẩn thận lắm nhưng cái đoạn cầu Hồ này xe tải nó bò rì rì em mất kiên nhẫn vượt và bị tóm luôn. Lúc về rút kinh nghiệm em kiên nhẫn bò từ tốn nên ko sao. Em lập thớt là để cảnh báo anh em trên OF tránh dính bẫy là chính vì đoạn này em thấy nhiều người bị bắt.

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ có cái biển "BỘ TỔNG THAM MƯU" đỏ choét, to đùng làm lá chắn rồi. Đi sai luật lại còn vào OF khoe. Nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ đã cảnh báo. Cái việc cụ đi sai lại còn đi khoe đáng ăn vang đỏ. Coi như hòa 1-1.
Đã nói là em lập thớt để cảnh báo rồi, khoe khoang cái gì ở đây? Em cá là chính cụ đi đường này mà không biết có cái bẫy này cũng toi là cái chắc.

gia doi

Xe điện
Nói chung xxx gặp biển đỏ chỉ có chào thua thui

Hắc Ín

Xe tăng
Nhiều cụ chẳng đọc kỹ cứ chém ào ào. Mục đích chính của cụ chủ là cảnh báo cho anh em biết nếu đi qua đây thì biết đường mà tránh, chứ không phải khoe khoang gì cả, cụ ấy cũng đã nói rõ đi như thế là phạm luật rồi còn gì. Thanks cụ chủ nhé!